Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24
    Like
    1
    khi mà tiền đè lên đầu rồi thì khối người còn đi ăn cướp cơ mà .Nghèo thì phải soay đủ kiểu thôi it ra mình có thể tự an ủi mình là con chưa đến mức trôm cắp lừa đảo
    Oxford English Đào tạo tiếng Anh hàng đầu Việt Nam

Like
    15
    Quote Được gửi bởi suamaytinhhanoi View Post
    đạo đức tùy thuộc và thu nhập, thường thế. Lương cao thì đạo đức cũng nhiều, lương thấp thì đạo đức mật đi vì còn tìm cách kiếm thêm tiền ha ha
    Bác nói chí phải. Lương không đủ mua sữa cho con, mua mỹ phẩm cho vợ thì làm gì có thời gian đề cao cái đạo đức nghề nghiệp.

Like
    1
    cái đó gọi là sinh nghề tử nghiệp. ai cung vậy thôi các bác ah

Like
    93
    Mỗi người mỗi cảnh, kinh tế nó đè đầu nhiều thì khó nói

Like
    23
    Quote Được gửi bởi hotelinhochiminh View Post
    vậy là bạn có lẽ không hiểu về seo nhiều. đặt cái footer quảng cáo cho site mình thì nói làm gì? Cái mà họ đặt, là đặt textlink ẩn điều hướng anchotext khi mà họ nhận hợp đồng seo cho web khác kìa. thay vì phải đi cày backlink từ diễn đàn hay xây dựng hệ thống vệ tinh, thì họ làm vậy luôn cho nhanh đó.
    Nếu là mình Mình đến Cty đập thẳng vào mặt thằng nào đặt Link ở Site mình ) khà khà.
    Bán Buôn, Bán Lẻ Mỹ Phẩm Hàn Quốc

Like
    2
    Vấn đề không phải là mới nhưng mà thớt nhắc lại... càng làm mình buồn thêm... :-/
    [Trung Tâm đào tạo Adwords NETDO tại Hà Nội]

Like
    0
    CT e hồi xưa, có anh nhận thiết kế web cho 1 bác, k biết thỏa thuận ra sao mà web làm k xong, bác ý dẫn cả vợ lẫn con tới CT làm loạn, a này muối mặt còn nói tiền nào của đó, em cũng chịu!

Like
    52
    Quote Được gửi bởi vientuong View Post
    Và điều đáng nói hơn nữa là có những website họ không đặt hiển thị trực tiếp sợ khách hàng phàn nàn mà dùng tùy chỉnh text chữ rất nhỏ 2px. Rồi là chữ màu trắng, những kỹ thuật mình nói là họ áp dụng từ năm 2009. Nay thì cách kĩ thuật này tỏ ra ít tác dụng. Nhưng mình đang nói tới là đạo đức của nghề.
    Cái này gọi là kỹ thuật Cloaking mà. Cẩn thận ko là bị Google phát hiện ra dùng chiêu trò Cloaking là bi block như chơi đó :-)
    Ngân Kế (www.NganKe.com): Smart personal finance

Like
    72
    nhắc lại những tháng ngày lầm lỗi làm IT, ko hư vài máy thì tháng đó hẻo ngay

Like
    0
    Về phần mềm thì chỉ ăn về giá, bên nào nhận được hợp đồng với giá cao hơn thì ngon, mất đạo đức nhất là mấy ông sửa phần cứng, lâu lâu mới có người vào sửa, nên chém đẹp. Mình từng vác 1 thùng máy đi khảo sát thử các tiệm, để xem họ làm ăn thế nào. Mình cũng dân phần cứng đi rap phòng nét và build máy tính. Bữa đó, máy bị hư cây ram, mà trong khi nhà chỉ có cây 512, test lên ok. Mình vác dàn máy với cây ram hư (cắm vào màn hình đen thui, quạt thì vẫn quay) vác ra 2 tiệm, ông đầu tiền thì phán luôn main hư, thay main 1tr. Ông thứ 2 thì cũng làm bộ xem xem, gỡ ram ra gắn lại, rồi phán là hư ổ cứng, thay cũng 1tr. Mình cười cười, nói không đủ tiền thay rồi đi về. Đủ hiểu đạo đức họ tới đâu rồi đấy

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết