Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Thắc mắc về MSOCache

Mình thấy trong ổ C của mình có 1 folder tên MSOCache (dung lượng lên tới gần 500mB), hình như nó bắt đầu xuất hiện từ khi mình nâng cấp Office 2003 => 2007. Mình không biết có thể xóa nó được không (delete từ Explore), bãn nào rành hướng dẫn mình nhe vì nó chiếm dung lượng ổ C nhiều quá.
    Cám ơn nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn xóa nó cũng đc, nhưng khi cần nâng cấp tính năng gì đó hoặc sửa lỗi thì phải đưa CD chứa office vào.

Like
    0
    Mình thấy trong ổ C của mình có 1 folder tên MSOCache (dung lượng lên tới gần 500mB), hình như nó bắt đầu xuất hiện từ khi mình nâng cấp Office 2003 => 2007. Mình không biết có thể xóa nó được không (delete từ Explore), bãn nào rành hướng dẫn mình nhe vì nó chiếm dung lượng ổ C nhiều quá.
    Cám ơn nhiều.
    Đây là thư mục chứa bộ cài của MS Office. Ở Office 2003, sau khi cài xong thì nó có cho lựa chọn là có muốn bệ cái này vào ổ C: không. Còn ở Office 2007 thì nó tự tiện hơn, nó tự tiện bệ vào ổ C: mà không thèm hỏi ý kiến mình ( không biết trên biết dưới là gì ).

Bạn xóa nó cũng đc, nhưng khi cần nâng cấp tính năng gì đó hoặc sửa lỗi thì phải đưa CD chứa office vào.
    Hầu như mình chỉ đụng đến bộ cài Office một lần rồi lại đụng đến nó trên một Windows cài mới ( đã format c: và tất nhiên là format luôn cả MSO Cache ).

Like
    0
    mình cũng gặp trường hợp này, máy mình cài o 2010 và bây giò phải chuyển lại o 2007 file này nặng đến hơn 1G bây giờ mình xóa thôi. cám ơn các bạn nhé

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết