Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: autocad là gì

Like
    0

Cần chú ý ! autocad là gì

autocad là gì? autocad 2D & 3D có nghĩa là sao?các bạn có thể cho mình biết không?
    phần mềm ứng dụng là sao?
    patition là gì?
    Quote Quote

Like
    0
    AutoCAD là phần mềm để vẽ các bản vẽ kĩ thuật như các bản vẽ công trình xây dựng, kết cấu máy,...
    AutoCAD 2D là vẽ trên ko gian 2 chiều, 3D là trên ko gian 3 chiều.
    Phần mềm ứng dụng là phần mềm để ứng dụng làm gì đó. Ví dụ AutoCAD ứng dụng để vẽ kĩ thuật.
    Partition là phân vùng. Ví dụ ổ C:\ là một phân vùng, ổ D:\ là một phân vùng,...

Like
    0
    - AutoCAD : Computer Aided-Design có nghĩa là thiết kế thuật bằng máy tính .
    - CADD : Computer Aided-Design & Draffing có nghĩa là thiết kế và vẽ luôn, chương trình hơi giống như CAD nhưng có 1 số công cụ nổi bật hơn , nên các bạn chớ nhầm lẫn.

Like
    2
    CAD : Computer Aided-Design tức là thiết kế có sự trợ giúp của máy tính.
    AutoCAD là phần mềm thuộc dạng này có mặt rất sớm và do đó rất phổ biến ở Việt Nam đến nỗi hầu như nhắc đến CAD là người ta nghĩ ngay đến nó (giống như người Việt mình dùng từ xe Honda để chỉ xe máy vậy đó)
    Nếu bạn là dân Cơ khí, kiến trúc hay nói chung là ngành nào có dính đến vẽ kĩ thuật thì bạn nên học AutoCAD vì nó rất cơ bản và giống với cách vẽ truyền thống bằng giấy (tất nhiên là nhanh và chính xác hơn)
    AutoCAD có nhiều phiên bản R1... R14, 2000, 2002, 2004, 2005, 2006, 2007, 2008... nhưng các tính năng vẽ thì hầu như đến 2002 đã rất hoàn chỉnh rồi.Bạn nên cân nhắc vấn đề này vì các phiên bản về sau này yêu cầu cấu hình máy cao do đó thường chạy chậm nếu máy có cấu hình không phù hợp

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết