Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26
    Like
    22

Thêm một website thương mại điện tử khủng sử dụng mã nguồn mở Magento để làm website bán hàng

Như các bác đã biết website http://trihung.com gần như đi tiên phong trong việc sử dụng mã nguồn mở Magento để làm website bán hàng trực tuyến. Theo đánh giá của nhiều người thì mã nguồn này khá đầy đủ các tính năng cần thiết để phát triển một hệ thống bán hàng trực tuyến chuyên nghiệp. Bên cạnh đó là một loạt extension, theme được các nhà phát triển cung cấp giúp bạn tha hồ tùy biến.

Tuy nhiên đa số mọi người vẫn ngại sử dụng vì nghĩ rằng nó quá phức tạp, khó sử dụng và nặng. Theo mình đó là những quan niệm sai lầm, thực tế mình đang sử dụng mã nguồn này, tốc độ load khoảng 1s đến 2s. Quản lý khá chuyên nghiệp, dễ dàng, SEO cũng ổn. Tất nhiên nếu bạn đinh phát triển một site nhỏ thì có nhiều lựa chọn dễ dàng hơn như WP chẳng hạn, hay Opencart, Zencart cũng ổn.

Vào chủ đề chính, dạo này lang thang trên mạng mình thấy có khá nhiều website lớn sử dụng Magento trong đó có cdiscount.vn (website bán lẻ trực tuyến của hệ thống BigC). Về cơ bản các tính năng của Magento vẫn được giữ nguyên, có một số thay đổi khiến cảm nhận được sự chuyên nghiệp ngay khi vào trang chủ:

+ Giao diện thiết kế đơn giản, đẹp

+ Mega menu giúp khách hàng tìm các danh mục dễ dàng hơn

+ Deal extension

Mời các chuyên gia đánh giá tiếp nhé
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Mình cũng đang sử dụng website magento mà thấy nhiều mục rất tiện lợi và hỗ trợ cho seo, nhưng chưa làm cách nào cho web chạy nhanh hơn vì em thấy nó chạy chậm lắm, bác có cách nào hỗ trợ không ạ, em xin cám ơn
    Máy hàn cáp quang giá rẻ nhất! 0982 055 781.

Like
    19
    Rất hân hạnh khi biết site bác đang Host tại Viettel.
    Có bác nào trên dd đang có nhu cầu host tại Viettel thì inbox em nhé.
    Chắc chắn em sẽ phục vụ các bác tận tình ạh.
    K0 biết ký

Like
    0
    Quote Được gửi bởi trihung802 View Post
    Như các bác đã biết website http://trihung.com gần như đi tiên phong trong việc sử dụng mã nguồn mở Magento để làm website bán hàng trực tuyến. Theo đánh giá của nhiều người thì mã nguồn này khá đầy đủ các tính năng cần thiết để phát triển một hệ thống bán hàng trực tuyến chuyên nghiệp. Bên cạnh đó là một loạt extension, theme được các nhà phát triển cung cấp giúp bạn tha hồ tùy biến.

Tuy nhiên đa số mọi người vẫn ngại sử dụng vì nghĩ rằng nó quá phức tạp, khó sử dụng và nặng. Theo mình đó là những quan niệm sai lầm, thực tế mình đang sử dụng mã nguồn này, tốc độ load khoảng 1s đến 2s. Quản lý khá chuyên nghiệp, dễ dàng, SEO cũng ổn. Tất nhiên nếu bạn đinh phát triển một site nhỏ thì có nhiều lựa chọn dễ dàng hơn như WP chẳng hạn, hay Opencart, Zencart cũng ổn.

Vào chủ đề chính, dạo này lang thang trên mạng mình thấy có khá nhiều website lớn sử dụng Magento trong đó có cdiscount.vn (website bán lẻ trực tuyến của hệ thống BigC). Về cơ bản các tính năng của Magento vẫn được giữ nguyên, có một số thay đổi khiến cảm nhận được sự chuyên nghiệp ngay khi vào trang chủ:

+ Giao diện thiết kế đơn giản, đẹp

+ Mega menu giúp khách hàng tìm các danh mục dễ dàng hơn

+ Deal extension

Mời các chuyên gia đánh giá tiếp nhé
    web bác cần tối ưu hoá lại, làm cache để load nhanh hơn!

Like
    9
    Giao diện cũng được đó đấy bác

Like
    1
    Mình thấy nhiều người dùng open cart mình dùng cái đó được không các bác ???

Like
    85
    web bác đang hoàn thiện mà đã quảng bá rồi. Còn lượm thượm lắm. Làm xong rồi lăng xê cho nó đẹp bác.

Like
    3
    Magento load rất nhiều file XML config và xử lý db rất phức tạp, không có cache thì chịu, với lại host phải ngầu nữa, dùng VPS thì thích hợp hơn.

Like
    0
    Magento hay joomla đều như nhau cả, nếu biết bỏ bớt những bản không cần thiết và rút gọn phần quản trị thì site chạy rất nhanh và còn hổ trợ SEO khá tốt.

Like
    1
    Đúng đấy các mã nguồn mở đều thiết kế và xây dựng nền móng cho 1 hệ thống lớn hoàn thiện, nếu mình chỉ dùng 1 phần nhỏ của hệ thống mà biết cách loại bỏ những modul không cần thiết thì chắc web sẽ chạy nhanh hơn và tốt hơn nhiều. Mình không biết code nên chỉ edit lại chứ chưa biết cách bỏ đi những code không dùng tới nên web mình chạy chậm và nặng lắm.
    Máy hàn cáp quang giá rẻ nhất! 0982 055 781.

12. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết