Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    2

Cần chú ý ! [?]-Asp.net - Chờ Phản Hồi Máy Chủ Quá Lâu

Mọi người cho em hỏi vấn đề phản hồi máy chủ xíu ạ.
    Hiện tại em đang dùng 1 Vps của Vhost, RAM 1GB (em nghỉ để chạy 1 website thì chừng này đủ rồi), em add site của em lên thì chờ phản hồi của máy chủ rất lâu, ngay cả khi em thử up 1 trang aspx lên (trang này không đụng chạm gì đến database cả, không javascipt, ko jquery, không css, nó chỉ vẻn vẹn 1 chử test thôi) nhưng khi chạy thì thời gian chờ cũng lên đến 16s... Em đã thử remove IIS và cài lại nhưng cũng như thế...
    http://abc.phagia.vn đây là trang test của em, nó là 1 trang trống hoàn toàn. Có thể cho em biết những lý do chậm được ko ạ...
    Cảm ơn mọi người ạ...!
    Quote Quote

Like
    2

Hấp dẫn đây ! Kiểm tra lại Server vật lý

Chào bạn!
    Với cấu hình như bạn nói trên để tài cho một site aspnet chưa có visit, và các thao tác gì tới csdl thì quá nhẹ. Giống như một xe tải trọng 10 tấn mà chỉ phải chở có 1 tấn hàng thôi vậy .

Mình có vào thử site test của bạn, thấy tốc độ load chậm thật, mình nghĩ bạn nên yêu cầu nhà cung cấp thử đổi cho bạn sang một VPS khác trên một máy chủ Vật lý mới. Theo mình phán đoán có thể con VPS của bạn đang được setup trên một con máy chủ vật lý đã được setup quá nhiều VPS trên đó. Do đó làm ảnh hưởng tới tốc độ của các VPS trên nó.
    WEBHP JSC - Server, VPS, Hosting, E-mail Server

Like
    2
    Mình cảm ơn bạn, hiện tại bên Vhost cũng đang giúp mình kiểm tra, và mình cũng đang chờ! Nếu không được chắc mình phải yêu cầu chuyển sang máy khác như bạn nói thử xem.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết