Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    3

Câu hỏi, cần giúp đỡ Tạo một con chim đang đập cánh bay trên Power Point - 2003

Em là một giáo viên Tiểu học. Việc tạo những hình ảnh động trên bài giảng giáo án điện tử của em là rất cần thiết đối với người giáo viên như em. Nó phù hợp với tâm lí lứa tuổi học sinh tiểu học của em. Em đã mày mò rất nhiều trên các hiệu ứng của Power Point 2003. Nhưng làm con chim bay nó cứ giật giật mà nó vỗ cánh bay không đẹp như em đã nhìn trên một số trang web. Bác nào có kinh nghiệm về làm hình động chỉ giáo giúp em với hay cho em xin đường link hay các phần mềm về nó. Nhưng thú thật với các Bác em chỉ là giáo viên tiểu học,( mà một vùng nông thôn) thích tin học nhưng sử dụng chưa thành thạo lắm . Nếu bác nào có nhã ý giúp em thì chỉ cho em từng đường đi nước bứơc để tạo ra con chim đang bay. Em xin cảm ơn và hậu tạ các Bác .
    Xin cảm ơn trước
    Quote Quote

Like
    0
    Em không rành về powerpoint nên không biết làm con chim đang bay trong powerpoint thế nào . Em chỉ biết làm một con chim đang bay bằng tween trong Flash thôi . Đại loại là như trong cảnh đầu của bài hát này :

http://files.myopera.com/dangdungmin...hthu2__HQH.swf

Like
    3
    vô cùng cảm ơn sự gíup đỡ của Bác. Nhưng em muốn cáh làm được con chim bay trên nền Power Point cơ có như vậy chạy nó thuận lợi. Cái mà bác giúp em thì tuyệt vời rồi nhưng mà nó không copy sang để chạy trên giáo án điện tử của em được . Chắc muốn chạy được con chim vỗ cánh của Bác thì phải cài được phần mềm Flash, có dúng không?

Like
    3
    Bác ơi!
    Em down xong bài hát của bác thiết kế. Em thấy rất khoái học Flash của bác lắm rồi . Bác có thể chỉ cho em cáh tự học( vì em không có điều kiện theo học các khóa đầo tạo) có được không ? Hoặc là Bác chỉ cho em phần mềm học phần FLASH. Mà hay là Bác nhận em là đệ tử đi? Em sẽ hậu tạ số di động của em 0983 140 198
    Địa chỉ email: Phamkhacl@yahoo.com

Like
    0
    ack ack .. cái bài này là em chỉ lấy ví dụ thôi vì em đang xem nó ..chứ có phải của em đâu . Nhưng cái con chim bay bằng tween như thế thì em làm được .Phần mềm để làm flash thì phổ biến hiện nay là Macromedia Flash 8 , mới nhất là Adobe flash 9 ... Em mới 19 tuổi và hình như bác ở HP thì phải Em cũng là người HP . Kô biết bác là trai hay gái để xưng hô anh/ chị cho tiện . Nếu bác muốn tìm hiểu về flash bác có thể qua box shockw Flash ngay trên diễn đàn này .

Còn nói đệ tử sư phụ gì thì đừng nói vậy em tổn thọ vì em còn yếu kém lắm . Bác qua box Flash hoặc VNFX.com ,nếu thực sự thấy muốn học thì mình cùng nhau học nhé .

Còn cách coi Flash ( Chạy được con chim vỗ cánh ) Thì bác biết rùi đó . vừa nãy bác coi bằng cách nào vậy ? Nếu bác coi bằng cách nhấn link trực tiếp thì có nghĩa IE của bác có sẵn Plugin rồi . Chỉ việc coi bằng IE thôi ..

Like
    0
    Dùng Macromedi flash, thiết kế chim cò vỗ cánh gì đó, rồi xuất ra định dạng *.gif, rồi cho vào PP

Like
    2
    Câu hỏi hay thiệt.
    hi hi

Like
    3
    cảm ơn Khoa béo- 108 nhé!!! thank you very much Khoa béo
    Em thấy đường đi rồi. nhưng nếu em làm máy của nhà em mà em mang lên trường để dạy chắc máy đó cũng phải cài Flash thì mới chạy được nhỉ ? hay không cần?
    Chỉ tiếp đi?

Like
    0
    hình như PP cũng chèn đc flash vào mà bác. lâu rồi em không dùng đến PP nên cũng quên mất, chỉ nhớ hồi trc đọc các tạp chí tin học có chỉ dẫn... echip hay có các bài như vậy lắm, "tin học cho dân kẹp giấy" ấy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phamkhacl View Post
    cảm ơn Khoa béo- 108 nhé!!! thank you very much Khoa béo
    Em thấy đường đi rồi. nhưng nếu em làm máy của nhà em mà em mang lên trường để dạy chắc máy đó cũng phải cài Flash thì mới chạy được nhỉ ? hay không cần?
    Chỉ tiếp đi?
    Bạn xuất ra định dạng ảnh động *.gif rồi mới insert thì máy dùng chỉ cần cài Windows là đủ rồi. Ko cần fải cài Flash player nữa.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết