Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23
    Like
    0

Cần chú ý ! bí mật bên trong dây USB

các đại gia ơi cho tui hỏi cái:
    tui có tháo sợi dây USB ra thì thấy có bốn dây:đỏ xanh đà vàng, không biết sợi nào là dây nóng sợi nào là dây nguội và hai sợi nào là dây truyền dữ liệu, ai biết xin chỉ gúp với
    hiện nay tui đang ở đà nẵng, nhưng không biết nơi nào có bán đèn USB, và quạt USB ai biết thì chỉ luôn cái
    cám ơn nhiều nha!
    Quote Quote

Like
    0
    thông thường các dây cấp điện từ bộ nguồn của máy tính theo chuẩn ATX 2.0 trở lên có các màu theo quy định sau

đen: dây nguội
    đỏ: dây 5V
    vàng: dây 12V
    da cam: dây 3.3V

Có nhiều bộ nguồn cấp thêm đường 5V SB
    chữ SB là viết tắt của Standby (chế độ chờ). nghĩa là đường 5V SB đó luôn cấp điện 5V ngay cả khi máy tính không chạy, chỉ cần bộ nguồn được nối điện là sẽ có điện ở đường 5V SB. thường đường 5V SB có công suất nhỏ tầm 10-15W, useful nếu như bạn cắm máy nghe nhạc vào hoặc các thiết bị điện tiêu thụ điện áp 5V vào đường này (cắm theo cổng USB). Phần cấp ra điẹn 5V SB hoạt động giống như một bộ apdert nhỏ nhỏ vẫn bán kèm theo máy điện thoại di động dùng để xạc điện cho điện thoại. Nhưng đừong 5V SB của bộ nguồn chỉ cấp điện áp 5V

Like
    0
    nhân tiện các bác cho e hỏi là e có 1 cable úb bị con cún nhà e cắn đứt, giờ làm sao nối lại dc hả các bác? nhân tiện choe hỏi ở HCM có chỗ nào nhận nối lại dây usb ko ạ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi linhldv View Post
    nhân tiện các bác cho e hỏi là e có 1 cable úb bị con cún nhà e cắn đứt, giờ làm sao nối lại dc hả các bác? nhân tiện choe hỏi ở HCM có chỗ nào nhận nối lại dây usb ko ạ
    dây USB nói chung rất rẻ, mua ở các cửa hàng nhỏ giá chỉ 5-7 ngàn hơn chục ngàn. cửa hàng to chém đẹp bán 2$.
    nhưng nhiều dây USB bị đứt ngầm bên trong, cắm USB vào đèn usb vẫn nhấp nháy máy vẫn nhận usb nhưng o trao đổi dữ liệu được
    mua về phải dùng thử hết các tính năng (copy, delete, move) mới biết tốt hay o
    o nên nối dây usb rách việc lắm, mình nối nó hay lại đứt ngầm hoặc lỏng lẻo tiếp. chăng tiết kiệm được bao nhiêu trừ trường hợp đang ở miền núi o có chỗ mua đành nối dùng tạm

Like
    529
    Sơ đồ dây USB

1 VCC +5 VDC
    2 D- Data -
    3 D+ Data +
    4 GND Ground

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Sơ đồ dây USB

1 VCC +5 VDC
    2 D- Data -
    3 D+ Data +
    4 GND Ground
    bác nói chí phải còn thiếu một tý
    5 NC empty

thế chứ không phải dây nguồn mà

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phh2005 View Post
    thông thường các dây cấp điện từ bộ nguồn của máy tính theo chuẩn ATX 2.0 trở lên có các màu theo quy định sau

đen: dây nguội
    đỏ: dây 5V
    vàng: dây 12V
    da cam: dây 3.3V

Có nhiều bộ nguồn cấp thêm đường 5V SB
    chữ SB là viết tắt của Standby (chế độ chờ). nghĩa là đường 5V SB đó luôn cấp điện 5V ngay cả khi máy tính không chạy, chỉ cần bộ nguồn được nối điện là sẽ có điện ở đường 5V SB. thường đường 5V SB có công suất nhỏ tầm 10-15W, useful nếu như bạn cắm máy nghe nhạc vào hoặc các thiết bị điện tiêu thụ điện áp 5V vào đường này (cắm theo cổng USB). Phần cấp ra điẹn 5V SB hoạt động giống như một bộ apdert nhỏ nhỏ vẫn bán kèm theo máy điện thoại di động dùng để xạc điện cho điện thoại. Nhưng đừong 5V SB của bộ nguồn chỉ cấp điện áp 5V
    Đang hỏi dây USB sao có chuyện cái PSU ở đây chòy

Like
    0
    khong biet cac bac pro noi the nao nhung em thay cai day cua em co mau do, xanh, den, trang, boc mot lop bac roi bo trong mot vo nhua, em mua 8 ng, doc duoc bai nay choi xannnn cat ra xem thu luon.

Like
    0
    số là cái cable của e bị đứt dây úb là cái cable dạng đế của pocket PC mà mua ở ngoài tới 400k lận nên em muốn tìm cách sửa nó lại

Like
    0
    Làm cái hình minh họa cho dễ nhìn

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết