Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Nhờ giúp đỡ về ứng dụng điện toán đám mây!

Chào các anh/chị,

Em đang cần demo về ứng dụng điện toán đám mây (ví dụ ứng dụng trong bảo mật thông tin của một tổ chức nào đó) thì cái này chỉ cần chọn dịch vụ mã nguồn mở rồi cài đặt hay cần tự viết chương trình mới ạ. Em chưa hiểu phải làm thế nào với vấn đề này.
    Anh chị nào biết về vấn đề này thì hướng dẫn giúp em với ạ.

Em cảm ơn
    Quote Quote

Like
    22
    Quote Được gửi bởi horizon968 View Post
    Chào các anh/chị,

Em đang cần demo về ứng dụng điện toán đám mây (ví dụ ứng dụng trong bảo mật thông tin của một tổ chức nào đó) thì cái này chỉ cần chọn dịch vụ mã nguồn mở rồi cài đặt hay cần tự viết chương trình mới ạ. Em chưa hiểu phải làm thế nào với vấn đề này.
    Anh chị nào biết về vấn đề này thì hướng dẫn giúp em với ạ.

Em cảm ơn
    Điện toán đám mây có nhiều mức độ và mô hình dịch vụ và phát hành khác nhau, bạn phải nói rõ thì mới tư vấn cho bạn được

Like
    135
    Bạn thử tìm hiểu Openstack xem sao.

Like
    1
    Đầu tiên về vấn đề này, chúng ta cần tìm hiểu về điện toán đám mây .
    • Điện toán đám mây hay còn gọi là điện toán máy chủ ảo là mô hình điện toán sử dụng các công nghệ máy tính với sự phát triển của internet.
    • Ở mô hình này cho phép người sử dụng truy cập các dịch vụ công nghệ từ một nhà cung cấp nào đó "trong đám mây" mà không cần phải có các kiến thức, kinh nghiệm về công nghệ đó, cũng như không cần quan tâm đến các cơ sở hạ tầng phục vụ công nghệ đó.
    • Điện toán đám mây là khái niệm tổng thể bao gồm cả các khái niệm như phần mềm dịch vụ, web 2.0 và các vấn đề khác xuất hiện gần đây, các xu hướng công nghệ nổi bật, trong đó đề tài chủ yếu của nó là vấn đề dựa vào Internet để đáp ứng những nhu cầu điện toán của người dùng
    Hay nói một cách khái quát hơn là "các nguồn điện toán khổng lồ (phần mềm, dịch vụ…) sẽ được đặt tại những máy chủ ảo (cloud) trên Internet thay vì trong các máy tính văn phòng, gia đình… (dưới đất) để mọi người kết nối và sử dụng bất cứ lúc nào họ cần".

Ngày nay thì ứng dụng của điện toán đám mây rất nhiều, nếu như bạn cần có thể triển khai dịch vụ "ownCloud" (ownCloud là một mã nguồn mở miễn phí và ứng dụng web mạnh mẽ để đồng bộ hóa dữ liệu, chia sẻ tập tin, và lưu trữ từ xa của các tập tin) tại owncloud[.]org Với ứng dụng này bạn cần có một VPS, rồi cài đặt và cấu hình ownCloud. Các bài cài đặt bạn có thể tự tìm hiểu trên mạng.

Chúc bạn thành công.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết