Trang 6 / 97 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 963
    Like
    2
    Quote Được gửi bởi ANGEL-FLP View Post
    Toan mot luc dot.xin loi o day ai thu nhap cao hon chai 10 thagn thi buoc vao day binh pham cong ty nguoi khac.con ma duoi con so do cam mom di,lam cong ma di noi chuyen ben irac.neu la dan dang cap chan thang nao con nao dam noi mot viec ma minh ko biet ro,nhat la chi nghe noi va doc ba cai bao la cai
    Đã viết sai lỗi chính tả, tiếng việt thì ko dấu còn lên mặt dạy đời

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vietgiaitri View Post
    Sao tên này "ng..u" thế nhỉ? Đâu phải cái gì nhà nước muốn dẹp là dẹp đâu. Khi nhà nước quản lý đến tầng vĩ mô thì người ta phải cân nhắc đến sự nặng nhẹ, chẳng lẽ cái gì sai, cái gì hại cũng cấm à. Tôi cho 1 ví dụ nha: Thuốc lá có hại cho sức khỏe, vậy mà sao nhà máy thuốc là Sài Gòn vẫn sống nhăn răng ra đó, người ta cấm đánh bài ăn tiền vậy tại sao ko dẹp mấy công ty sản xuất bộ bài, hoặc không nhập khẩu nữa khi đó còn bài đâu mà đánh.

Một vài thông tin liên quan:
    http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kin...6/09/3B9EDFAD/
    http://vnexpress.net/Vietnam/Phap-lu...6/12/3B9F156D/
    http://www3.thanhnien.com.vn/Phaplua.../4/4/89324.tno
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...9&ChannelID=11
    http://www.vnn.vn/xahoi/doisong/2005/05/443073/

Cứ vào google.com gõ từ tìm kiếm là: cong ty lo hoi
    kết quả thấy liền à
    Xem biết ai ngu liền. Kô cần tranh cãi cái này. Ông thử đánh bài ăn tiền coi người ta bắt ông kô ?. Thuốc lá là quyền tự do cá nhân nó kô làm ai cả. Bạn hút thì bạn bệnh tự chịu thôi. Chính phủ can thiệp bằng chính sách kô quảng cáo, đánh thuế cao.. Hiểu chưa ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoanghad View Post
    Phương thức bán hàng đa cấp hay còn gọi là kinh doanh theo mạng xuất hiện ở VN từ năm 2000. Do một công ty khuếch trương với các sản phẩm thuốc chữa bệnh.

Ngày đó tôi mới ra trường, cũng như bao sinh viên khác với khát khao đc khẳng định mình ở một vị trí phù hợp. Chúng tôi tìm thông tin việc làm từ người quen giới thiệu, từ các trung tâm giới thiệu việc làm, từ báo chí, rao vặt... và dĩ nhiên là không ít người trong đó có tôi đã ít nhất một lần được ngồi nghe "giảng bài " về đê tài kinh tế "nóng bỏng" đâu tiên trong cuộc đời : kinh doanh theo mạng.

Ặc..ặc...lạ nhỉ! trố mắt ngồi nghe :

- nào là sản phẩm được phân phối thẳng từ nhà SX đến người tiêu dùng (chính là chúng ta) nên sẽ giảm đc giá thành asản phẩm do ko tốn chi phí cho quảng cáo và chi phí cho các đại lý phân phối....hay!

- nào là ...chính ta kiêm luôn vai trò đại lý phân phối nên ta vẫn kinh doanh mà ko mất chi phí thuê mặt bằng, thuế kinh doanh và ..... khi ta đã nắm trong tay một số lương lớn các đại lý cấp dưới thì ta chả cần bán được hàng mà vẫn thu được khoản hoa hồng từ đại lý cấp dưới... sướng nhỉ!

- Và.... dưới đây là các sản phẩm của công ty với các tính năng tốt tuyệt đối ko một khiếm khuyết, và công dụng của nó ưh: "ko bao giờ nói ko với khách hàng", triệu chứng tiêu tan, bách bệnh ...phân tán...

Càng nghe mắt mở càng to, sáng lên, người người nối nhau kéo đến .... người nay rỉ tai người kia... chà..nghe đâu còn trị đc cả ung thư giai đoạn cuối..HIV... chậc! chậc! mình có nghe nhầm ko nhỉ??? cái bằng ĐH về Công Nghệ Sinh Học còn mới tinh chưa một lần photocoppy đang cầm trên tay, những bài giảng về nguyên nhân ưng thư , HIV ...và hướng chữa trị vẫn còn văng vẳng đâu đây... các nhà khoa học thiên tài trên thế giới vẫn còn đang trong tình trạng potay.com , ấy vậy mà ở VN ... thuốc đã ra đời từ công nghệ "truyền miệng" tiên tiến nhất.... phát minh này nếu mang so sánh phải ngang tầm cỡ A.Flerming, người cứu sinh của cả nhân loại nhờ phát hiện ra kháng sinh. Nếu đc để cử giải thưởng quốc tế chắc thế nào cũng giật giải ốt ca..í quên....nôben y học. còn các đại lý chả cần hiểu gì về cái gọi là ung thư kia đang diễn xuất rất hay , họ ko đẹp, ko quyến rũ, chẳng cần phấn son, váy áo, và đặc biệt cũng ko cần hở hang như các ngôi sao hô-ly-ut nhưng lại có thể thu hút hàng vạn , hàng triệu người bỏ tiền triệu ra sau khi xem họ biểu diễn.... hơ hơ.... ko lẽ họ kém các ngôi sao hô-li-út hay sao????

Tính từ năm 2000 - 2006 đã có hơn 10 cty ra đời với kiểu kinh doanh hàng đa cấp, điển hình như cty Sinh Lợi với các dụng cụ tập thể dục và máy ozôn có giá thành đắt gấp khoảng ít nhất 10 lần sản phẩm cùng loại trên thị trường, sau một thời gian tạm lắng xuống do báo chí và các phương tiện đưa tin ,thì hiện nay một cty khác , đang rầm rộ chiến lược khuếch trương các sản phẩm về cây nha đam với giá bán từ 200 ngàn đến 400 ngàn/ sản phẩm . Còn công dụng của cây nha đam ư??? all in one! ! ????

Chiều hôm qua, sau khi đọc xong một email mời phỏng vấn, mình có hẹn lúc 5 h. Tắm rửa thơm tho, quần áo lịch như đi vào...nhà trắng , phấn son lớt phớt cho thêm phần quyến rũ... - aloo...dạ! chào anh! em đã đến đúng địa chỉ như đã hẹn lúc sáng! ...

Ngồi chờ một chút... trời, nhân vật quan trong đã xuất hiện, đẹp trai nha, cao, ăn mặc lịch sự y chang mình, đeo thẻ cty Forever. Mình tự hỏi mình : Forever là cty gì thế nhỉ? Sao nghe lạ hoắc, mình cũng ko dám hỏi vì chờ anh ta dắt vào cty coi sao... bắt đầu thấy nghi ngờ....trước cửa cty nhộn nhịp như trước cổng sân khấu, sau khi đeo thẻ đàng hoàng mình bước vào trong cùng với hàng trăm người nhóm nhóm đang mải mê trao đổi trước những cái Laptop.... chà! nhân viên ở đây giàu quá nhỉ! nhưng còn chưa rõ họ đang làm cái gì, nhưng nghi ngờ trong mình ngày một tăng thêm... cty gì ồn ào như ...siêu thị. Mình được mời đến ( đúng hơn la dẫn đến) một phòng hội thảo, đang chiếu phim.... mát mẻ...i' quên cái phòng mát mẻ chứ ko phải phim mát mẻ..hihii . - Mời bạn ngồi! thế là ừ thì ngồi. sau khi đưa mắt nhìn những tranh ảnh dán trên tường và một đoạn phim đang chiếu về cty, 2 phut sau một kết luận đã đc hoàn thành, kéo cửa mình bước ra ngoài gặp ngay anh chàng đẹp trai ngồi ngoài chờ mình:

- sao bạn ko coi hết?

Vừa bực mình vì mất thời gian, vừa có sẵn "ấn tượng" với kiểu kinh doanh theo mạng này nên mình nói luôn:

-Hiểu rồi, khỏi cần coi hết. kiểu kinh doanh theo mạng này tui biết cách đây 6 năm, có lẽ lúc đó anh còn chưa biết. Về bản chất mà nói thực ra chúng ta đang lừa nhau. Các sản phẩm cùng loại trên thị trường với giá chỉ vài ngàn cho đến vài chục ngàn đồng. Tâm lý chuộng hàng ngoại cộng với sự khuếch trương các tính năng của sản phẩm, người Việt chúng ta đang lấy tiền của dân ta bỏ túi Tư Bản.

Hắn im.

- Giờ mình đi có việc, chào anh nha!

bước ra đến cửa minh chợt nghĩ, đã mất công đến đây phải tìm hiểu kỹ sản phẩm của cty này mới đc. Làm quen với một bạn trẻ, chắc là SV, mình xin đc cái bảng giá, Nhìn vào...hết hồn: kem dưỡng làm ẩm da nha đam 322 ngàn, (sp cùng loại của VN la 20 ngàn) ,nước uống dinh dưỡng 402 ngán, kem đánh răng nha đam 106 ngàn (sp cùng loại của VN giá 10 ngàn).... có khoảng 60 sản phẩm tất cả. chưa hết tò mò mình làm quen với một bạn gái để coi cụ thể sản phẩm mà bạn ấy đang cầm trên tay: một chai nước uống dinh dưỡng , bao bì cực đơn giản, ko màu mè, sản phẩm đựng trong một chai nhựa màu trắng.( nhìn giống chai nước mắm loại có quai cầm, 5000 1 lit.). Và bạn gái bắt đầu bài giảng về cây nha đam .... chà! thì ra bao nhiêu người có trình độ lẫn những con "nai vàng ngơ ngác" dám bỏ ra 6 triệu đồng để trở thành đại lý cho Forever là vì vậy đây.

Xong, đủ tài liệu để viết rồi. Chạy vội qua lớp đồ hoạ cho kịp giờ học. Nhìn dòng người ngược xuôi, bao nhiêu những ý nghĩ cứ nhảy nhót trong đầu mình.Cty mình ngày xưa xuất khẩu nha đam sang Mỹ, ko lẽ cây "nha đam Mỹ" lại cạnh tranh đc ở VN sao??? Một kg nha đam ngoài chợ bán có 4000 đ/kg . chỉ với 4000 đ bạn đã có một nồi chè, "kem dưỡng da" hoàn toàn tự nhiên với tất cả các công dụng tuyệt vời của cây nha đam : làm mát gan, giải nhiệt, trẻ hoá làn da, trị mụn, kháng viêm. Còn các công dụng khác mà các đại lý kia đang và đã "phát minh" ra thì chắc cây nha đam của Forever được trồng trên cung trăng..... chắc do Cuội trồng...hơ hơ....

Viết xong bài này mong rằng chúng ta, bạn bè của chúng ta đừng mù quáng moi tiền của chính người thân, bạn bè, đồng nghiệp bỏ vào túi Mỹ. Vàcho dù là bất cứ cty nào, sả phẩm nào thì kinh doanh hàng đa cấp chẳng bao giờ có lợi cho người tiêu dùng cả. Các sản phẩm lúc nào cũng tốt 100% .....các tính năng lúc nào cũng tăng thêm 200%đến vài ngàn % so với thực tế...

FROM : http://blog.360.yahoo.com/blog-TJC3S...mg--?cq=1&p=87
    Chưa tìm hiểu kỹ đã kết luận. Kô bàn thêm

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bkiss View Post
    Bop bop, hay hay, đúng là kinh nghiệm đầy mình, Tớ nói thêm nhé, Cty Cơ hội bán hàng đa cấp nhưng chưa bán cho ai không quen biết bao giờ mà chỉ bán được cho người quen mà thôi, bán cho người lạ nó vả cho vỡ mặt , bán cho người quen kiểu nhân viên mua của vợ... sếp, hay bệnh nhân mua của bác sỹ riêng ... vì cả kể nên đành phải mua, Anh mày đây đã phải mua hàng trăm triệu SP đa cấp các loại vứt trong chuồng chó nhà anh (vì anh đi cưa các em làm cho các cty đa cấp, nó bán anh mua tất miễn nó chấp nhận vào KS, mà đưa nào cũng vào mới lạ), chó nhà anh nó gặm nham nhở thối hoắc 1 góc biệt thự
    Ông này nhỏ uống MiLô, lớn lên sài Kotex. Hèn gì ông phản bác là phải. Bỏ mấy trăm triệu để mua vui với mấy em làm đa cấp. Nếu vậy là có cơ sở để kết luận ông này là người như thế nào....

Like
    0
    Quote Được gửi bởi maxstring View Post
    Ặc! có vụ này nữa à? đến làm gì vậy? xin lỗi admin và các bác trên

diễn đàn, em mà có đến đấy chỉ để giải quyết ba cái vụ ... sinh lý thôi
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    chậc chậc. Dân IT mà lại như thế không thể chịu nổi rồi. Có một bài

toán nhỏ đó cũng không tính được nữa mai mốt sao làm tester được :p. Thích thì tới mấy chỗ

khác đi. Ở đây không phải là lũ ngu để mà bị dụ đâu.Công nhận đứa bị dụ thiếu thông minh. Còn

đứa đi dụ người khác càng ngu nữa. Nói tới vụ thủ tướng tới thăm là thấy lừa đảo rồi. Yêu cầu

nhà chức trách tới hốt xác tên này đi. Tự nhiên thấy có 1 chủ đề để post qua có sao nói vậy

rồi (hồi đó giờ chả biết post gì).

Quote Được gửi bởi maxstring View Post
    Buồn khi bạn nói vậy, thực ra mình đang định nói là thủ tướng đến đấy để...giải quyết sinh lý(ai chẳng biết là lừa đảo), nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì nói câu đó ko ổn, nên nói tránh ra, hóa ra bạn lại hiểu lầm mình bị dụ. Nói đến đây mình lại thấy bạn ko hiểu người khác nói gì...
    Cái gì chứ xúc phạm lãnh tụ là tội phạm hình sự đó. Cái nào tui nói ra đều co bằng chứng. Không phải nghe rồi nói lại. Bạn nói vậy chẳng khác nào khinh thường lãnh tụ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nhatdvh View Post
    Tớ có thằng em trai (họ nội) cũng đang làm cho Lô Hội. Ngày giỗ ông bà dưới quê (Xuân Lộc - Đồng Nai) nó mang nguyên chai nước uống bổ dưỡng gì đấy về cho Ông Bác mình uống. Ngặt nỗi mình đang ngồi đấy mà nó thì cứ khoát lác suốt (nước này do các chuyên gia y tế hàng đầu của Mỹ nghiên cứu chế tạo, công dụng với sức khỏe là tuyệt vời .. ..)và rồi nó nói giá thì mình thấy cũng không đến nỗi nào (chỉ chừng 320K). Tối nhậu xỉn về nghe vợ nói (chai đấy giá nhập khẩu có 8.000 VND) tưởng đùa. Sáng hôm sau vợ nói lại lần nữa đâm hoảng. Thế là kêu nó ra hỏi lại. Sau khi nói hết những gì được nhồi nhét trong đầu nó đâm sáng ra. Mình chỉ nói nghiêm chỉnh một câu với nó "chị mày làm kiểm toán, số liệu là chính xác". Sau đó nó kể lại quá trình vào Lô Hội nghe nói nhảm mình mới thấy kinh tởm cái cty này. Cuối cùng mình kiểm tra đến kiến thức của nó (đang học ngành IT -Hoa Sen) thì thấy hỏng bét. Lý do đơn giản : trong đầu giờ toàn ý nghĩ kiếm tiền mà kỹ năng thì chẳng có gì lại đi nhét thêm ba cái kiến thức linh tinh lừa đảo vào đầu nữa. Cuối cùng trước khi về SG mình kêu nó ra cho 2 chai và kêu quên luôn chữ Lô Hội ấy đi.

Nói có sách mách có chứng. Ông cũng như báo chí, chỉ nói 1 chiều. Không có bằng chứng rõ ràng. Đưa tờ khai hải quan tui xem đi. Tui phục ông sát đất.

Like
    3
    Cái thằng TAM_FLP đi bán hàng đa cấp mày lừa được bao nhiêu bạn bè người thân để tháng có 10 chai bèo bọt rồi hả con ? Lùa lọc người thân quen để lấy chục chai 1 tháng không biết nhục à? Mà lạ quá đi kinh doanh đa cấp toàn bị dân nó chửi cho muối mặt mà vẫn chịu nhục được nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TAM_FLP View Post
    Cái gì chứ xúc phạm lãnh tụ là tội phạm hình sự đó. Cái nào tui nói ra đều co bằng chứng. Không phải nghe rồi nói lại. Bạn nói vậy chẳng khác nào khinh thường lãnh tụ.
    Ai là lãnh tụ chứ. Tầm bậy tầm bạ
    Nhưng mà thông tin phó TT Chính phủ ghé thăm Lô Hội là có thật vì GD Lô Hội là em của ổng mà

Like
    0
    Theo Vnexpress
    Công ty TNHH Thương mại Lô Hội có chức năng mua bán lương thực thực phẩm, sản phẩm dinh dưỡng... Tổng số người tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp (Lô Hội gọi là nhà phân phối) của Công ty này là 116.746 người trải khắp 46 tỉnh, thành cả nước. Là doanh nghiệp duy nhất tại VN nhập khẩu và phân phối độc quyền các loại sản phẩm Forever Living của Aloe vera of America, Inc-Hoa Kỳ (AVA), giá hàng nhập khẩu và giá mà Công ty Lô Hội bán sỉ, bán lẻ tại VN đều do AVA ấn định tạo ra sự chênh lệch quá cao, gây thiệt hại cho người tiêu dùng.

Theo kết luận thanh tra, mặt hàng Sonya Mascara của Canada giá vốn chỉ có 14.834 đồng nhưng Lô Hội bán sỉ tới 171.000 đồng (gấp hơn 11 lần) và bán lẻ 244.000 đồng (gấp 15 lần). Một sản phẩm khác là viên bổ sung dinh dưỡng Forever Bee Pollen chỉ có giá vốn 3.271 đồng nhưng Lô Hội bán sỉ là 244.000 đồng (gấp 74 lần), bán lẻ 348.000 đồng (gấp 117 lần).

Sở Thương mại xác định, không chỉ bán giá "cắt cổ", Công ty Lô Hội còn có hành vi nhập khẩu, kinh doanh hàng hóa không đạt chất lượng. Ngày 15/9, Công ty này nhập kho 100 hộp phấn che khuyết điểm hiệu Sonya Colour Collection 25g do Cty Cosmetica Laboratories - Canada sản xuất và đã xuất bán 87 hộp. Theo kết quả kiểm nghiệm của Trung tâm kiểm nghiệm Dược phẩm - Mỹ phẩm TPHCM thì các sản phẩm trên không đạt tiêu chuẩn theo tiêu chuẩn kỹ thuật đã cung cấp.

Ngoài ra, Công ty Lô Hội đã tạo điều kiện cho hàng chục người nước ngoài kinh doanh, thu lợi trái phép tại Việt Nam. Theo hồ sơ thanh tra, từ tháng 1/2004 đến cuối tháng 12/2005, tại Cty LH có 22 người nước ngoài (trong đó 21 người là nhà phân phối) hoạt động trên danh nghĩa hợp đồng tư vấn quốc tế, tài chính. Tổng số tiền hoa hồng Cty LH đã chi trả cho số người này khoảng 2 tỷ đồng. Theo Sở Thương mại, Cty Lô Hội đã vi phạm nghiêm trọng các quy định của Luật Thương mại VN.

Với những sai phạm nói trên, cơ quan chức năng kiến nghị UBND thành phố xử phạt hành chính Công ty Lô Hội với tổng số tiền hơn 17 triệu đồng và yêu cầu giám đốc Cty có trách nhiệm thu hồi nộp công quỹ toàn bộ số tiền đã chi trả cho 21 người nước ngoài.

Sở Thương mại cũng đề nghị giao Cục Thuế xác định tính chất, mức độ sai phạm nhằm có biện pháp truy thu số tiền thuế thất thoát và xử phạt nghiêm theo quy định
    .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ANGEL-FLP View Post
    Toan mot lu dot.xin loi o day ai thu nhap cao hon 10 chai thang thi buoc vao day binh pham cong ty nguoi khac.con ma duoi con so do cam mom di,lam cong ma di noi chuyen ben irac.neu la dan dang cap chan thang nao con nao dam noi mot viec ma minh ko biet ro,nhat la chi nghe noi va doc ba cai bao la cai
    ANGEL-FLP, lương tháng của tôi đủ để cưới vợ cho ku, vậy đủ tư cách nói chuyện với ku chưa?
    Thời mới ra trường tôi cũng từng bị dẫn dụ đến cái công ty bán hàng đa cấp, chả nhớ tên nhưng địa chỉ nó cũng ở vùng địa bàn của Lô Hội bây giờ ấy.
    Bụp vào, sau khi nghe 1 loạt lời đường mật, muốn được tham gia thì phải ký giấy, bộ hồ sơ trị giá 250 nghìn đồng cái thời cách đây 6 năm của sinh viên mới ra trường là = nửa tháng ăn cơm rồi đấy ạ. Được giới thiệu các loại thực phẩm dinh dưỡng mà phi công vũ trụ Nga đang dùng. Đồ mà phi công dùng thì chắc mình dùng ko sao rồi nhỉ. rồi các chiêu thức dụ khị khách hàng được chỉ dẫn rất tinh vi.
    Và tất nhiên sau khi ký giấy hợp đồng, mỗi người phải mua 1 sản phẩm với giá 200 usd. Với chiêu bài là phải dùng thử rồi mới có thể giới thiệu cho khách hàng.
    tính sơ sơ, chưa cần bán được cho ai, chỉ cần các thành viên mỗi người mua 1 sản phẩm mỗi tháng, với giá trị gấp cả trăm lần như vậy thì công ty đã lời được bao nhiêu ?
    Vẻ bề ngoài chả thể nói là công ty lừa đảo. Tôi có bắt anh mua đâu? giá trị thực của sản phẩm cũng đã công khai cho thành viên.
    Thế nhưng khách hàng phải mua với giá gấp trăm lần giá trị thực mà ko hề biết. Vậy không lừa đảo là gì ?
    Bảo kinh doanh đa cấp là hình thức tiên tiến của kinh doanh, thực ra là đánh vào tâm lý tham của con người. Bản chất của kinh doanh là kiếm lời, nhưng những đồng tiền kiếm được ở đây rất bẩn. cái ông ANGEL-FLP chả bảo là tiền thì có chứ uy tín thì dễ mất đấy thôi. Kinh doanh chân chính người ta cần nhất là uy tín ông ạ. Càng có uy tín người ta càng kinh doanh có lãi.

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 6 / 97 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết