Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 61
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Đi làm, khó lắm, khổ lắm!!!

Chào các bạn,
    Có lẽ khi nói đến nghiên cứu thị trường các bạn đã hình dung được công việc của nó như thế nào. Mỉnh đang làm công việc đó. Mình được gia đình chu cấp đầy đủ nhưng vẫn muốn đi làm để tiếp xúc và va chạm với cuộc sống thêm chứ mục đích không phải là kiếm tiền. Tử khi đi làm mình thấy mọi việc rất phức tạp. con người ai cũng sống ích kỉ, chỉ biết lợi ích của mình. Mình thấy đi học là tốt nhất, bạn bè, thầy cô đều không ganh ghét mình như khi đi làm. Không chỉ vậy, mình còn bị xúc phạm khi bị mọi người nghĩ là đi lường gạt vì họ nghĩ mình đi tiếp thị như những sự việc đăng trên báo. Mình đã từng bị người ta chửi rủa như là tội phạm thiên cổ vậy. Mình thấy nản lắm, mỉnh định nghỉ làm cho rồi, không biết có bạn nào từng đi làm công việc như mình và trải qua những việc như thế không. Bây giờ mình chỉ mong học xong rồi lấy chồng đại cho rồi.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn àh, cuộc đời còn nhiều cái đáng để học hỏi lắm, những cái mà bạn va chạm chỉ là chuyện thường ngày mà thôi, bạn đừng có lấy thế mà buồn. Cuộc sống có nhiều cái còn lạc quan lắm, bạn đừng nghĩ là lấy chồng thì mọi chuyện sẽ qua, đúng là những chuyện cũ sẽ qua và rồi những chuyện mới sẽ đến, không lẽ lúc đó bạn lại li dị sao? Đừng nghĩ tiêu cực như thế, không tốt đâu. Môi trường của bạn là làm việc chứ không phải nhà trường, nhà trường khác ở chỗ là bạn bè không có ai đi làm cả, và thầy cô thì không lẽ lại ghen tức với học sinh của mình hay sao?Mình chỉ có thể khuyên bạn là hãy vui vẻ lên, yêu đời hơn, đừng quan tâm đến những chuyện vặt vãnh đó. Chúc bạn luôn vui vẻ

Like
    0
    Có lẽ bạn đang quen với sự chu cấp của gia đình nên thấy những việc này là khó khăn ...
    ... mình nghĩ lẽ ra bạn nên đi làm sớm hơn chút nữa thì hẳn bạn đã không thế này ...

Cố lên đi bạn ... đừng nản chí ... đừng để mình thấy bạn hèn nhát ...

Thân !

Like
    0
    ok mình đồng ý với mrbean đó . vì chỉ có cuộc sống thật sự mới d5y cho chúng ta hiểu nhân cách của con người . và ta sẽ quý trọng tình củm bạn bè hơn ! hãy có gắng lên đừng gục ngã rối ta sẽ hơn nhửng người ganh ghét ta thôi

Like
    0
    Nhưng mà công nhận là đi làm khó lắm,nhận đc đồng tiền của ng ta fải bỏ nhiều công sức của mình ra.Sống trong xã hội bây giờ là thế,phải có sự ganh đua tị nạnh,làm sao mà tránh khỏi đc.Thôi thì mình cứ lờ lớ lơ đi coi như ko có gì cả ,bỏ ngoài tai để mà chú ý đến công việc của mình thì chắc là sẽ tốt hơn.
    Không thì bạn cố gắng mà học đi thì sau này ra trường sẽ có 1 tấm bằng tốt và tất nhiên là cũng sẽ có việc tốt hơn.
    good luck!

Like
    0
    Qua nhưng cuộc thử thách như vậy con người mới hoàn thiện hơn bạn a` !! Mình cũng vậy thôi chứ không riêng gì bạn !! Cái quan trọng là phải biết nhẫn nhục và chịu đựng !! tụi mình còn trẻ mà !! Phải trải qua nhiều kinh ngiệm về đời sống thực tế mới nên người được !!

Like
    0
    ha..ha...... )
    đi làm thì mới biết tiền khó kím . Tui cũng dzị nè , sáng đi học , chìu đi lèm , hix .... tối ra tịm ăn lun cho gòi , mắc cong nấu
    lúc nèo cũng phải làm dzừa í thèng cha Bosss , gòi tới thèng fuk Marketing , hix ....

Like
    0

Mình cảm ơn các bạn rất nhiều. Thực sự khi xem những lời nói trao đổi của các bạn mình cảm thấy cuộc sống này vẫn còn rất nhiều điều tốt đẹp, bằng chứng chính là các bạn vẫn sẻ chia kinh nhgiệm của bản thân với mình còn gì.
    Nói thực nha, đồng tiền kiếm ra sao mà khó quá, nhưng khi mình xài thì hihihihi..... Chỉ cần một vòng quanh chợ, từ hàng bún riêu, gỏi cuốn đến hàng chè thì coi như xong

Like
    0
    Trời ơi! Đúng là con gái bọn mình giống nhau hết mức luôn.
    Bắt tay cái nào...........

Like
    0

OK, vay minh voi bi_ba_bo con khong biet hen nhau bua nao hai dua minh cung di ra cho de ma an hang nua ....

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết