Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Lỗi VGA của Dell 1501

Các bác giúp em cái. Con E 1501 của em bị lỗi VGA, một số video thi chỉ hiện màu xanh đỏ, 1 số khác thì bình thường. VGA thì chỉ xài được Refresh rates là 60Hz. Đã uninstall VGA driver rồi nhưng kô ăn thua! (hiện giờ em đang xài Win XP chứ ko fải la Vista như default của nó, hic, ko bít có sao kô?)
    Quote Quote

Like
    2
    Bạn gõ Service Tag dưới đít máy vào link này rùi download driver VGA về nhé!
    http://support.dell.com/support/down...&catid=&impid=
    Chúc bạn thành công!
    www.bachphuong.com.vn

Like
    0
    bác ơi, em làm y như bác bảo nhưng không sửa được. Cai driver đó chỉ compatible with windows 2000 đối với 1501 thôi. Có ai giúp tôi với!!!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi delpierro View Post
    Các bác giúp em cái. Con E 1501 của em bị lỗi VGA, một số video thi chỉ hiện màu xanh đỏ, 1 số khác thì bình thường. VGA thì chỉ xài được Refresh rates là 60Hz. Đã uninstall VGA driver rồi nhưng kô ăn thua! (hiện giờ em đang xài Win XP chứ ko fải la Vista như default của nó, hic, ko bít có sao kô?)
    1. Nếu chỉ một số Video bị, một số khác thì không, đồng thời các ứng dụng khác đều hiển thị bình thường thì khả năng bạn bị thiếu Code để hiển thị Video chứ không phải bị lỗi Driver VGA.

2. Màn hình LCD của Laptop chỉ có khả năng hiển thị ở tần số quét 60Hz, đây không phải là lỗi của Driver VGA.

Like
    0
    bác Mitdac ơi, khi em vào safe mode thì tất cả video đều chạy binh thường, xem ngon lành, chả vấn đề j cả. Thế là sao? Hic, hôm qua pin của em còn tạch,đang dùng thì nó tắt phụt 1 phát. Sau đó, muốn dùng tiếp thì phải cắm điện và comp báo là: "the battery is not identified".huhu...thề không mua máy ở Litek nữa, mới mua chưa được 1 tháng đã hỏng loạn lên rồi!!! tức thật...

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi delpierro View Post
    bác Mitdac ơi, khi em vào safe mode thì tất cả video đều chạy binh thường, xem ngon lành, chả vấn đề j cả. Thế là sao? Hic, hôm qua pin của em còn tạch,đang dùng thì nó tắt phụt 1 phát. Sau đó, muốn dùng tiếp thì phải cắm điện và comp báo là: "the battery is not identified".huhu...thề không mua máy ở Litek nữa, mới mua chưa được 1 tháng đã hỏng loạn lên rồi!!! tức thật...
    ---> hàng Việt Nam đừng tin......nên mua những hàng VN đã qua nhiều lời góp ý, tham khảo nhiều vào,...Mình thấy Acer VN là ok. tuy nhiên Acer trên thế giới lại kém hơn Dell. Mình xài Dell 1405 từ USA gửi về . xài tốt chán được 1 năm...bình thường .
    Lưu ý : bạn nên mua kèm win có bản quyền kèm máy. vì sao? vì người ta thiết kế laptop là cho win bản quyền. còn win ko bản quyền chạy vừa hư máy vừa bất tiện...

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết