Trang 6 / 13 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 126
    Like
    91
    Quote Được gửi bởi Đồi Gió Hú View Post

pác nào nhận 5-10k/tháng thì chừng vài năm nó đập cho một phát thì vỡ mật ra, cầy béo làm thịt mới ngon
    Hình như phần thuế thu nhập cá nhân chỉ truy thu trong vòng 1 năm thôi, qua năm sau không tính tới năm cũ nữa.

Like
    18
    Quote Được gửi bởi 3.W View Post
    Hình như phần thuế thu nhập cá nhân chỉ truy thu trong vòng 1 năm thôi, qua năm sau không tính tới năm cũ nữa.
    cho link pác .

Like
    93
    Quote Được gửi bởi 3.W View Post
    Vẫn truy như thường nhé bác.

4. Thành viên Like bài viết này:

3.W

Like
    13
    Theo Luật thì là nếu bị hỏi thì sẽ bị truy trong vòng 5 năm tính từ ngày bị hỏi nhé. Lần này em thấy bất an quá, anh em ở đây chắc cũng chả ai đăng kí đóng thuế đâu nhỉ :-S

Like
    23
    ủa mà kiều hối liên quan gì thuế thu nhập cá nhân, ko lẻ người nhà nước ngoài chuyển về cũng phải đóng thuế, mơ hồ we ))))))))))))

Like
    2
    Quote Được gửi bởi joknight View Post
    ủa mà kiều hối liên quan gì thuế thu nhập cá nhân, ko lẻ người nhà nước ngoài chuyển về cũng phải đóng thuế, mơ hồ we ))))))))))))
    Trường hợp chứng minh được "người nhà" thì ko

Like
    1
    Quote Được gửi bởi ước mơ View Post
    Yên tâm là các bác có thu nhập trên 50 triệu nếu khai báo sẽ phải đóng thuế thu nhập cá nhân 40 %

Tao ăn 6 mày ăn 4 =))

trừ chi phí nếu là rút từ paypal thì mất cả 50 %
    ghê vậy bác! 1 tháng rút $10k sau 5 năm chắc ốm đòn nhỉ ^^

Like
    0
    Paypal mà đem sell cho exchanger thì có ngày paypal nó limit tk ngay, sell tiền là vi phạm luật của paypal. Mình có bà dì bên mỹ, mình định nhờ bả nhận tiền theo kiểu mình giả bộ thuê bà dì trên freelancer. Chuyển tiền cho dì sau đó bà dì chuyển về vn cho mình theo dạng kiều hối hoàn toàn hợp pháp. Nhược điểm là mất phí cho freelancer 10%,bà dì phải đóng thuế cho chính phủ mỹ 28%. Tổng mức phí sẽ là 35% nhưng cái đc là thu nhập sạch sẽ ko lo thuế má bắt bớ, nói thật cũng đang để dành tiền sang mỹ định cư chứ ko muốn ở thiên đường đâu.

Like
    215
    Quote Được gửi bởi abcxyz77 View Post
    Paypal mà đem sell cho exchanger thì có ngày paypal nó limit tk ngay, sell tiền là vi phạm luật của paypal. Mình có bà dì bên mỹ, mình định nhờ bả nhận tiền theo kiểu mình giả bộ thuê bà dì trên freelancer. Chuyển tiền cho dì sau đó bà dì chuyển về vn cho mình theo dạng kiều hối hoàn toàn hợp pháp. Nhược điểm là mất phí cho freelancer 10%,bà dì phải đóng thuế cho chính phủ mỹ 28%. Tổng mức phí sẽ là 35% nhưng cái đc là thu nhập sạch sẽ ko lo thuế má bắt bớ, nói thật cũng đang để dành tiền sang mỹ định cư chứ ko muốn ở thiên đường đâu.
    phán như thánh, tôi bán tiền cho exchanger 6 năm nay thấy gì đâu.
    Mua "Vé Massage" tặng "Bao Lâu Ra ".

Like
    0
    Quote Được gửi bởi massage sai gon View Post
    phán như thánh, tôi bán tiền cho exchanger 6 năm nay thấy gì đâu.
    Ko phải phán, tôi đọc trên paypal comunity lâu rồi, bạn có thể tải điều khoản sử dụng của paypal hoặc gọi điện, lên paypal comunity hỏi có nhân viên nó trả lời cho bạn luôn. Tôi cũng muốn hỏi bạn sell ntn, trong mô tả gd ghi gì? Có bị paypal đòi hoá đơn ship hàng k? Tôi cũng muốn sell paypal nếu mà sell an toàn, sell đi vừa đỡ tốn phí nữa. Đó giờ tôi chỉ nhận tiền của mấy cty chứ chưa từng send tiền nên send tiền tôi còn k biết send ntn đây.
    Tại tôi là loại người nhát gan, bạn biết vụ libertyreserve- nguyễn việt cường ko? Hồi xưa tôi cũng có gõ captcha, đc vài trăm nghìn, nhận tiền bằng thẻ của 1 đứa bạn, hên là ko có sell lr cho shoplr. Vụ này hồi tháng 12/2013-04/2014 công an triệu tập 10.000 người từng có giao dịch ngân hàng với nguyễn việt cường. Từ đó tôi so lắm, ko sell, cho dù ai chuyển nhầm tôi cũng kêu ngân hàng trả lại chứ chả dám dính vô, tình ngay lý gian bạn ơi
    Được sửa bởi abcxyz77 lúc 20:19 ngày 02-12-2014

Trang 6 / 13 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết