Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Cơ hội học TCCN - trung cấp nghề ngay khi tốt nghiệp lớp 9

Hiện nay hầu hết các em sau khi tốt nghiệp THCS đều có nguyện vọng học tiếp vào trung học phổ thông để thi vào đại học. Tuy nhiên, còn một con đường khác mà rất nhiều bạn chưa tiếp cận được thông tin, đó chính là cơ hội học trung cấp chuyên nghiệp ngay khi tốt nghiệp lớp 9 (tốt nghiệp THCS).

Xem danh sách tổng hợp các trường tuyển sinh đào tạo ngành nghề cho học sinh tốt nghiệp lớp 9: XEM DANH SÁCH TẠI ĐÂY
    http://www.huongnghiepviet.com/vn/tr...uyen-sinh-thcs

Sau hơn 3 năm học, các bạn sẽ có trình độ trung học chuyên nghiệp, trong khi nếu học THPT các bạn chỉ mới thi xong tốt nghiệp. Lúc này các bạn đã có thể đi làm việc tại các công ty để kiếm sống, tiết kiệm được một khoản chi phí học tập và đi làm sớm hơn. Và một điều cực kỳ thuận lợi nữa khi mới đây, bộ Giáo dục & đào tạo đã cho phép những người đã tốt nghiệp trung cấp chuyên nghiệp, trung cấp nghề được đăng ký thi tuyển vào đại học chính quy. Ngoài ra, người tốt nghiệp trung cấp chuyên nghiệp, trung cấp nghề còn có thêm cơ hội để thi tuyển liên thông vào các hệ đại học liên thông. ]

Nếu bạn có điều kiện không thực sự tốt, năng lực học không vượt trội hãy lựa chọn cho mình con đường vào trung cấp chuyên nghiệp ngay khi tốt nghiệp lớp 9.

Theo học Trung học chuyên nghiệp hoặc trung học nghề được đánh giá là rất thuận lợi cho các bạn có hoàn cảnh kinh tế khó khăn, sức học không vượt trội. Dưới đây là danh sách các trường nhận đào tạo NGÀNH nghề dành cho đối tượng học sinh THCS (tốt nghiệp lớp 9). Hình thức tuyển sinh: xét tuyển theo hồ sơ học bạ, không cần thi cử.

Xem danh sách tổng hợp các trường tuyển sinh đào tạo ngành nghề cho học sinh tốt nghiệp lớp 9: XEM DANH SÁCH TẠI ĐÂY
    http://www.huongnghiepviet.com/vn/tr...uyen-sinh-thcs
    Quote Quote

Like
    0
    Đừng bao giờ học theo kiểu này, dù bạn học tệ đến đâu thì vào trường dân lập hãy học cho đúng chương trình THPT, bạn vào đây thì bằng tốt nghiệp cấp 3 của bạn chỉ là BỔ TÚC ! (Theo chương trình của DH Công Nghiệp TPHCM).

Chất lượng học sinh kém (kém xa cả trường dân lập) !!! Nhiều tuổi!

Mình đã từng trải ... thi tốt nghiệp vào năm đầu tiên của cải cách chương trình và đạt 39 điểm, số điểm đủ cao để vào dc trường chuyên Nguyễn Công Trứ Gò Vấp. Nhưng mình bị lừa tình để rồi lọt vào trường DH Công Nghiệp chết tiệt ! Học sinh đã kém, thầy cô còn kém hơn.

Anh Văn thì ko học tiếp từ cấp 2 mà học lại từ đầu (lớp 6), cô phát âm sai be bét.

Bạn học kiểu này thì bạn sẽ đánh mất tương lai của chính mình. Mình luôn hối tiếc vì đã chọn loại hình học như thế này.

Like
    105
    Quote Được gửi bởi ryudo206 View Post
    Đừng bao giờ học theo kiểu này, dù bạn học tệ đến đâu thì vào trường dân lập hãy học cho đúng chương trình THPT, bạn vào đây thì bằng tốt nghiệp cấp 3 của bạn chỉ là BỔ TÚC ! (Theo chương trình của DH Công Nghiệp TPHCM).

Chất lượng học sinh kém (kém xa cả trường dân lập) !!! Nhiều tuổi!

Mình đã từng trải ... thi tốt nghiệp vào năm đầu tiên của cải cách chương trình và đạt 39 điểm, số điểm đủ cao để vào dc trường chuyên Nguyễn Công Trứ Gò Vấp. Nhưng mình bị lừa tình để rồi lọt vào trường DH Công Nghiệp chết tiệt ! Học sinh đã kém, thầy cô còn kém hơn.

Anh Văn thì ko học tiếp từ cấp 2 mà học lại từ đầu (lớp 6), cô phát âm sai be bét.

Bạn học kiểu này thì bạn sẽ đánh mất tương lai của chính mình. Mình luôn hối tiếc vì đã chọn loại hình học như thế này.
    Mô hình trường này khá hay nhưng mà môi trường học lại tệ nhỉ , nếu đúng thế thì nên bỏ , học hành thì thày và bạn là cái quan trọng nhất, bằng cấp và giáo trình là phụ thôi
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Đối với những người có nguy cơ bỏ học, hoặc học đến lớp 10, lớp 11 (+ điều kiện kinh tế không ổn) thì hệ này khá hay. Không phải ai cũng có điều kiện để học.
    Hiện tại thì bên mình chưa khảo sát chất lượng và môi trường đào tạo của hệ này, nhưng tương lai thì chắc chắn sẽ khảo sát để tư vấn tốt hơn cho học sinh.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết