Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

[help] nhờ các bác tư vấn trường đh về cntt với ạ

Em chân thành xin nhờ các bác tư vấn giúp ạ! Em năm nay học lớp 12, rất thích và có ý muốn học CNTT. Em đã biết chút ít về C, Pascal, PHP. Tóm cái váy lại là xin nhờ các bác cho em biết hộ là em nên chọn trường nào học đây? Em mới thi thử online của ĐH FPT không biết chuyên môn có ổn không ạ? Mong các bác tư vấn dùm em
    Quote Quote

Like
    26
    Ngoài FPT ra bạn có thể cân nhắc thêm Đại học công nghệ (ĐHQGHN) và ĐHBK

Like
    0
    Bạn có thể học CN - ĐHQG hoặc BK, Bưu Chính, Công nghiệp, FPT, Aptech cũng đc. Quan trọng là học để ra trường đi làm đc còn trường cũng chỉ là một phần thôi bạn.
    Chief Software Architect

Like
    0
    Các anh nào đã học qua vui lòng tư vấn hoặc chia sẻ kinh nghiệm cho tụi em với. Em cũng lơ ngơ không biết nên chọn mảng nào của cntt để đầu tư hết

Like
    0
    Theo ý kiến cá nhân của mình thì mình thấy FPT học tập khá là năng động, thực hành lý thuyết song song, không bị dàn trải quá nhiều về lý thuyết quá. Bạn học tử tế thì nó cũng nhận bạn làm ở Fsoft sau này luôn (ko phải lười chẩy mỡ ra nó cũng nhận hết đâu nhé ) và cũng tùy vào nhiệt huyết của bạn đối với ngành này nữa.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nikitakova View Post
    Aptech cũng đc.
    Xem xong sẽ tỏ...
    https://www.youtube.com/watch?v=O8cn2WWN5rQ&app=desktop

Like
    0
    Quote Được gửi bởi s2upins2 View Post
    Em chân thành xin nhờ các bác tư vấn giúp ạ! Em năm nay học lớp 12, rất thích và có ý muốn học CNTT. Em đã biết chút ít về C, Pascal, PHP. Tóm cái váy lại là xin nhờ các bác cho em biết hộ là em nên chọn trường nào học đây? Em mới thi thử online của ĐH FPT không biết chuyên môn có ổn không ạ? Mong các bác tư vấn dùm em
    http://kenhsinhvien.net/topic/su-tha...hoc-fpt.87740/

Like
    0
    Quote Được gửi bởi huyluu1505 View Post
    Theo ý kiến cá nhân của mình thì mình thấy FPT học tập khá là năng động, thực hành lý thuyết song song, không bị dàn trải quá nhiều về lý thuyết quá. Bạn học tử tế thì nó cũng nhận bạn làm ở Fsoft sau này luôn (ko phải lười chẩy mỡ ra nó cũng nhận hết đâu nhé ) và cũng tùy vào nhiệt huyết của bạn đối với ngành này nữa.
    Chính xác FU rất năng động cho SV vay tiền để đóng học phí đấy bạn:
    http://diendan.congdongcviet.com/arc...p/t-53462.html
    ĐH FPT đạt tiêu chuẩn quốc tế mà phải tính điểm học kỳ thủ công như vầy sao trời. Còn SV muốn đăng ký học phần trực tuyến và xem lịch học lịch thi kết quả thi chắc phải lên trường xem qua bảng giấy thật khổ sở cho mấy bạn học ở ĐH FPT
    https://www.facebook.com/12788020389...type=1&theater
    Được sửa bởi duclamtuan lúc 14:45 ngày 29-03-2015

Like
    0
    Mình thấy bạn ở trên cũng kì công tìm hiểu phết nhỉ ), Những cái thread 3,4 năm trước mà bạn cũng tìm ra được. Chuyện cho sinh viên vay tiền đóng học phí thì người ta gọi là tín dụng bạn ạ ) không ai bắt bạn làm cái chuyện này hết, các trường khác không cho vay nhưng có các ngân hàng liên kết hỗ trợ. Nó là trường tư học phí nó cao là chuyện bình thường, bạn không thể đòi hỏi vừa cơ sở vật chất tốt, giáo trình rồi đội ngũ giảng dạy tốt mà bạn đóng phí như mấy trường công được. Cũng như mấy ông bà ở khu chung cư cao cấp mà cứ đòi các dịch vụ theo kèm phải rẻ như chỗ nhà cấp 4 vậy. Mình cũng là sinh viên FPT, mình cũng hả đi PR j cho trường đâu, bạn ấy hỏi mình tư vấn. Chia se thành thật luôn là chất lượng nó cũng không được tốt như PR đâu, nhưng mình dám khẳng định nó vẫn tốt, không hề tồi chút nào. So sánh với các trường công khác thì nó tự do về cách học, về cách thực hành. MÌnh ở trong trường lâu rồi , tốt xấu nào cũng biết. Bạn bảo các sinh viên FPT trong trường khổ quá ) mình ở trường mình không thấy khổ chút nào ). Mà cũng lạ cứ nhắc đến FPT là tự nhiên có bạn duclamtuan, à cả bạn nguyenanhtam nữa vào đây vào postlink các kiểu thế nào là sự thật, rồi bêu xấu từ forum này qua forum khác . FPT làm gì bạn vậy )

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết