Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Hóa đơn - Freelancer

Chào mọi người,
    Mình là thành viên mới...hihi. Mình có một câu hỏi cần mọi người giúp ạ.
    Chẳng là, mình có làm việc cho một người nước ngoài và đã ký hợp đồng hàng tháng. Vấn đề ở đây là họ cần mỗi lần họ gửi tiền về ngân hàng VN cho mình, họ cần mình gửi cho họ hóa đơn kèm mã số thuế của mình.
    Vậy bây giờ mình phải làm như thế nào ạ?
    Thank mọi người ^^
    Quote Quote

Like
    22
    khách hàng của bác cần hóa đơn đỏ hay hóa đơn như thế nào ?

Like
    0
    Mình cũng chưa hỏi rõ. Chỉ là nó yêu cầu nếu chuyển khoản cho mình thì mình phải gửi hóa đơn để nó làm việc với kế toán của nó...Mình thì lại không biết về mấy khoản này nên mù mờ quá

Like
    0
    Nói họ thanh toán qua Paypal rồi mình tự rút tiền về ngân hàng, đỡ mất công làm hoá đơn.

Like
    1
    Bạn ký HD làm việc dưới dạng côn ty hay cá nhân? Nếu cá nhân thì không được đâu bạn ơi, đâu có ai đi bán sức lao động mà xuất được hóa đơn. Nếu bạn có doanh nghiệp hoặc nhờ ai đó có doanh nghiệp xuất hóa đơn cho bạn thì ok

Like
    0
    theo mình chắc họ cần là mã số thuế thu nhập cá nhân của bạn(có mst thì chắc xuất hóa đơn được) . vì bạn không có công ty nên làm gì có MST công ty. về phần hóa đơn thì mình không chắc có xuất được không bạn có thể tới chi cục thuế gần nhất để được họ tư vấn rõ hơn.

bạn lên mạng gõ : hướng dẫn làm mã số thuế cá nhân

Like
    1
    bạn có thể nhờ người hoặc một số trung tâm, công ty làm trung gian (phải quen biết), trích lại 5-10% tiền để họ nộp thuế nhé.
    Khó nhất là mã số thuế thì phải làm như vậy, nếu thương lượng không cần mã số thuế chỉ cần tài khoản ngân hàng và một hóa đơn gì đấy bạn tự tạo ra, ký tên mình vào thì tốt nhất

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết