Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 78
    Like
    3
    máy bác đào mộ kinh hoàng thật.
    Thui bác nào thất nghiệp thì làm cái này đe like facebook thui ngày làm 3 tiếng tháng củng được 1 củ.nuôi ước mơ sau nay có thực vực được đạo thấy ta làm mấy trăm triệu ham, chứ tụi nó qua thơi gian è cổ kiếm từng cắt đấy, từ từ rùi cũng làm ra tiền thui.nhiều hay ít có khi do duyên mình nữa.
    https://mmo4me.com/threads/chi-can-l...nslave.306099/
    NhutTruongCom - Chia sẽ kiến thức miễn phí

Like
    19
    Nghề của bạn là gì? Khả năng có thể làm gì không nêu ra!

Like
    98
    Năng động lên, việc thì thiếu gì, có điều là có muốn làm không thôi, lý do thì nhiều: nào là ko thích việc đó, nào là lương bèo.. tuy nhiên là sinh viên khi ra trường chịu khó lăn lội tí lấy cái kinh nghiệm đường đời, từ chăm chỉ làm việc tạo thêm quan hệ, tích cóp kinh nghiệm, có cơ hội tiếp xúc nhiều cơ hội hơn, có chí thì ắt một ngày sẽ làm nên nghiệp lớn thôi.
    Và nhất là đừng than vãn hay nản chí gì cả, tuổi còn trẻ đích còn phía trước còn đi là còn cơ hội tới nơi.

Like
    0
    Chắc em là girl nhỉ.
    Trước hết,em cần xem mình muốn làm trong ngành nào, nghề nào. Vì sự nghiệp của mình giống như một cái cây ấy, những công việc đầu tiên thường là nền móng cho mình. Nó như kiểu "consistent" ấy. Nếu thời sinh viên em ít đi làm thêm, thì giờ phải chịu thiệt một chút, làm những công việc lương tầm tầm thôi, sau có kinh nghiệm thì mới dần có thu nhập cao và vị trí tốt. Tránh nhảy việc quá nhìu,vậy thui ý ^^

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tedhive View Post
    Công ty FSDisc của mình đang cần tuyển nhân viên kinh doanh. Bạn có thể làm cho công ty mình một thời gian để tích lũy kinh nghiệm, hoàn thiện CV và xin vào công ty lớn hơn với phúc lợi nhiều hơn.

-------------------------
    Chức vụ: Nhân viên kinh doanh
    Công việc: Bán CD/DVD phần mềm tự do
    Thu nhập: Hoa hồng 28% (hay $2.38) / CD,DVD
    Lương căn bản: Không
    Hợp đồng lao động: Không
    Ghi nhận quá trình làm việc: Có. (Tên của bạn cùng với trang giới thiệu về bạn sẽ xuất hiện trên website của công ty)

Đăng ký:
    + http://fsdisc.com/index.php?route=affiliate/login
    + Hoặc: http://fsdisc.com/index.php?route=information/contact
    -------------------------

Vì công ty của mình nhỏ nên phúc lợi không cao. Bạn có thể làm tạm để tích lũy kinh nghiệm.
    Đọc phần lịch sử của bạn thấy rất thật. Chúc bạn thành công.

Like
    0
    xem nào tinh thần kém quá hi hi chiến với xh là phải xông lên kiếm đại cái gì cho mình năng động vào
    gà thả vườn ăn cám cò không lớn

Like
    0
    sắp ra trường

Like
    13
    Đừng đặt mục tiêu quá lớn,cứ đi làm lấy kinh nghiệm trước đã,không hắn phải làm theo ngành nghề bạn à,đôi khi chuyển hướng lại là một sự lựa chọn,chứ giờ làm theo ý muốn của mình căng đấy.Bao nhiêu người thất nghiệp đầy kia bạn kìa,hãy tự tin bước đi nhé bạn
    Đồ đồng vĩnh tiến,lư đồng vĩnh tiến

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cherrynguyen266 View Post
    Chào mọi ngưởi!
    Mình tốt nghiệp ngành Quản trị kinh doanh trường Đại học Hoa Sen. Thật sự mình cảm thấy rất khó khăn khi xin việc bây giờ. Hơn ba tháng nay, mình cố gắng apply và đã đi phỏng vấn vài chỗ nhưng kết quả không như mong muốn. Tuy mình đã có ít kinh nghiệm trong các công việc làm thêm, tham gia các dự án cho sinh viên, hoạt động xã hội và kỳ thực tập với vị trí nhân viên xuất nhập khẩu ở công ty nhựa. Mình tin tường vào khả năng của bản thân nhưng cứ tình trạng này hoài mình thật sự stress nặng. Mình luôn biết khởi đầu bao giờ cũng vô vàng khó khăn nhưng mình càm thấy áp lực thật sự. Mong nhận được chia sẻ của các bạn và anh chị.
    Ra trường không có việc là căng thẳng chung của hầu hết mọi người rồi. 3 tháng chưa tìm được việc không phải điều tồi tệ nhất đâu. Nếu em đang cần một công việc để có thu nhập và trang trải cho cuộc sống thì có thể thử các công việc ở tổng đài viên của các công ty tài chính, hoặc nhân viên sale của các công ty, những vị trí này cần tuyển người liên tục và không đòi hỏi khó lắm. Chỉ cần chịu khó là được.
    Trong quá trình đi làm ở đó, em có thể xem lại những công việc mà mình muốn apply trước kia, nó cần những yêu cầu gì, nếu thiếu cái nào thì học bổ sung cái đó. Sau đó thì tự tin để làm 1 việc mà mình mong muốn. Nguyên nhân công ty ngại tuyển các bạn sinh viên mới ra trường,không phải do các không có khả năng mà là các bạn quá bị động trong công việc của mình. Người có kinh nghiệm khác người không có kinh nghiệm ở chỗ, nếu gặp vấn đề không biết không rõ, người có kinh nghiệm rất tự nhiên để hỏi, hỏi đúng trọng tâm. Trong khi người không có kinh nghiệm hoặc là ngồi chờ, hoặc là không hỏi và làm sai, dẫn đến người khác phải sửa lỗi cho mình, Vậy nên em cần đi làm trước dù là việc gì đi nữa để có được kinh nghiệm giao tiếp cho mình. Sau đó thì tìm công việc như ý muốn sẽ dễ dàng hơn.

Làm việc gì ko quan trọng, ở đâu cũng ko quan trọng, quan trọng là trong quá trình đó đừng tự mãn, tự kiêu, tự phụ. Đừng ngủ quên và cũng đừng mài mòn ý chí, sẽ có lúc e tìm được việc như ý muốn
    Camera IP off 30% vào alo360 biết chi tiết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cumga View Post
    Sao phải nản chí, cố lên đi bạn. Cơ quan mình cũng đang tuyển dụng (lĩnh vực pháp lý), cơ quan nhà nước bên chính trị. Đòi hỏi kinh nghiệm này nọ, nhưng khi sinh viên mới ra trường điện cho mình thì mình bảo cứ nộp, dĩ nhiên nếu học lực của bạn loại khá. Đừng vì chứ kinh nghiệm mà nản.
    Nói thẳng các bác đừng ghét em. Mấy thằng bla bla kinh nghiệm em xem là rác rưởi.
    Lúc chiều có một bạn hà Nội điện cho em hỏi xin nộp hồ sơ, em bảo là em hãy cứ nộp. Dù cơ quan mình trong nam.
    Với mình, nhân tài là phải lấy về. Quan trọng chi "kinh nghiệm" làm gì.
    Nhân tài và xét học lực trên bằng cấp như bác thì mấy bạn sinh viên cứ gọi là thất nghiệp tiếp ^^
    Camera IP off 30% vào alo360 biết chi tiết

Trang 3 / 8 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết