Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Máy treo hoặc đơ khi truy suất lớn 1- vài lần khi khởi động máy

Vấn đề này quả thật là bực hết cả mình vào làm cái cái khac như lướt web hay office WMA thì không vấn đề gì nhưng khi truy suất lớn là teo như game VLTK vào trong 3-4 phút đầu là máy bị teo cơ rồi nhẹ thì là đơ 5-10 giây thấy chuột của game vẫn di chuyển được ra ngoài của game (game này có của sổ game 2/3 màn hình)thì vẫn thấy con chuột của game và chỉ thất bị rớt mạng va Num lock không nhẩy 5-10 giây. Nặng thì là đơ luôn Num Lock treo HDD không nháy. Cho hỏi bệnh này là loại gì có phải do ram hay do chip để còn biết sớm mà đổi ( ram mới mua :H )Thanks vì đã lắng nghe mình trình bày
    Quote Quote

Like
    529
    Thông tin của bạn khó xác định lỗi vì nhiếu vấn đề liên quan, Phải được kiểm tra mới dám quyết

Like
    0
    chắc fải sờ tận tay, day tận máy anh em mới giúp bác được, mà bác xem lại nguồn, ổ cứng (chứa os), kiểm tra tản nhiệt, xem sao.

Like
    0
    Chỉ nghe thôi thì không chữa được

Like
    0
    Bạn cứ tháo cái máy ấy bung hết ra, vệ sinh kỹ lưỡng, test từng linh kiện, tui cũng từng bị hơi giống vậy, chỉ hơi giống thôi nhé. bạn cố thử xem

Like
    0
    càng ngày càng thấy nó chuối chơi hay ngồi cả buổi thì không sao cứ khi nào khởi đông nên mới là dở chứng mây hôm nay trị nó = trò khởi động nên reset 1 lần hoặc 2 lần ==> im hok đơ nữa còn không là treo luôn HDD im thin thít gần đây còn thấy khi nào treo xong mà mình reset là nó còn trông màn phông win khi vao deshtop như là phim cũ lâu ngày xước trả thấy mô tê gì vào được deshtop rồi mới thấy hết ==> Chuối thật mà tôi ở chỗ ít bụi lắm chắc không phải do bụi mà bụi thì sao ma chỉ xảy ra lúc khởi động còn lại bật cả ngày lại không sao :M khó hiểu

Like
    0
    Đem ra quán mà bảo nó kiểm tra cho
    chuoino1= Chuối thật

Like
    0
    bạn nói 0 rõ ràng nên mình chỉ có thể giải thích chung chung thôi
    * phần mền:dọn file rác wet1 virus chống phân mãnh ổ đĩa.(nếu được cìa lại hệ điều hànnh)xem lại cácc driver chủ yếu driver VGA!
    * phần cứngtùy thuộc vào cấu hình của bạn)
    -card VGA kiểm tra xem nó co hoạt động tốt và đủ đáp ứng cho yêu cầu ứng dụng của bạn 0?
    -Ram tốt nhất chạy đôi,dung lượng từ 256MB trở lên!
    -Tốc độ CPU nên quan tâm chút ít,nhưng chủ yếu là loại CPU(C,P4 hay P3) cần quan tâm thêm đến cache!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết