Trang 5 / 19 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 185
    Like
    0
    mà thôi, xin lỗi nhé bác Hùng, tôi lập topic này không phải để đả kicks nhau, tôi chỉ muốn lập ra môt diễn đàn con để mọi người có thể hỏi và đáp về LAPTOP.

Like
    0
    Các bác nè! mình muốn hỏi một chút, mình đang sử dụng laptop và ất muốn lăp wifi tại. Các bác có thể tư vấn giúp mình nên chọn thiết bị và hãng cung cấp được không nhỉ; mình đang rất lúng túng...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tho_dan_Amazon View Post
    Các bác nè! mình muốn hỏi một chút, mình đang sử dụng laptop và ất muốn lăp wifi tại. Các bác có thể tư vấn giúp mình nên chọn thiết bị và hãng cung cấp được không nhỉ; mình đang rất lúng túng...
    chắc máy bác đời cũ nên không gắn sẵn Wifi, bác mua loại Wireless gắn bằng đường USB í. Mình thấy D-Link xài cũng tốt lắm, chắc có bán ở các công ty máy tính

Like
    0
    các bạn cho mình hỏi cách tháo lắp pin laptop như thế nào ? mỗi máy tháo lắp khác nhau hay giống nhau ?

Like
    0
    Theo kinh nghiệm dùng máy của tôi, tôi thường tháo pin ra khi dùng ở nhà vì như thế sẽ bảo quản Pin tốt hơn. Đây là bài về Pin có trong mục Khoa Học của vnexpress nói về pin

"Việc sử dụng không đúng cách cũng làm pin nhanh bị hỏng, bị chai. Ví dụ, nếu một viên pin được thiết kế để sử dụng trong nhiều giờ nhưng được dùng trong có 10 phút, sau đó đem sạc lại và nếu quá trình này lặp lại vài lần, đến lần tiếp theo viên pin được dùng tới một giờ, nó sẽ hết nhanh hơn so với một viên pin khác cùng loại được sạc đầy đủ, sau đó dùng trong 1 giờ rồi mới được đem ra sạc lại để dùng cho lần sau."
    Từ đó suy ra nếu máy bạn đang dùng điện nguồn thì nên tháo pin ra.
    Cách bảo quản thông thường là khi không sử dụng laptop trong thời gian dài, ta hãy tháo hẳn pin ra khỏi máy ( nạp pin đầy trước khi tháo ra bảo quản ). Việc sử dụng điện nguồn khi có pin trong máy sẽ không ảnh hưởng tới tuổi thọ của pin, vì khi nạp đầy, pin sẽ tự động ngắt nguồn.
    để biết thêm thông tin mời bạn truy cập vào website:www.dangkhoa.vn để đặt câu hỏi và được giải đáp nhanh.

Like
    0
    Xin các bạn nào biết chỉ dùm mình cách recovery lại toàn bộ máy laptop HP như ban đầu không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thekyhaihai View Post
    Xin các bạn nào biết chỉ dùm mình cách recovery lại toàn bộ máy laptop HP như ban đầu không?
    Có các phầm mềm recovery,backup lại dữ liệu Acronic True Image v.9;Drive SnapShot;Ghost đa cấu hình;Ghost.
    Ở đây mình giới thiệu với mọi người soft Acronic True Image v.9; bạn có thể download tại softvn.com hoặc mua CD.Mình nghĩ bạn nên mua CD. còn phân sử dụng bàn vào bài viết này: http://khongnguduoc.com/forum/showthread.php?p=5764
    đó là áp dụng cho các máy muốn backup lại những dư liệu đang có, chứ những dữ liệu từ khi bạn mua máy thì bạn phải cài đặt lại từ đầu.

Like
    0
    tôi vẫn đang băn khoăn: tại sao ông không post hoặc Attach files sách đó lên đây để tôi và mọi người down về học hỏi nhỉ... còn những trang web nói về laptop không phải là trang của các nhad sản xuất ông đều cho là lá cải thì những trang này:
    Quote:
    www.thongtinlaptop.com
    .....

Ặc ặc sao đem cả site tôi vào đây để bàn tán thế hả giửoi???????????

Like
    0
    Tôi tưởng mình mình tôi là Lắm chuyện hoa ra mấy ông còn lắm chuyện hơn nhiều, hai ông DK va Litek cứ đá nhau hoài, chẳng biết ai đúng ai sai,
    tôi thấy ông Bnight lập topic này rất hay để các cao thủ share những kinh nghiệm sử dụng laptop của mình, còn anh em amature thì có điều kiện để học hỏi.
    Ông Hùng ơi tôi thấy ông chả chụi share kinh nghiệm với anh em mà toàn đá ông bnight thôi, qua đây tôi thấy mọi người than phiền về litek là không sai đâu..........

Like
    0
    Laptop HP, tôi dùng PM để phân vùng thêm ổ đĩa E để chứa dữ liệu (ổ D vẫn còn RECOVERY), tôi nghe nói nếu đã phân vùng lại thì không thể dùng chức năng RECOERY nữa, nếu muốn dùng RECOVERY được thì phải PM để trả lại phân vùng như cũ, có phải vậy không?

Trang 5 / 19 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết