Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Khi khởi động bị lỗi

Khi khởi động, màn hình hiện ra:"Reboot and select proper Boot device or Insert Boot Media in selected Boot device". Nếu ấn Ctr+Alt+Delete , khởi động lại thì bình thường. Tôi thử vào Bios chỉnh lại mà vẫn không được. Mọi người chỉ giúp mình với. Thank
    Quote Quote

Like
    0
    bạn xem lại cáp ổ cứng có căm chắc không, vào bios xem, nêu nhận rồi, xem lại HDH đã cài chưa, có khi nó bị lỗi HDH cũng như thế, xem lại boot .ok

Like
    0
    mình cũng đang bị như vậy có ai biết nói dùm mình với

Like
    0
    nó còn hiện dòng " NTLDR is missing "
    trước các dòng kia

Like
    0
    NTLDR là một trong những files quan trọng mà Win dùng để KD. Bạn cần reset máy lại Boot từ đĩa WindowsXP, sau một lúc đến chỗ nó yêu cầu bạn nhấn R để Repair (R đầu tiên) sau đó nó sẽ vào môi trường Dos của Recovery Console =>chọn HDH tương ứng với các con số (nếu máy bạn chỉ có 1 HDH thì chọn 1, sau đó gõ password admin vô (nếu có). Từ dấu nhắc gõ lệnh A:\copy X:\I386\ntldr c: (trong đó X:\ là ổ CD)
    Nếu thấy nó báo có 1 files đc copy là đc =>xong

Like
    0
    mình đã thử nhưng không thấy "đến chỗ nó yêu cầu bạn nhấn R để Repair (R đầu tiên) sau đó nó sẽ vào môi trường Dos của Recovery Console "
    và bạn có thể nói cho mình cách vào DOS ma chưa vô window được không
    thanks bạn nhiều

Like
    0
    tốt nhất cài lại Win cho lành bạn ah :|

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

Quote Được gửi bởi matmeoviet View Post
    nó còn hiện dòng " NTLDR is missing "
    trước các dòng kia
    NTLDR là một file rất quan trọng của Win. nó chỉ có vài tram KB, nhưng chức năng của nó là Load Win vào Ram lúc khởi động, tạo khởi động cho Win.
    NTLDR= NT loader.

" NTLDR is missing "

Dòng này hiện lên có nghĩa là MRB không tìm thấy file đó. Có nhiều nguyên nhân để dẫn đến tình trạng này.

Cách tốt nhất là bạn cài lại Windows nếu không có gì quan trọng. Còn có một cách là repair:
    Bạn bỏ đĩa cài win, bỏ qua bước Repair ban đầu. Nhấn enter để cài đặt. Khi nó tìm thấy ổ đĩa có win, bạn nhấn R=Repair, lúc này nó sẽ cài đặt win lại nhưng không mất bất cứ chương trình nào mà bạn đã cài. Nó chỉ repair lại win thôi!
    Còn nếu nó không tìm thấy một ổ đĩa chứa Win nào. Hãy cài lại win, hay hỏi tiếp.... Good luck!

Like
    0
    Reboot and select proper Boot device or Insert Boot Media in selected Boot device <=== với lỗi này thứ nhất kiểm tra cáp, thứ 2 HDD có thể sắp đến ngày nói lời từ giã bạn.
    NTLDR is missing <== tôi nghĩ tốt nhất là repair win lại vì dù sửa bằng cách : NTLDR là một trong những files quan trọng mà Win dùng để KD. Bạn cần reset máy lại Boot từ đĩa WindowsXP, sau một lúc đến chỗ nó yêu cầu bạn nhấn R để Repair (R đầu tiên) sau đó nó sẽ vào môi trường Dos của Recovery Console =>chọn HDH tương ứng với các con số (nếu máy bạn chỉ có 1 HDH thì chọn 1, sau đó gõ password admin vô (nếu có). Từ dấu nhắc gõ lệnh A:\copy X:\I386\ntldr c: (trong đó X:\ là ổ CD)
    Nếu thấy nó báo có 1 files đc copy. Với cách này nếu máy bạn bị cúp điện tắt ngang 2 lần thì nó lại bí típ á lúc đó lại có cơ hội làm thêm lần nữa heng

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết