Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Hoi ve cach cai IP

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Hoi ve cach cai IP

So la em co 10 cai may noi voi nhau bang cai Switch.
    Hiện tại mỗi lần em cài lại máy là phải chạy lên phòng trên rồi chạy xuống phòng dưới để ghi Ip. Có cách nào làm nhanh hơn không mấy pac giúp em với.
    Quote Quote

Like
    20
    Tại sao phải chạy lên chạy xuống ghi IP vậy, để làm gì?. Bạn không nói rỏ thì ai biết bạn muốn gì mà giúp.

Like
    0
    mình không biết mục đích của bạn là làm gì nhưng mình có thể giúp bạn giải quyết vấn đề như sau:
    một là bạn disable DHCP services đi (o cho nó cấp IP động nữa)
    hai là bạn thiết lập mạng như sau ví dụ tấng 1 có 5 máy bạn đánh sô máy tù 1 -5 và đặt địa chỉ ip
    may 1 là 10.0.0.11
    may 2 là 10.0.0.12
    tằng 2 gồm máy 5 trở đi đến máy 10 dặt tên máy
    máy 5 là 10.0.0.25
    máy 6 là 10.0.0.26
    vậy là rất dễ nhớ và phân biệt theo địa chỉ Ip
    con ngồi một máy bạn có thể nhìn toàn bộ địa chỉ Ip của mạng vậy tại sao lại phải đi chép IP từng máy nhỉ

Like
    20
    Học mạng rất tốt cho sức khoẻ. Hồi còn trẻ phải trèo nóc nhà, bò gầm bàn, tủ, giường chạy dây, mình mẩy lắm lem.
    Ai nói làm IT là làm việc bằng trí óc. Có mấy cái CRT monitor loại 20" rinh muốn gảy xương sống.
    Nhưng bây giờ nghỉ lại thì thật là thú vị khi phải bò dưới gầm bàn của các cô thư ký.
    Dưới gầm bàn của mấy cô toàn là xác kẹo ChewingGum gắn tá lả.

Xin lổi ! lâu lâu SPAM một tí.

Like
    0
    Nếu chỉ có 10 máy và cố định thì set Ip tĩnh sao cho dễ nhớ, ko thì cũng ko cần phải chạy lên chạy xuống vậy đâu.
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Nhưng bây giờ nghỉ lại thì thật là thú vị khi phải bò dưới gầm bàn của các cô thư ký.
    hồi đó các cô thư ký có mặc jip như bây giờ đâu mà pac còn thấy thú vị đến tận khuya nay vậy kà

Like
    20
    Quote Được gửi bởi ~guest View Post
    Nếu chỉ có 10 máy và cố định thì set Ip tĩnh sao cho dễ nhớ, ko thì cũng ko cần phải chạy lên chạy xuống vậy đâu.
    Hồi đó các cô thư ký có mặc jip như bây giờ đâu mà pac còn thấy thú vị đến tận khuya nay vậy kà
    Cái này là đi lạc đề tài,mà không đúng BOX. Nhưng định mở Post mới mà DĐ đang lổi. Nên phải tiếp tục đi lạc:

Mini Jupe có cái hay của Mini Jupe. Quần Jean bó có cái hấp dẩn riêng. Quần Sateng mượt mà củng không kém phần tươi mát. Bùng Rền thì thoải mái. Bò gầm bàn củng phải theo thời mà bò. Ai nói gì thì nói mình có bổn phận và trách nhiệm phải bò dưới gầm bàn thì phải làm thôi.

Bác SMOD dừng có xoá nhá. Tại POST NEW không được.

Like
    20
    Trở lại đề tài IP của bạn MauMinhTien.
    Sao lại phải chạy lên xuống chi vậy.
    Chọn IP tự động, rồi liên mạng bằng tên máy (computer name) cho dể nhớ. Sao phải tập thể thao vậy?
    Bạn không nói bạn kết mạng như thế nào nên khó mà giúp ý.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ~guest View Post
    hồi đó các cô thư ký có mặc jip như bây giờ đâu mà pac còn thấy thú vị đến tận khuya nay vậy kà
    dạo này mò mẫm ở ngân hàng chui dưới chân mấy cô giao dịch viên toàn mặc váy dể chạy lại mấy line ngầm vừa mát vừa bổ không muốn về nữa mà cổ lại hoiư bị ngọe ngọe

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết