Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Có cách nào bảo vệ cho bàn tay trái khi dùng laptop?

Mình ngày nào cũng phải dùng laptop. Do dùng nhiều quá nên bàn tay trái bị đau nhức do quạt phả hơi nóng vào. Vậy có cách nào bảo vệ tay trái gần quạt đó không các bác?
    Quote Quote

Like
    0
    Mình hiểu cảm giác bàn tay trái để gần chíp, một số loại nó thiết kế nhiệt ra gần bàn tay trái nên khi xài lâu khá đau tay.
    Mình thường lấy miếng bìa cứng hoặc nhựa nói chung là miễn che lại được khúc ở dưới lap, ngang qua luôn chuột cảm ứng cũng dc, lưu ý là tắt chuột cảm ứng đi. (xài chuột ngoài nhé)
    Vậy thôi.

Like
    9
    Mình cũng bị thế. Tốt nhất dùng 1 time rồi nghỉ

Like
    34
    Laptop hiệu nào mà có thiết kế phả hơi nóng vào tay trái thế nhỉ? Mình từng dùng Dell, HP, Vaio, Lenovo, Samsung, Acer, ASUS, Gateway, Toshiba, Apple thì không thấy có máy nào phà vào tay trái cả.

Hơn nữa mình không tì tay vào bàn phím mà chỉ có đốt đầu tiên của ngón tay chạm phím khi đánh máy thôi - cách này sẽ khiến cho cổ tay cách mặt laptop khoảng 2cm, nếu máy có phà nóng cũng phà ngang chứ không bốc trực tiếp lên cổ tay, thì khoảng bị "hun đốt" cũng cách cổ tay khá xa, không gây ảnh hưởng gì nhiều.

Có khả năng những người bị đau một tay khi đánh máy là do ngồi lệch bàn phím. Nếu bàn phím đang dùng là QWERT thì hãy dùng một cây thước kẻ một đường gióng nhằm giữa phim G và H rồi cho đường gióng đó vuông góc với thân người ngồi, và đường dóng đó chỉa thảnh vào giữa ngực người ngồi để hai tay cần bằng trên bàn phím.

Nhìn chung, hãy học cách đánh máy đúng, sẽ giúp cho việc đau cổ tay không trở thành cơn ác mộng.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Nếu xài lâu mình nghĩ nên mua bàn phím, chuột gắn ngoài. Vừa ko bị nóng tay, vừa giúp đưa được màn hình máy tính ra xa một tý.

Like
    34
    đeo bao cho tay tránh nóng. hoặc lên đời máy xịn hơn. phả nhiệt it hơn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết