Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19
    Like
    1
    thật ra SVVN rất tài giỏi, chỉ là chưa chọn đúng cái sở trường của mình thôi.

Like
    59
    Nhiều bạn nhà có dk, tiếp xúc mới máy tính sớm, được định hướng tốt nên đi nhanh hơn. Như mình ở tỉnh lẻ, ngày xưa năm 12 mới được sờ cái bàn phím (, cùng liều liều đăng ký CNTT. Vào mới thấy thiếu xót nhiều thứ :'(

Like
    1
    CNTT thì thích thật, nhưng phải rất giỏi thì mới thành công được, chúc bạn thành công trên con đường đã chọn bạn nhé

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ke_la_mat View Post
    (manguonmo.org)
    ĐH Công nghệ- Kỹ thuật HCM
    nguồn: http://manguonmo.org/phong-van-1-dan...rat-thanh-cong
    Trường mình học mà cũng đọc sai tên thật đáng buồn....trước 2012 là ĐH Kỹ Thuật- Công Nghệ TPHCM còn bây giờ là ĐH Công Nghệ TP.HCM bạn ơi. Mình đang làm bên phòng công tác SV ở đây bạn có thể cho mình biết bạn đang theo học lớp nào không vậy???????????????
    Dưới 6.5 điểm toán, học lập trình như lao đầu vào đá
    “Ngày hội Công nghệ thông tin 2014” đem đến cho những bạn trẻ, đặc biệt những bạn đang ở lứa tuổi học sinh THPT góc nhìn toàn cảnh về ngành CNTT, bao gồm học gì với ngành CNTT, làm gì và mức thu nhập như thế nào sau khi tốt nghiệp ngành CNTT, và nhu cầu nguồn nhân lực của thị trường ngành CNTT.

“Về quản trị mạng và bảo mật, học viên muốn theo học cần có các tố chất chăm chỉ, chịu khó, mềm mỏng, với mức lương cho người mới ra trường từ 5 – 6 triệu đồng/ tháng” - ông Ngô Minh Tuấn, chuyên gia tư vấn doanh nghiệp, Tổng Giám đốc tập đoàn Vareco đưa ra lời khuyên. “Với nghề lập trình, học viên phải là người chăm chỉ, chịu khó, kiên trì, có tư duy logic, vì vậy đòi hỏi điểm trung bình môn toán ở phổ thông phải từ 6,5 điểm trở lên nếu muốn theo học, nếu không sẽ như lao đầu vào đá. Thu nhập bình quân của lập trình viên mới ra trường khoảng 8 triệu đồng/ tháng”.

“Ngoài kiến thức chuyên môn, phần giúp chinh phục doanh nghiệp là khả năng làm việc nhóm, kỹ năng giao tiếp, thuyết trình - những kỹ năng mà học viên phải học và tự rèn luyện” – đây là “bí quyết” mà ông Trương Văn Đoàn, chuyên gia triển khai các dự án Bộ Quốc phòng, chia sẻ với các bạn trẻ. Theo ông Đoàn, bên cạnh việc thu thập thông tin từ các trang mạng, diễn dàn, học viên CNTT cần chịu khó tham gia các hội thảo công nghệ để cập nhật kịp thời những nghiên cứu, kỹ thuật mới nhất.

“Nguồn nhân lực chất lượng cao ngành công nghệ thông tin đang thiếu khủng khiếp. Chuyên môn giỏi cộng với ngoại ngữ tốt, mức thu nhập thậm chí có thể lên tới trên 10 nghìn USD/ tháng” – ông Tuấn khẳng định.

Tại “Ngày hội tuyển dụng nhân lực Công nghệ thông tin năm 2014” điễn ra tại Hà Nội trước đó, hơn gần 20 công ty đã đăng ký tuyển 800 chỉ tiêu, nhưng chỉ có 300 người dự tuyển và 140 người qua được vòng 1.
    http://vietnamnet.vn/vn/giao-duc/181...au-vao-da.html

Like
    0
    Dân IT kiểu này thì VN mình đây ấy. Chẳng qua là "núp lùm" thôi . Nhìn chung chỉ cần bạn có niềm đam mê và luôn theo đuổi thì bạn cũng sẽ thành công thôi

Like
    0

Sinh nam 95 được vậy là rất khá rùi đó bạn

Chúc em thành công hơn nhiều nhé, Anh cũng là 1 IT nhưng mà IT sửa chữa máy tính cơ anh cũng chủ yêu sống nhờ trên website (suamaytinhtainha. vn) nhưng mà hiện giờ sự cạnh tranh mang lại cho cơ hội rất ít.

Like
    106
    Lần đầu tiên biết đến chú này

Like
    0
    Chuẩn , dân IT thì ko gì là ko thể
    Đừng giới hạn bản thân bằng những mục tiêu nhỏ

Like
    4
    nói chung còn phải cố gắng nhiều mới sống nổi với nghề.

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết