Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    132

Ai lắp đặt VNPT nên cân nhắc với đường truyền "khủng"

Tình trạng VNPT chặn web, chặn các đường truyền đi quốc tế nó diễn ra gần như là thường xuyên. Thế nhưng ngay cả đường truyền trong nước cũng bị bóp băng thông thì khá là ức chế. Khoảng 3 ngày gần đây thấy tốc độ mạng khá chậm nên mình test speed thử thì thấy càng ngày càng giảm, 1,2 ngày đầu thì nghĩ đôi khi do đường truyền trục trặc chút xíu là ổn, thế nhưng đến ngày hôm nay thì hơi bị ức chế.
    Test speed lần 1:

Gọi điện lên support, bên đó nói đường truyền của anh đang ổn định mà, rồi nói để em reset lại hệ thống, anh tắt moderm 5 phút bật lại.
    Chờ hẳn 15 phút mới bật lại ...
    Test speed lần 2:

Gọi lại lần nữa vẫn kêu đường truyền ổn định mà, thôi để em báo kỹ thuật.
    Sau đó mình test lại vài lần và kết quả vẫn tương tự như này:

Hiện mình đang dung gói 6Mb, khu vực này FPT cũng như Viettel chưa có hạ tầng (2,3 tháng gọi khảo sát 1 lần mà cũng chưa có) nên phải dùng tạm VNPT. Thế nên ai có ý định sử dụng mạng VNPT thì nên cân nhắc kỹ.
    Bài viết không có ý bôi nhọ hay nói xấu bởi nó là thực trạng của mình khi sử dụng VNPT.
    Attached Images
    Tập sống sang, sau này giàu đỡ bỡ ngỡ
    Quote Quote

Like
    1
    Hix nó bắt đóng trước mặn nữa cơ

Like
    1
    Bác nào dùng mạng của bọn Truyền hình cáp chưa, em thấy giá hấp dẫn quá. Đây ạ: http://vtvnet.com/internet-truyen-hinh-cap-vtvnet/

Like
    1
    Quote Được gửi bởi hanoipho12 View Post
    Bác nào dùng mạng của bọn Truyền hình cáp chưa, em thấy giá hấp dẫn quá. Đây ạ: http://vtvnet.com/internet-truyen-hinh-cap-vtvnet/
    Trùi ui, sài Internet Thì cứ VNPT mà quất đi bạn, Internet của truyền hình cáp củ chuối lắm. Mình thấy VNPT giờ gói cước khá rẻ 15M chỉ 200K/ tháng còn được tặng 60 Kênh truyền hình hay Vinaphone 3G nữa nè: http://www.vnpthcmc.vn/index.php/en/...n-gia-chi-200k

Like
    2
    Tùy thời điểm và tùy thuộc vào nhiều thứ nữa. Tất nhiên tốc độ đó thì gọi ngay kỹ thuật dến kiểm tra, 6Mb chắc bạn dùng cáp đồng, cáp đồng có khi 1 dây đứt nó cũng bị tốc độ đó, hoặc cáp/ kết nối bị hoen gỉ, hoặc modem có vấn đề. Nói chung bác cứ kêu mạnh để cho thằng kỹ thuật nó làm cho khi nào bác hài lòng thì thôi, ko cứ 1 ngày bác gọi 2 lần xem, đảm bảo có khi thằng giám đốc khu vực hoặc đài trưởng đài viễn thông khu vực của bác nó đến tận nhà hỗ trợ luôn.

Like
    0
    Mình dùng mạng VNPT ở công ty, còn ở nhà dùng FPT, đều là cáp quang cả, nhưng vẫn thấy FPT chất lượng ổn định hơn nhiều. Không thích dùng VNPT lắm.
    Tư vấn pháp luật miễn phí - 0912060765

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết