Trang 4 / 16 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 153
    Like
    52
    Nếu Group Owner là người thông minh thì họ sẽ luôn biết cách chặn các bài post từ các member. Không phải ai cũng có thể post và tag thoải mái lên Group được đâu bạn.

Quote Được gửi bởi khogiatot.vn View Post
    Có nhiều cách để làm thương hiệu và bán hàng miễn phí trên Facebook (nói là miễn phí nhưng luôn cần các bạn đầu tư nhiều thời gian và công sức mới có thể thành công). Dưới đây là một vài hình thức quảng cáo Facebook hiệu quả:
    + Tạo nick Facebook cá nhân và đăng bài viết giới thiệu sản phẩm dịch vụ, để phát triển hình thức này họ sẽ cần kết bạn (friends) với nhiều người hoặc tạo ra nhiều người theo dõi họ (followers) và họ truyền tải thông điệp về sản phẩm dịch vụ hay các chương trình khuyến mại của mình tới bạn bè hoặc người theo dõi thông qua hình thức chia sẽ đường link, bài viết hoặc trạng thái (status) để bạn bè hay người theo dõi có thể đọc.
    + Tổ chức Fanpage để giới thiệu sản phẩm và dịch vụ tới người theo dõi Fanpage (like Fanpage), khi họ chia sẻ trạng thái, đường link hay bài viết thì những người đã like Fanpage có thể nhìn thấy. Những người quan tâm có thẻ tương tác với Fanpage thông qua việc like bài viết, status hay đường link v.v.
    + Tạo ra các group đóng (hoặc mở) để những người tham gia Group có thể nhìn thấy các bài đăng, hoặc có thể đăng những bài trao đổi. Hoặc tương tác thông qua việc like hay comment vào những bài viết hoặc những bài chia sẻ.
    + Bạn có thể tạo ra những địa điểm trên Facebook như Cafe, quán ăn v.v và những người sử dụng Facebook có thể check in (chia sẽ trạng thái trên status là họ đang ở quán ăn hay quán cafe của bạn tới bạn bè của họ).
    Với mỗi hình thức khác nhau khi thực hiện có rất nhiều thủ thuật để thành công, mình xin phép được chia sẻ dần dần những kinh nghiệm của mình và cũng mong nhận được sự chia sẻ từ các bạn khác.
    Mình đang thực hiện hình thức quảng cáo theo nhóm trên Facebook để thực hiện một chương trình khuyến mại cốm vi sinh Safi Kid một sản phẩm của học viện quân y mà mình đã mua về cho bé nhà mình dùng thử thấy rất hiệu quả.
    Mình tạo ra một mã khuyến mại được sử dụng 500 lần và tìm cách gửi đến các mẹ Facebook, mình xác định bán hòa vốn bằng cách tặng mã khuyến mại 15.000 VNĐ cho tất cả các mẹ mua sản phẩm này. Website mình đang sử cung cấp tính năng này và mình bắt đầu thực hiện.

Bước 1: Mình vào quản trị website tạo một mã khuyến mại áp dụng cho 500 khách hàng được giảm giá sản phẩm “Cốm bổ Safical IQ” áp dụng từ ngày 20 tháng 11 đến ngày 22 tháng 12 năm 2014, thời gian áp dụng 35 ngày kể từ ngày phát hành, các bạn xem trong hình vẽ.

Trước hết mình tạo ra 500 mã khuyến mại tặng cho khách hàng mua hàng, khách nhập mã này khi đặt hàng sẽ được giảm giá.

Bước 2: Tìm và quảng cáo bài đăng lên các group liên quan đến các mẹ như hội làm cha mẹ, hội nuôi con bằng sữa mẹ v.v
    Trên Facebook hiện tại có hàng chục nghìn nhóm được lập ra để kinh doanh buôn bán, các bạn có thể tham gia vao các nhóm này viết bài quảng cáo giới thiệu sản phẩm và dịch vụ của mình. Những thành viên khác cùng tham gia nhóm có thể nhìn thấy bài viết của các bạn.
    Có một vài điều mình lưu ý các bạn khi thực hiện quảng cáo trên nhóm

1, Nội dung quảng cáo phải phù hợp với đối tượng
    2, Chương trình quảng cáo phải thật và hấp dẫn
    3, Không phải tất cả các nhóm đều hiệu quả .

Quay lại với chiến dịch quảng cáo mà mình định thực hiện, mình sẽ tiến hành theo các bước sau:

+ Mở phần mềm Quảng cáo Facebook M+, tìm mục tương tác nhóm
    Chọn quảng cáo tương tác trong phần mềm quảng cáo Facebook M+

Sử dụng phần mềm quảng cáo Facebook để post bài tự động lên các Group.

+ Search các nhóm theo từ khóa “nuoi con” va lamchame
    (mình sử dụng một nick đã join tất cả các nhóm này để post bài, nếu các bạn chưa sử dụng cần phải join group trước).

Điền đầy đủ tham số rồi chọn đăng nhóm để post bài tự động lên group
    + Kiểm tra kết quả đăng bài
    Phần mềm sẽ lầm lũi post bài và hàng trăm nghìn người trong 919 nhóm có thể sẽ nhìn thấy bài đăng này.

Bài viết này của bạn có thể hấp dẫn được nhiều người
    Ngân Kế (www.NganKe.com): Smart personal finance

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Quote Được gửi bởi smartweb View Post
    Nếu Group Owner là người thông minh thì họ sẽ luôn biết cách chặn các bài post từ các member. Không phải ai cũng có thể post và tag thoải mái lên Group được đâu bạn.
    Phần mềm chỉ là công cụ nếu mình dùng nó một cách stupid thì sẽ thành spam thôi, nếu mình dùng chỉ để giải phóng sức lao động mà không hùng hục post thì vẫn mang lại hiệu quả, ngày nào mình cũng nhận được đơn hàng từ Facebook và khách hàng tỉnh là chủ yếu bạn ạ
    Tủ nhựa đa năng giá cạnh tranh tại khogiatot

Like
    69
    theo bạn quảng cáo như cách của bạn có áp dụng bán hàng là dịch vụ vé máy bay như bên mình không?

Mình thử chạy facebook ads nhưng không hiệu quả lắm, hy vọng dc bạn chỉ giúp, thanks

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Quote Được gửi bởi nunanunong1102 View Post
    theo bạn quảng cáo như cách của bạn có áp dụng bán hàng là dịch vụ vé máy bay như bên mình không?

Mình thử chạy facebook ads nhưng không hiệu quả lắm, hy vọng dc bạn chỉ giúp, thanks
    Khi bạn chạy Facebook Ads có target đúng đối tượng không? Bạn sử dụng phần mềm quyets ra được đúng những tài khoản tương tác nhiều trên Facebook thì có lẽ quảng cáo sẽ hiệu quả hơn. Mình cũng giống như bạn thôi vừa làm vừa rút kinh nghiệm và có những kinh nghiệm phải nó rất hay bạn ạ, làm và trải nghiệm mới thấy THỰC TẾ MỚI CHÍNH LÀ NGƯỜI THẦY VĨ ĐẠI NHẤT bạn ạ.
    Ngành của bạn mình chưa trải nghiệm nhưng không dám tư vấn gì chỉ có một nguyên tắc chung mình cảm nhận được khi kinh doanh thưc tế là kinh doanh khó nhất là target khách hàng và gửi tới đúng khách hàng tiềm năng một thông điệp hấp dẫn ngoài ra nó còn phải có một chút duyên nhất định mà đợi đến duyên thì phải kiên trì nên mình phải làm thường xuyên. Đó là lý giải tại sao các hãng lớn nó cứ nhai đi nhai lại cái quảng cáo suốt ngày ở khắp nơi.

7. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    em làm cái này cũng được 2 tuần rồi mà chưa có nhiều kết quả lắm, bác cho em cái quảng cáo face với

Like
    4
    Quote Được gửi bởi hoang_kisirong View Post
    em làm cái này cũng được 2 tuần rồi mà chưa có nhiều kết quả lắm, bác cho em cái quảng cáo face với
    Gói thiết kế web của mình được tặng phần mềm, bạn vào đây tìm hiểu và dùng thử nhé http://web24h.vn/news-37-192/quang-c...han-mem-m.html

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    32
    Quả là có chiến lược, có đầu tư. Đáng học hỏi. Cám ơn đã chia sẻ!

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    Hướng đi tốt đấy chủ thớt, em cũng đang định theo TMDT mà chưa tìm được ngõ phù hợp

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Cảm ơn bác

Cảm ơn bác. Bài viết hay quá, mình cũng đang tập tành làm thương mại điện tư, thấy cũng khá là ok.

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Đọc xong thấm từ đầu đến chân

18. Thành viên Like bài viết này:

Trang 4 / 16 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết