Chào anh em DDTH , tình hình càng ngày anh em lập trình càng có cơ hội thể hiện mình , hoặc ít ra cũng viết game bán App trên thiết bị di động ( Ios hoặc Android ) , và bây giờ thêm thiết bị wearable ( thiết bị đeo thông minh ) lại càng cho chúng ta nhiều cơ hội hơn nữa

Dạo gần đây có 1 số team thành lập cũng viết App trên smartwatch mà mình cũng không rõ có kiếm tiền được nhiều không

Và cũng vừa đọc được cái tin

Dự báo thị trường công nghệ sẽ chứng kiến sự bùng nổ các thiết bị wearable khi Apple Watch tham gia thị trường này sau hàng loạt tên tuổi lớn khác như Sony, Samsung, LG...

Các công ty phân tích cho rằng, smartwatch sẽ tiêu thụ khoảng 101 triệu chiếc vào năm 2020. Không bỏ qua cơ hội này, các công ty quảng cáo kỹ thuật số đang gấp rút thiết kế các hình thức quảng cáo và thông điệp tiếp thị trên các màn hình của wearable.

Trong vài tháng qua, khoảng 15.000 người sử dụng ứng dụng Golfshot trên smartwatch nhìn thấy một thông điệp trong 5 giây. Đó là một trong những quảng cáo đầu tiên trên màn hình smartwatch.
Theo em thấy thì tương lai smartwatch chắc cũng sẽ bùng nổ như smartphone bây giờ , nên anh em ta chuẩn bị đón đần xu thế

Anh em thấy tình hình khả quan như thế nào , mời anh em thảo luận để chúng ta có thêm một hướng đi trong thế giới internet này