Trang 26 / 97 FirstFirst ... 212324252627282931 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 251 đến 260 / 963
    Like
    0

Ten nay la DC so ba con

Lại giọng đa cấp! chính hắn đó bà con! Xì!

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi saobangcodoc View Post
    Mình thấy các bạn rõ buồn cười ,1 số người tự xưng là kĩ thuật viên vi tính rồi tốt nghiệp đại học rồi nhân viên bán hàng đa cấp gì đó mà lời ăn tiếng nói bất lịch sự quá.đây là 4rum cho cntt ko phải cái chợ.
    KD nôm na dù có lí do này lí do kia biện hộ cũng là thế giới của thủ đoạn anh được tôi mất ,thắng làm vua thua làm giặc .hàng bên mỹ bán rẻ hơn việt nam ok vì nó ko có dính vào thuế nhập khẩu và chi phí vận chuyển .lấy đồ diện gia dụng hay xe cộ máy vi tính vi dụ chẵng lẽ các bạn ko nghĩ tới .trong lô hội việt nam sp giá sĩ 170 thì giá lẽ là gần 300 rồi trong khi nứoc ngoài thì sp đó chỉ có giá chừng 15000.đồng ý hay ko đồng ý thì nó cũng sống ở việt nam 5 năm rồi có giấy phép kd đàng hoàng .đắt có thể đối với hầu hết người ld tháng 2 hay 3 tr như ta nhưng là con số nhỏ với những người giàu có .các bạn đừng lấy tư tường suy bụng ta rồi ra bụng người .kd nói thẵng ra là lừa đảo đạplên người khác mà sống tư bản lợi dụng sự tham lợi nhỏ (1000usd chẵng hạn với họ )của người việt để bán hàng thì dân việt nam cũng đâu có vừa gì cũng lợi dụng qua lại mà thôi .
    thời kì này đất nước ta hội nhập sẽ có nhiều phương thức kd khác nhau vào việt nam chấp nhận hay ko chấp nhận là tùy mỗi người .nếu đây là bên mỹ thì 4rum này dẹp tiệm vì các bạn đó biết ko .tội xúc phạm nhân phẫm và bôi bác công ty sản phẩm của lô hội .bạn là lập trình viên quản trị mạng hay chỉ là 1 newmember làm ơn ý tứ trong lời nói của mình .các bạn chửi những người BHDC là lừa đảo bất nhân thì hãy tự nhìn lại bản thân có tốt đẹp gì ko mà dám nói người ta vậy .
    tôi là 1 quản trị mạng đã vào lô hội nghe những thông tin bên đó ,nhưng vì đam mê cntt nên ko hứng thú .đứng ỡ giữa chỉ muốn khuyên các bạn vậy thôi.
    Rãnh thì dùng 1 nick thôi, đừng chơi kiểu tiểu nhân ở đây mà tạo nick khác rồi nói này nói nọ. Chỉ có bọn BHDC mới thế...

Quản trị mạng nào vậy ku???, mạng LH đó hả, giỏi quá ha...

đắt có thể đối với hầu hết người ld tháng 2 hay 3 tr như ta nhưng là con số nhỏ với những người giàu có <= VN giàu quá , chỉ vì những thằng như LH mà VN mới thế này đây...(vẫn nghèo vì bị lừa)

tội xúc phạm nhân phẫm và bôi bác công ty sản phẩm của lô hội <= có lửa mới có khói, ko làm gì người khác thì lấy đếch gì người ta nói hả???

1 số người tự xưng là kĩ thuật viên vi tính rồi tốt nghiệp đại học rồi nhân viên bán hàng đa cấp gì đó mà lời ăn tiếng nói bất lịch sự quá.đây là 4rum cho cntt ko phải cái chợ. <= Láo!!! nói chuyện quá láo...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phuongviet View Post
    Thật sự thì mình bị chúng nó dụ dỗ từ hồi mới chân ướt chân ráo lên SG. Hồi đó mình 20t(2001). Đang giữ xe ở quán Internet, vừa làm vừa ôn thi ĐH. Mình đạp xe đạp từ Lý Thái Tổ - Bình Thạnh (Ko nhớ đường)để nghe chúng nó giảng đạo (Lúc đó là cty VISION). Thằng cha đó nói nó thu nập 3000USD/tháng. Nhưng mình để ý thấy nó đi xe taxy, dùng một cái di động to hơn cả đập đá(). Thế là mình biết ngay là lừa đảo. Goodbye forever. Rồi đến thằng chó Sinh Loi, nó cũng dụ mình khi vừa tốt nghiệp song (5 năm sau).Làm mình tốn tiền xe ôm trong khi đang túng. Nó chỉ mới nói được mấy câu là mình đã xạc nó và chia tay luôn. Không cần lịch sự! Rồi bạn học, rồi đồng hương,...thi nhau dụ mình, nhưng mình vẫn chưa từng bị lay chuyển. Và mình tự hào về điều đó :-).Có thể chúng nó kiếm được tiền nhiều hay ít nhưng đó là tiền lừa đảo.

Việt Phương
    www.acrosemi.com
    Cảnh giác tuyệt vời! Bác này là bậc thầy thám tử

Like
    0
    tuanlv222

Ủa mà bạn Phuongviet này cũng từng bị Lô Hội lừa gạt rùi hay sao mà lên tiếng chống đối dữ ha?hehe.

Lũ LH, lũ ĐC ngu ngốc lam sao ma lừa nổi mình. Mình chỉ ghét kiểu kinh doanh lường gạt đó nên lên tiếng chỉ trích, giúp mọi người tránh xa nó thôi. Mình không muốn một lúc nào đó, bạn bè, người thân quay ra tìm cách lừa mình vào tròng.
    hi vọng các bạn cũng thế
    PhuongViet
    www.acrosemi.com

Like
    0
    Mình thì kô biết các bác Lô Hội nghĩ sao về tờ báo này vào ngày 14/12/2006 http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...41&ChannelID=6

Kinh doanh theo mạng (mạng lưới) hay bán hàng đa cấp thường bị cho là lừa đảo thì cũng là chuyện bình thường đọc cái này thì hiểu http://www.mof.gov.vn/Default.aspx?t...2&ItemID=18712 mà hình như các bạn mới hiểu đc 1 mặt của vấn đề , vì thật chất kinh doanh nào cũng có 2 mặt và còn tùy công ty mà thui.Khi mới du nhập việt nam thì đa số là ~ cty lừa đảo đã gây hoang mang cho người tiêu dùng và đặc biệt là ~ người tham gia. Bên cạnh đó,thông tin báo chí về vấn đề này thì còn mới mẻ nên họ đã đi khai thác điểm xấu mà kô hiểu kĩ vấn đề và đưa nó lên ~ mặt báo và gần như làm tổn thương đến các cty đàng hoàng khác.

Và mình sẽ cho các bạn biết hình thức của 1 công ty lừa đảo làm nha :
    _ Hình tháp ảo là một mưu đồ bất lương phi pháp trong đó phần lớn những người tham gia sau (ở đáy hình tháp) phải trả tiền cho những người tham gia trước (ở đỉnh hình tháp). Mỗi một người mới phải trả một khoản phí cơ hội cho những người ở trên đỉnh hình tháp và lợi nhuận có được của người đó chính là sự chi trả của những người kế tiếp đó nữa. Ví dụ: để tham gia bạn phải trả một khoản đầu tư từ nhỏ cho đến hàng nghìn USD. Trong ví dụ này, 1000$ bỏ ra để mua một vị trí trong nhóm ở tầng thấp nhất. 500$ sẽ vào túi của người trực tiếp tham gia trước bạn, và 500$ vào túi của những người trên đỉnh hình tháp, những người sáng lập! Nếu hình tháp theo biểu đồ lấp đầy người tham gia, thì người sáng lập sẽ kiếm được 16000$ trong khi bạn và nhiều người khác ngang mức bạn ở đáy hình tháp sẽ mất 1000$. Khi người sáng lập nhận được tiền rồi, nhóm của anh ta sẽ tách ra và người kế tiếp anh ta (ở tầng thứ hai) sẽ thay thế vị trí của anh ta. Chỉ khi đó thì tầng thứ hai mới bắt đầu có lợi nhuận. Để trả hoa hồng cho cả hai, 32 vị trí trống sẽ được thêm vào ở đáy hình tháp, và sự lôi kéo người mới tiếp tục diễn ra.
    Mỗi một lần một tầng chuyển lên đỉnh, một tầng mới được thêm vào ở đáy hình tháp, mỗi lần gấp đôi lần trước đó. Nếu đủ người tham gia, bạn và 15 người khác cùng mức của bạn sẽ chuyển lên đỉnh. Tuy nhiên để thu thập đủ người để có thu nhập, thì bạn phải lôi kéo được 512 người, một nửa số đó mất mỗi người 1000$.
    Dĩ nhiên, hình tháp có thể sụp đổ rất lâu trước khi bạn leo lên tới đỉnh. Để cho mọi người trong hình tháp ảo đều có lợi nhuận, thì số lượng người mới tham gia vào phải là…vô tận!
    Tuy nhiên trên thực tế, số người tham gia là có giới hạn, và mỗi mức mới tham gia vào đều có ít cơ hội tuyển mộ thêm người nhưng lại thừa cơ hội mất tiền!

Đây là 1 dạng kinh doanh đa cấp dạnh lừa đảo nhưng nó còn 1-2 cái biến tướng khác vì nếu giải thích thì chắc các bạn sẽ dễ bị đau đầu =)).http://www.mot.gov.vn/forum/forum/viewthread?thread=234 đây là 1 bài viết về kinh doanh theo mạng ở bên bộ thương mại.
    Mình viết chút xíu vậy thui , nhưng hi vọng mọi ng` đừng có quơ đũa cả nắm 1 số công ty vẫn bán hàng đa cấp như : Oriflame, Avon ... đã tồn tại và vẫn phát triển nhờ kinh doanh như vậy .Nếu cần các bạn có thể tìm hiểu thêm trong cuốn " Dạy con làm giàu" hay có tựa khác là " Cha giàu cha nghèo" tập 2 trang 110 về tiếp thị hệ thống và thêm 1 trang web nữa để các bạn tham khảo http://www.mlm.vn/news/dis.php?tid=3&did=4 .
    Nếu vẫn còn thắc mắc thì các bạn cứ thẳng thắn góp ý thêm cho vui nhà vui cửa .
    Được sửa bởi cymmet lúc 19:07 ngày 01-09-2007

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vietgiaitri View Post
    Ui, lâu không "thèm" vào mà cái này được 17 trang cơ à. Cái tên viết bài này bị tớ chửi chạy mất cả dép rui hehe
    Tui sẽ kô tranh luận với các bạn khi tôi chưa thành công. Yên tâm đi làm cái gì cũng phải có kết quả và minh chứng cụ thể. 1-2 tháng nữa tôi sẽ chứng minh cho những người tri thức mà đầu óc hủ đậu. Ai nói gì nghe đó chẳng cần biết nó thế nào!!!!. Giờ kô tranh luận.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TAM_FLP View Post
    Kinh theo theo mạng chứ có phải kinh doanh truyền thống đâu mà vào siêu thị bạn. Nói thật rất nhiều người sợ cái từ bán hàng đa cấp. Tôi kô có gì phải sợ. Đã xác định, Ok phải làm. Cho thông tin cứ mập mờ. Gây hiểu lầm và phản cảm gây tiếng xấu về sau.

Tước giấy phép kinh doanh thì tôi kô dám khẳng định nhưng vừa kỷ niệm 5 năm thành lập. Có cả phó thủ tướng xuống thăm Cty. Ai chỉ thêm cho tui biết Lô Hội lừa gạt thế nào đi.
    Bạn có thể nói rõ là phó thủ tướng nào mà lại xuống thăm cty nhân dịp thành lập đc ko vậy?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TAM_FLP View Post
    Kinh theo theo mạng chứ có phải kinh doanh truyền thống đâu mà vào siêu thị bạn. Nói thật rất nhiều người sợ cái từ bán hàng đa cấp. Tôi kô có gì phải sợ. Đã xác định, Ok phải làm. Cho thông tin cứ mập mờ. Gây hiểu lầm và phản cảm gây tiếng xấu về sau.

Tước giấy phép kinh doanh thì tôi kô dám khẳng định nhưng vừa kỷ niệm 5 năm thành lập. Có cả phó thủ tướng xuống thăm Cty. Ai chỉ thêm cho tui biết Lô Hội lừa gạt thế nào đi.
    Phó thủ tướng nào? hài vãi.........!!!

Like
    0
    Nếu không có bằng chứng nào về việc phó thủ tướng đến công ty, thì đây gọi là tung tin thất thiệt. Không biết là theo luật, thì xử lý thế nào nhỉ :|

Like
    0
    Được gửi bởi TAM_FLP View Post

---------
    Cái cậu TAM_FLP này chắc chưa biết Phó Thủ Tướng Việt Nam là ai đâu nhỉ. Chắc là nghe mấy đại ca trong LH bịp nên tưởng thật. Tội nghiệp ghê!
    Nếu cái thằng đa cấp mà ngon ăn thì Sinh Lợi đâu có phải chạy vắt giò lên cổ. Sinh lợi là cha của LH đấy. Mà không biết TAM_FLP có biết Sinh Lợi không ta?!! Về quê chơi với dế thôi!

Phuong Viet

Trang 26 / 97 FirstFirst ... 212324252627282931 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết