Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Thông tin Làm sao để tự bảo vệ USB ?

Việc dùng usb là quá phổ biến,nhưng lại làm lây nhiễm virus rất nhanh.Bạn nào chỉ mình cách tự bảo vệ khỏi virus cho usb?(vì có phải máy nào cũng cài pm chống virus tốt đâu)
    Quote Quote

Like
    0
    viêc bảo vệ cho USB tránh khỏi sự lây lan của virus là do bạn mà thôi-nó tùy thuộc vào việc sử dụng USB của bạn.

Like
    0
    Gì thì gì , mấy tính của mình trước tiên phải có chương trình diệt vỉut tốt đã . Bỏ usb vào máy thì nên quét qua usb đó .

Like
    0
    Tất nhiên là máy mình luôn có chtr diệt virus rồi.ý mình muốn hỏi là làm cách nào để usb có khả năng chống lây nhiễm virus(hạn chế tối đa sự lây nhiễm).Đâu phải máy nào cũng có chtr diệt virus tốt,nên usb của mình sẽ đưa virus từ máy nào đó sang máy của 1 ng khác nữa.

Like
    0
    ĐÃ có một bài viết về vấn đề này bên quantrimang.com. Đại ý là virus thông thường sẽ tạo ra file autorun.inf vào trong USB của bạn. Do đó thì ta sẽ tạo file autorun.inf trước. Sau đó thì set permission cho file này là cấm đọc,cấm ghi, cấm xóa. Để làm được điều này thì trước đó ta phải format USB theo định dạng NTFS.

Like
    0
    bạn truy cập trang 911.com.vn để học hỏi kinh nghiệm về VIRUS nói chung và cách phòng thủ nói riêng.

Like
    0
    cảm ơn các bạn.mình thấy ý kiến của bạn water_man rất hay.mình sẽ tham khảo thêm

Like
    0
    cách tốt nhất kô bị virut là ko dùng
    bạn thử nghỉ đi nếu bạn bắt mạng internet bạn sẽ bị virut diều đó khó tránh nếu bạn ko muốn hoặc ko bao giờ bị virut cách duy nhất là ko dùng mạng vì ko có soft diệt virut nào đủ trình độ diệt hết
    hãy nhớ soft diệt virut đi theo virut chứ ko phải là ngược lại
    lời khuyên cho bạn dùng usb là ko nên copy những file ko tin tưởng vào usb bạn
    nhớ luôn luôn kiểm tra máy đang ngồi có virut ko hi`hi`

Like
    0
    Quan trọng là ý thức của các bạn thôi, còn CT anti-virus không quan trọng lắm đâu. Tôi có viết bài về phòng chống virus USB nói chung, các bạn tham khảo: http://www.ddth.com/showthread.php?t=124273

Like
    0
    Ha ha hay quá, cách của bác "water_man" cũng rất hay nhưng chỉ có thể cấu hình trên máy của mình thui, đem đến máy của người ta chẳng lẽ cũng lại phải vọc một thôi rùi mới đút USB vào sao=> khá mất công, hơn nữa chưa chắc virus nào cũng là autorun.inf
    Tui có 1 cách đảm bảo 101% là Virus ko thể lây nhiễm vào đc, bất kể đó là virus gì. Tất nhiên là phải có đk rùi. Điều kiện đó là cái USB của bạn phải có cái khóa chống ghi, trước khi cắm USB vào 1 máy lạ nghi ngờ có virus, bạn gạt cái khóa lên rồi hẵng cắm. Nếu thấy Win báo lỗi là "...write protect..." thì biết ngay là có con virus nào đó đang chạy ngầm, cố chép bản thân nó vào USB của mình rồi => rút USB ra, quét cho sạch rồi sau đó cắm vào, mở khóa ra rồi xài bình thường.Xong
    Được sửa bởi giooc3chop lúc 18:38 ngày 12-06-2007

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết