Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Học thi toeic

Like
    0

Học thi toeic

Mình đang cần tìm trung tâm ôn thi toeic ở hcm, nhưng phân vân chưa chọn được trung tâm nào mà học phí vừa túi tiền nhưng vẫn đảm bảo chất lượng cả, bạn nào biết thì cho mình xin thông tin tìm hiểu với, thanks.
    Quote Quote

Like
    0
    Mình cũng thấy có nhiều bạn tự luyện Toeic ở nhà, tự mua sách về học, và cũng thi đạt kết quả như mong muốn, nhưng cũng có những bạn gặp khó khăn vì không ai hướng dẫn đúng phương pháp, và có khi mấy bạn ấy chưa có tính kỷ luật tố nên cũng dẫn đến chán nản. Theo bản thân mình thì mình nên tìm 1 trung tâm uy tín, Như trung tâm mình từng luyện là IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh đó , học ở đây chất lượng, sau khi học mình nắm được nhiều phương pháp cách học để sau này tự trao dồi bản thân, đợt rồi mình ra thi toeic thì dc 725 d . Nói chung mình khá hài lòng với cách dạy của trung tâm này , gv giúp mình nắm chắc từng kĩ năng , pp làm bài , grammar nên sau này nếu không còn học được ở những trung tâm nữa thì mình cũng nắm được phương pháp, giữ vững được động lực học của mình từ đó mà tự trao dồi. hihi

Like
    18
    Mình nghĩ là bạn có thể chọn học chương trình giao tiếp căn bản trước sau đó hãy luyện thi ielts nhé. Bên ILI có lớp này học với Gv người bản xứ toàn bộ nên giao tiếp nhanh còn có bằng toeic nữa thì còn gì bằng phải ko nào.

Like
    3
    Mình nghĩ tiếng anh chỉ cần có quyết tâm học sẽ thành công thôi,phương pháp học của mình là hàng ngày mình sẽ cầm theo một tờ giấy và cây viết thấy bất cứ sự việc nào diễn ra xung quanh đều diễn tả diễn đạt ý bằng tiếng anh qua giấy sau đó dành khoảng 3-4/tuần đến trung tâm học với giáo viên để được hướng dẫn xem câu văn ngữ pháp mình sử câu trong trường hợp đó đã đúng chưa,nếu chưa đúng thì có thể sửa chữa kịp thời như vậy giúp mình nhớ lâu, đặc biệt khi chọn trung tâm để học nên chọn những trung tâm mà lớp học ít học viên như vậy sẽ tạo cho mình có nhiều cơ hội giao tiếp với giáo viên hơn cũng như là các bạn học viên giúp mình tự tin trong giao tiếp. Mình chia sẻ kinh nghiệm nếu mọi người thấy phù hợp thì áp dụng thử nhé, mà hiện tại mình đang học tiếng anh tại trung tâm anh ngữ ILI bên này có thầy Nilson (vui tính, dí dỏm), thầy Larry (hài hước nhưng khi học thì nghiêm túc), cô Carmel (nhiệt tình, dễ thương), thầy Duncan (vui tính, đẹp trai), thầy Scott (tỉ mỉ)…”mình biết bấy nhiêu thôi vì học được có bao nhiêu đó thầy cô ak”. Nói chung là mình thấy ILI dạy giao tiếp và luyện thi ielts ok lắm và trung tâm cũng đang có chương trình ưu đãi giảm 10% học phí cho các khóa học tiếng anh nữa, mọi người ai có nhu cầu học thì tìm hiểu thử nhé!

Like
    0
    Nếu bạn thực sự cần một môi trường ôn luyện thi hợp lí, mức học phí tiết kiệm, nội dung bài học trọng tâm, các bài học được chia theo từng trình độ, lĩnh vực phù hợp…thì IEG 503 Sư Vạn Hạnh q10 là một trong những địa chỉ bạn nên tham khảo. Tuy nhiên mình nghĩ bên cạnh việc có bằng toeic thì khả năng giao tiếp lưu loát vẫn là tiên quyết, song song với ôn thi thì bạn nên luyện thêm kĩ năng giao tiếp nữa sau này dễ xin việc nhé.

Like
    19
    Toeic hết thời rồi , h ielts mới là đại ca

Like
    0
    Rõ ràng một người đang có 300 điểm, muốn đạt được 550 điểm sẽ khác với người muốn đạt được 750 điểm, các bạn phải có chương trình học, thời gian học khác nhau để đạt được mục tiêu của mình. Mình mua sách về ôn là phần lớn, tuy nhiên để cải thiện những kĩ năng còn thiếu xót cũng như cần giáo viên hướng dẫn để đảm bảo kiến thức mình tiếp thu là đúng, mình đã đăng kí học ở trung tâm vào buổi tối. Trung tâm bên 503 Sư Vạn Hạnh q10, IEG bạn nhé, tuần bỏ ra 6 tiếng nhưng lượng kiến thức mình học được khá nhiều, như vậy làm đẩy nhanh tiến trình ôn thi của mình hơn.

Like
    0
    Học bên trung tâm anh ngữ ILI là ok lắm đó. Bạn vừa có thể thì lấy Toeic điểm cao vừa có thể giao tiếp tốt với người bản xứ. Đội ngủ giáo viên là người nước ngoài rất nhiệt tình trong việc giảng dạy và có kinh nghiệm giảng dạy lắm đó.
    Bài thì đầu vào và thì cuối khoá cho mỗi khoá học là rất giống với chương trình thì Toeic.
    Mình rất ấn tượng với môi trường học tại ILI, trong lớp học thì học viên rất nhiệt tình và sôi nỗi giúp cho lớp học có không khi và giúp học viên tiếp thu bài rất tốt.

Like
    3
    Toeic là cái bằng đánh giá chuyên sâu của 2 kĩ năng nghe và đọc mà 2 cái này chịu khó mua sách về nhà tự luyện điểm cũng cao cần gì qua trung tâm học mà tốn kém, cái mình nghĩ bây giờ là giao tiếp nghe vs nói mới khó vì hầu hết ngươi Việt mình ai cũng có thể đọc được tạm ổn, ngữ pháp ok (trừ những người mất gốc), thì còn lại nghe vs nói là tệ kinh khủng thôi chả là nguyên nhân từ xưa tới h học toàn với Gv Việt người ta nói sai mình nghe sai cũng bắt chước nói sai giờ nghe ngta nói chuyện đúng ko nghe ra ngta nói gì làm mình cũng tịt luôn (cũng có khi khớp ko nói chuyện được), và phát âm cũng là một vấn đề bự của người Việt mình. Thế nên bây giờ ai nói mà biểu mình học giao tiếp hay học gì gì đó với Gv Việt thì mình cân nhắc rất kĩ việc họ dạy như thế nào có tiếp tục dạy sai nữa ko.
    Theo mình thấy thì người bản xứ họ có cách giúp mình mau nói chuyện hơn mà cũng tự tin nữa kể cả việc phát âm chuẩn luôn vậy nên mình nghĩ là nếu học giao tiếp thì nên tìm trung tâm nào Gv 100% bản xứ mà học nhanh tiến bộ mà còn chất lượng nữa, quay lại vấn đề bằng toeic theo mình cái này thì hầu hết các trường đại học đều bắt buộc sinh viên phải nộp bằng mới được dự thi tốt nghiệp (bao gồm cả mình), ngay từ đầu mình đã xác định là Toeic ko giúp ích cho mình trong việc đi xin việc vì ngành mình học yêu cầu giao tiếp tốt, nhưng vì bận học lại thêm tham lam đi làm thêm nên cuối năm thi tốt nghiệp mình vẫn chạy vội ra các trung tâm luyện thi Toeic trong vòng 2 tháng rưỡi thi lấy Toeic 600 cho có cái bằng nộp để được thi tốt nghiệp. Nhưng cứ nghĩ có bằng chắc xin việc ko tới nỗi nào ai dè hic hic đi xin đâu cũng rớt ghét quá mình đi tìm trung tâm học giao tiếp thế mới nói có Toeic 600 điểm mà vào test xếp lớp ko qua được lớp 3 thiệt là thất vọng tràn trề. tính ra nếu mình để dành money hồi đó đi học thêm khóa học giao tiếp bên này có khi còn thu được nhiều hơn . Chưa kể lệ phí thi này kia nữa chớ...nản toàn tập. vậy nên giờ mình khuyên bạn chân thành là nên học Giao tiếp thay vì học Toeic .

Like
    1

Học và thi TOEIC tại IIG

bạn ơi cho mình hỏi 600 TOEIC đó là ở đâu cấp chứng chỉ cho bạn vậy? Mà chứng chỉ TOEIC cũng chỉ có giá trị 2 năm thôi mà. Nên trình độ tiếng Anh của bạn cũng sẽ khác nhau giữa các giai đoạn.
    Trung tâm đào tạo tiếng anh IIG

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết