Trang 5 / 97 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 963
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi TAM_FLP View Post
    Tôi vẫn kô hiểu tại sao lừa đảo mà nhà nước chúng ta kô dẹp ? 5 năm rồi ? Không biết có uẩn khúc gì trong đây ?. Bạn có tin được 1 món hàng từ Mỹ mà giá chỉ có 1-2000 vnd không ?. Tôi thì không tin. Các bài báo về Cty bạn có thể lên Google search tuổi trẻ có, thanh niên có. Nhưng điểm chung là đều trước năm 2007. Khi chưa có luật kinh doanh theo mạng chính thức áp dụng. Giờ sao tìm hoài mà kô thấy báo nào nói cả. Nếu có nhớ chừa tôi 1 tờ để up lên cho các bạn xem.

Còn ví dụ của bạn về cách tính hoa hồng là chưa đúng. Nói 1 câu đơn giản có ai mua giá mắc kô ? Ai cũng mua giá sĩ, Tui chưa từng thấy ai vào đó mà mua giá lẽ cả.Thời đại kinh tế rất quan trọng chuyện văn bản,đọc cho kỹ không mà ký là chết ah
    Sao tên này "ng..u" thế nhỉ? Đâu phải cái gì nhà nước muốn dẹp là dẹp đâu. Khi nhà nước quản lý đến tầng vĩ mô thì người ta phải cân nhắc đến sự nặng nhẹ, chẳng lẽ cái gì sai, cái gì hại cũng cấm à. Tôi cho 1 ví dụ nha: Thuốc lá có hại cho sức khỏe, vậy mà sao nhà máy thuốc là Sài Gòn vẫn sống nhăn răng ra đó, người ta cấm đánh bài ăn tiền vậy tại sao ko dẹp mấy công ty sản xuất bộ bài, hoặc không nhập khẩu nữa khi đó còn bài đâu mà đánh.

Một vài thông tin liên quan:
    http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kin...6/09/3B9EDFAD/
    http://vnexpress.net/Vietnam/Phap-lu...6/12/3B9F156D/
    http://www3.thanhnien.com.vn/Phaplua.../4/4/89324.tno
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...9&ChannelID=11
    http://www.vnn.vn/xahoi/doisong/2005/05/443073/

Cứ vào google.com gõ từ tìm kiếm là: cong ty lo hoi
    kết quả thấy liền à

Like
    0
    Thị trị giá thật vẫn là 4000 VND 1 chai, nhưng nó bán 400.000 1 chai vì còn lấy lãi đa cấp, mỗi người lãi 10% chia làm nhiều cấp là hết, còn thằng bị uống sau cùng là chát nhất, nhiều khi chat nhưng cứ tưởng là ngọt , Hỏi xem bọn nó có tự bỏ tiền ra mua hay lại đem bán cho những người khác nhẹ dạ cả tin ?

Like
    0

biết rồi khổ lắm nói mãi...... vẫn phải nói tiếp....

Phương thức bán hàng đa cấp hay còn gọi là kinh doanh theo mạng xuất hiện ở VN từ năm 2000. Do một công ty khuếch trương với các sản phẩm thuốc chữa bệnh.

Ngày đó tôi mới ra trường, cũng như bao sinh viên khác với khát khao đc khẳng định mình ở một vị trí phù hợp. Chúng tôi tìm thông tin việc làm từ người quen giới thiệu, từ các trung tâm giới thiệu việc làm, từ báo chí, rao vặt... và dĩ nhiên là không ít người trong đó có tôi đã ít nhất một lần được ngồi nghe "giảng bài " về đê tài kinh tế "nóng bỏng" đâu tiên trong cuộc đời : kinh doanh theo mạng.

Ặc..ặc...lạ nhỉ! trố mắt ngồi nghe :

- nào là sản phẩm được phân phối thẳng từ nhà SX đến người tiêu dùng (chính là chúng ta) nên sẽ giảm đc giá thành asản phẩm do ko tốn chi phí cho quảng cáo và chi phí cho các đại lý phân phối....hay!

- nào là ...chính ta kiêm luôn vai trò đại lý phân phối nên ta vẫn kinh doanh mà ko mất chi phí thuê mặt bằng, thuế kinh doanh và ..... khi ta đã nắm trong tay một số lương lớn các đại lý cấp dưới thì ta chả cần bán được hàng mà vẫn thu được khoản hoa hồng từ đại lý cấp dưới... sướng nhỉ!

- Và.... dưới đây là các sản phẩm của công ty với các tính năng tốt tuyệt đối ko một khiếm khuyết, và công dụng của nó ưh: "ko bao giờ nói ko với khách hàng", triệu chứng tiêu tan, bách bệnh ...phân tán...

Càng nghe mắt mở càng to, sáng lên, người người nối nhau kéo đến .... người nay rỉ tai người kia... chà..nghe đâu còn trị đc cả ung thư giai đoạn cuối..HIV... chậc! chậc! mình có nghe nhầm ko nhỉ??? cái bằng ĐH về Công Nghệ Sinh Học còn mới tinh chưa một lần photocoppy đang cầm trên tay, những bài giảng về nguyên nhân ưng thư , HIV ...và hướng chữa trị vẫn còn văng vẳng đâu đây... các nhà khoa học thiên tài trên thế giới vẫn còn đang trong tình trạng potay.com , ấy vậy mà ở VN ... thuốc đã ra đời từ công nghệ "truyền miệng" tiên tiến nhất.... phát minh này nếu mang so sánh phải ngang tầm cỡ A.Flerming, người cứu sinh của cả nhân loại nhờ phát hiện ra kháng sinh. Nếu đc để cử giải thưởng quốc tế chắc thế nào cũng giật giải ốt ca..í quên....nôben y học. còn các đại lý chả cần hiểu gì về cái gọi là ung thư kia đang diễn xuất rất hay , họ ko đẹp, ko quyến rũ, chẳng cần phấn son, váy áo, và đặc biệt cũng ko cần hở hang như các ngôi sao hô-ly-ut nhưng lại có thể thu hút hàng vạn , hàng triệu người bỏ tiền triệu ra sau khi xem họ biểu diễn.... hơ hơ.... ko lẽ họ kém các ngôi sao hô-li-út hay sao????

Tính từ năm 2000 - 2006 đã có hơn 10 cty ra đời với kiểu kinh doanh hàng đa cấp, điển hình như cty Sinh Lợi với các dụng cụ tập thể dục và máy ozôn có giá thành đắt gấp khoảng ít nhất 10 lần sản phẩm cùng loại trên thị trường, sau một thời gian tạm lắng xuống do báo chí và các phương tiện đưa tin ,thì hiện nay một cty khác , đang rầm rộ chiến lược khuếch trương các sản phẩm về cây nha đam với giá bán từ 200 ngàn đến 400 ngàn/ sản phẩm . Còn công dụng của cây nha đam ư??? all in one! ! ????

Chiều hôm qua, sau khi đọc xong một email mời phỏng vấn, mình có hẹn lúc 5 h. Tắm rửa thơm tho, quần áo lịch như đi vào...nhà trắng , phấn son lớt phớt cho thêm phần quyến rũ... - aloo...dạ! chào anh! em đã đến đúng địa chỉ như đã hẹn lúc sáng! ...

Ngồi chờ một chút... trời, nhân vật quan trong đã xuất hiện, đẹp trai nha, cao, ăn mặc lịch sự y chang mình, đeo thẻ cty Forever. Mình tự hỏi mình : Forever là cty gì thế nhỉ? Sao nghe lạ hoắc, mình cũng ko dám hỏi vì chờ anh ta dắt vào cty coi sao... bắt đầu thấy nghi ngờ....trước cửa cty nhộn nhịp như trước cổng sân khấu, sau khi đeo thẻ đàng hoàng mình bước vào trong cùng với hàng trăm người nhóm nhóm đang mải mê trao đổi trước những cái Laptop.... chà! nhân viên ở đây giàu quá nhỉ! nhưng còn chưa rõ họ đang làm cái gì, nhưng nghi ngờ trong mình ngày một tăng thêm... cty gì ồn ào như ...siêu thị. Mình được mời đến ( đúng hơn la dẫn đến) một phòng hội thảo, đang chiếu phim.... mát mẻ...i' quên cái phòng mát mẻ chứ ko phải phim mát mẻ..hihii . - Mời bạn ngồi! thế là ừ thì ngồi. sau khi đưa mắt nhìn những tranh ảnh dán trên tường và một đoạn phim đang chiếu về cty, 2 phut sau một kết luận đã đc hoàn thành, kéo cửa mình bước ra ngoài gặp ngay anh chàng đẹp trai ngồi ngoài chờ mình:

- sao bạn ko coi hết?

Vừa bực mình vì mất thời gian, vừa có sẵn "ấn tượng" với kiểu kinh doanh theo mạng này nên mình nói luôn:

-Hiểu rồi, khỏi cần coi hết. kiểu kinh doanh theo mạng này tui biết cách đây 6 năm, có lẽ lúc đó anh còn chưa biết. Về bản chất mà nói thực ra chúng ta đang lừa nhau. Các sản phẩm cùng loại trên thị trường với giá chỉ vài ngàn cho đến vài chục ngàn đồng. Tâm lý chuộng hàng ngoại cộng với sự khuếch trương các tính năng của sản phẩm, người Việt chúng ta đang lấy tiền của dân ta bỏ túi Tư Bản.

Hắn im.

- Giờ mình đi có việc, chào anh nha!

bước ra đến cửa minh chợt nghĩ, đã mất công đến đây phải tìm hiểu kỹ sản phẩm của cty này mới đc. Làm quen với một bạn trẻ, chắc là SV, mình xin đc cái bảng giá, Nhìn vào...hết hồn: kem dưỡng làm ẩm da nha đam 322 ngàn, (sp cùng loại của VN la 20 ngàn) ,nước uống dinh dưỡng 402 ngán, kem đánh răng nha đam 106 ngàn (sp cùng loại của VN giá 10 ngàn).... có khoảng 60 sản phẩm tất cả. chưa hết tò mò mình làm quen với một bạn gái để coi cụ thể sản phẩm mà bạn ấy đang cầm trên tay: một chai nước uống dinh dưỡng , bao bì cực đơn giản, ko màu mè, sản phẩm đựng trong một chai nhựa màu trắng.( nhìn giống chai nước mắm loại có quai cầm, 5000 1 lit.). Và bạn gái bắt đầu bài giảng về cây nha đam .... chà! thì ra bao nhiêu người có trình độ lẫn những con "nai vàng ngơ ngác" dám bỏ ra 6 triệu đồng để trở thành đại lý cho Forever là vì vậy đây.

Xong, đủ tài liệu để viết rồi. Chạy vội qua lớp đồ hoạ cho kịp giờ học. Nhìn dòng người ngược xuôi, bao nhiêu những ý nghĩ cứ nhảy nhót trong đầu mình.Cty mình ngày xưa xuất khẩu nha đam sang Mỹ, ko lẽ cây "nha đam Mỹ" lại cạnh tranh đc ở VN sao??? Một kg nha đam ngoài chợ bán có 4000 đ/kg . chỉ với 4000 đ bạn đã có một nồi chè, "kem dưỡng da" hoàn toàn tự nhiên với tất cả các công dụng tuyệt vời của cây nha đam : làm mát gan, giải nhiệt, trẻ hoá làn da, trị mụn, kháng viêm. Còn các công dụng khác mà các đại lý kia đang và đã "phát minh" ra thì chắc cây nha đam của Forever được trồng trên cung trăng..... chắc do Cuội trồng...hơ hơ....

Viết xong bài này mong rằng chúng ta, bạn bè của chúng ta đừng mù quáng moi tiền của chính người thân, bạn bè, đồng nghiệp bỏ vào túi Mỹ. Vàcho dù là bất cứ cty nào, sả phẩm nào thì kinh doanh hàng đa cấp chẳng bao giờ có lợi cho người tiêu dùng cả. Các sản phẩm lúc nào cũng tốt 100% .....các tính năng lúc nào cũng tăng thêm 200%đến vài ngàn % so với thực tế...

FROM : http://blog.360.yahoo.com/blog-TJC3S...mg--?cq=1&p=87

Like
    0
    Bop bop, hay hay, đúng là kinh nghiệm đầy mình, Tớ nói thêm nhé, Cty Cơ hội bán hàng đa cấp nhưng chưa bán cho ai không quen biết bao giờ mà chỉ bán được cho người quen mà thôi, bán cho người lạ nó vả cho vỡ mặt , bán cho người quen kiểu nhân viên mua của vợ... sếp, hay bệnh nhân mua của bác sỹ riêng ... vì cả kể nên đành phải mua, Anh mày đây đã phải mua hàng trăm triệu SP đa cấp các loại vứt trong chuồng chó nhà anh (vì anh đi cưa các em làm cho các cty đa cấp, nó bán anh mua tất miễn nó chấp nhận vào KS, mà đưa nào cũng vào mới lạ), chó nhà anh nó gặm nham nhở thối hoắc 1 góc biệt thự

Like
    0
    Tớ có thằng em trai (họ nội) cũng đang làm cho Lô Hội. Ngày giỗ ông bà dưới quê (Xuân Lộc - Đồng Nai) nó mang nguyên chai nước uống bổ dưỡng gì đấy về cho Ông Bác mình uống. Ngặt nỗi mình đang ngồi đấy mà nó thì cứ khoát lác suốt (nước này do các chuyên gia y tế hàng đầu của Mỹ nghiên cứu chế tạo, công dụng với sức khỏe là tuyệt vời .. ..)và rồi nó nói giá thì mình thấy cũng không đến nỗi nào (chỉ chừng 320K). Tối nhậu xỉn về nghe vợ nói (chai đấy giá nhập khẩu có 8.000 VND) tưởng đùa. Sáng hôm sau vợ nói lại lần nữa đâm hoảng. Thế là kêu nó ra hỏi lại. Sau khi nói hết những gì được nhồi nhét trong đầu nó đâm sáng ra. Mình chỉ nói nghiêm chỉnh một câu với nó "chị mày làm kiểm toán, số liệu là chính xác". Sau đó nó kể lại quá trình vào Lô Hội nghe nói nhảm mình mới thấy kinh tởm cái cty này. Cuối cùng mình kiểm tra đến kiến thức của nó (đang học ngành IT -Hoa Sen) thì thấy hỏng bét. Lý do đơn giản : trong đầu giờ toàn ý nghĩ kiếm tiền mà kỹ năng thì chẳng có gì lại đi nhét thêm ba cái kiến thức linh tinh lừa đảo vào đầu nữa. Cuối cùng trước khi về SG mình kêu nó ra cho 2 chai và kêu quên luôn chữ Lô Hội ấy đi.

Like
    3
    Công ty đặt tên hay nhỉ Lô Hội? có phải là Một Lô 1 lũ Cơ Hội không ? cái lão sáng lập ra Lô Hội chắc có ý nghĩ tên cty phải có ý nghĩa (CTy nào cũng thế) nên đặt Lô Hội "Hợp ný" quá xá, bái phục bái phục, 1 Lũ cơ hội

Like
    2
    Quote Được gửi bởi TAM_FLP View Post
    Có cả phó thủ tướng xuống thăm Cty.
    Ặc! có vụ này nữa à? đến làm gì vậy? xin lỗi admin và các bác trên diễn đàn, em mà có đến đấy chỉ để giải quyết ba cái vụ ... sinh lý thôi

Like
    22
    chậc chậc. Dân IT mà lại như thế không thể chịu nổi rồi. Có một bài toán nhỏ đó cũng không tính được nữa mai mốt sao làm tester được :p. Thích thì tới mấy chỗ khác đi. Ở đây không phải là lũ ngu để mà bị dụ đâu.Công nhận đứa bị dụ thiếu thông minh. Còn đứa đi dụ người khác càng ngu nữa. Nói tới vụ thủ tướng tới thăm là thấy lừa đảo rồi. Yêu cầu nhà chức trách tới hốt xác tên này đi. Tự nhiên thấy có 1 chủ đề để post qua có sao nói vậy rồi (hồi đó giờ chả biết post gì).
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    2
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    chậc chậc. Dân IT mà lại như thế không thể chịu nổi rồi. Có một bài toán nhỏ đó cũng không tính được nữa mai mốt sao làm tester được :p. Thích thì tới mấy chỗ khác đi. Ở đây không phải là lũ ngu để mà bị dụ đâu.Công nhận đứa bị dụ thiếu thông minh. Còn đứa đi dụ người khác càng ngu nữa. Nói tới vụ thủ tướng tới thăm là thấy lừa đảo rồi. Yêu cầu nhà chức trách tới hốt xác tên này đi. Tự nhiên thấy có 1 chủ đề để post qua có sao nói vậy rồi (hồi đó giờ chả biết post gì).
    Buồn khi bạn nói vậy, thực ra mình đang định nói là thủ tướng đến đấy để...giải quyết sinh lý(ai chẳng biết là lừa đảo), nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì nói câu đó ko ổn, nên nói tránh ra, hóa ra bạn lại hiểu lầm mình bị dụ. Nói đến đây mình lại thấy bạn ko hiểu người khác nói gì...
    Được sửa bởi maxstring lúc 23:00 ngày 05-07-2007

Like
    0
    Toan mot lu dot.xin loi o day ai thu nhap cao hon 10 chai thang thi buoc vao day binh pham cong ty nguoi khac.con ma duoi con so do cam mom di,lam cong ma di noi chuyen ben irac.neu la dan dang cap chan thang nao con nao dam noi mot viec ma minh ko biet ro,nhat la chi nghe noi va doc ba cai bao la cai
    Được sửa bởi ANGEL-FLP lúc 23:12 ngày 05-07-2007

Trang 5 / 97 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết