Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    10

Câu hỏi, cần giúp đỡ Lượng indexed trong Webmaster Tools có giới hạn không ạ?

Mình có cái blog (Blogspot) đã làm được hơn 4 năm. Thoạt đầu, xài Webmaster Tools đưa Sitemaps theo dạng /atom.xml?redirect=false&start-index=1&max-results=500... rất dễ dàng - Submitted 501 thì lúc nào cũng được 500 Indexed, tệ lắm là 499, 498... rồi lại 500 .

Vậy nhưng khi số bài vượt 7000 thì cả tuần nay, lượng Indexed sụt giảm hẳn, chỉ còn trên dưới ~ 460 mỗi dòng sitemap (mình có 16 dòng, mỗi dòng 500 index) .
    Đã Resubmit lại nhiều lần nhưng không có tác dụng. Có vẻ càng thêm bài mới thì các Indexed cũ lại sẽ giảm dần .

Xin hỏi các bạn: số lượng Indexed này có bị giới hạn mức nào đó không ạ?

Cảm ơn.

Đã post câu hỏi bên 'Thiết kế web' nhưng không có câu trả lời, hình như lộn chỗ nên mình đưa qua bên ni - xin MOD thông cảm ạ.
    Du lich, GO! - Blog phượt.
    Quote Quote

Like
    36
    Quote Được gửi bởi Nguyễn Hoàng View Post
    Mình có cái blog (Blogspot) đã làm được hơn 4 năm. Thoạt đầu, xài Webmaster Tools đưa Sitemaps theo dạng /atom.xml?redirect=false&start-index=1&max-results=500... rất dễ dàng - Submitted 501 thì lúc nào cũng được 500 Indexed, tệ lắm là 499, 498... rồi lại 500 .

Vậy nhưng khi số bài vượt 7000 thì cả tuần nay, lượng Indexed sụt giảm hẳn, chỉ còn trên dưới ~ 460 mỗi dòng sitemap (mình có 16 dòng, mỗi dòng 500 index) .
    Đã Resubmit lại nhiều lần nhưng không có tác dụng. Có vẻ càng thêm bài mới thì các Indexed cũ lại sẽ giảm dần .

Xin hỏi các bạn: số lượng Indexed này có bị giới hạn mức nào đó không ạ?

Cảm ơn.

Đã post câu hỏi bên 'Thiết kế web' nhưng không có câu trả lời, hình như lộn chỗ nên mình đưa qua bên ni - xin MOD thông cảm ạ.
    chắc nó chưa lập chỉ.mục kịp thôi, kệ nó đi. Nếu mãi k lên thì chắc nội dung có vấn đề

Like
    10
    Quote Được gửi bởi hosingoc View Post
    chắc nó chưa lập chỉ.mục kịp thôi, kệ nó đi. Nếu mãi k lên thì chắc nội dung có vấn đề
    Cảm ơn bác. Đến hôm này nó đã tăng dần dù không đầy đủ như lúc trước (7044 - 7106 index). Trước kia index hầu như đủ 100% trừ vài bài mới đưa lên thôi. Chỉ sợ nó giới hạn thì phải xóa bớt bài cũ...
    Du lich, GO! - Blog phượt.

Like
    80
    Bác viết bài chăm chỉ nhỉ, 4 năm đc những 7k bài.

Like
    12
    số lượng bài khủng nhỉ

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết