Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Tệ thật ! mật khẩu cho folder

ai biết cách tạo mật khẩu cho folder ở trong Windows xin chỉ giáo giùm với .Cảm ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    0

Tệ thật !

vào google search key : hidefolder là đầy ý mà
    có thể dùng: Lock Folder Xp v3.3 nó support winNT/2k/Xp
    web: www.everstrike.com

Đây này
    Hide Folder

Version: 2.7.15
    URL: www.hide-folder.com

S/N: JB34-KwvR-630L-3jBb

Like
    0
    hic!cái key ban đưa có dùng được đâu!nhập vào chẳng ok được!

Like
    0
    lên hệ qua Email Vn.phuongnam@gmail.com tớ gửi cho

Like
    0
    nhưng liệu trong bản thân môi trường WINDOWS có hỗ trợ chức năng tạo mật khẩu cho thư mục không?

Like
    0
    theo tôi thì trong Windows ko có chức năng đó mà chỉ có trình cho phép giấu file mà thôi, nhân tiện post luôn các thủ thuật giấu file luôn :

Cách 1 : Bạn có 1 thư mục, nếu muốn giấu thì rename, sau đó cộng thêm cho nó dòng này : .{871C5380-42A0-1069-A2EA-08002B30309D}

Muốn vào lại thì rename về như tên ban đầu

Cách 2 : Trong Windows Explorer, nhắp phải vào thư mục cần giấu và chọn Rename, nhấn phím Alt+0160 (bàn phím số bên phải) rồi buông ra và nhắp vào khoảng trống. Lúc này, tên của thư mục sẽ biến mất. Bạn tiếp tục nhắp phải vào thư mục và chọn Properties. Ở hộp thoại Properties, nhắp thẻ Customize và nhấn nút Change Icon..., với hộp thoại Change Icon for Folder vừa xuất hiện bạn kéo thanh trượt sang phải và chọn biểu tượng trống, xong nhắp OK 2 lần. Bây giờ, cả biểu tượng thư mục cũng đã biến mất. Sau đó hiden nó tiếp

Like
    0
    Cách 3 :

Nguyên liệu chuẩn bị

Hai tập tin hình ảnh định dạng jpg, một tập tin cần ẩn. Định dạng tập tin cần ẩn là một trong các định dạng sau: pdf, mp3, tập tin nén, html, tập tin Office…

Thực hiện

Bạn chép ba tập tin trên vào phân vùng bất kỳ. Tuy nhiên, khuyến khích vào phân vùng C cho dễ thực hiện. Bạn nhấn Start > Run. Gõ cmd. Sau đó gõ cd \ để về thư mục C.

Bạn gõ tiếp dòng lệnh sau để thực hiện thủ thuật ẩn tập tin vào tập tin jpg:

copy /b tậptinnguồn.jpg + tập_tin_cần_ẩn địnhdạng tậptinđích.jpg.

Sau đó, bạn nhấn phím Y để xác nhận thực hiện xong quá trình giấu tập tin vào tập tin ảnh.

Ví dụ, bạn cần ẩn tập tin testnhac.mp3 vào tập tin hinh.jpg, bạn cần thêm một tập tin testhinh.jpg để thao tác. Từ phân vùng C, bạn gõ vào dòng lệnh sau: copy /b testhinh.jpg + testnhac.mp3 hinh.jpg. Sau đó Enter. Tiếp theo, bạn nhấn phím Y. Bây giờ, bạn nhìn lại tập tin hinh.jpg thì sẽ thấy dung lượng tăng thấy rõ.

Tuy nhiên, khi mở theo cách thông thường thì bạn chỉ thấy file hình mà thôi.

Khôi phục như thế nào?

Để khôi phục, bạn chọn Tools > Folder Options trong Windows Explorer. Vào thẻ View, chọn Hide Extensions for Known File types. Sau đó, bạn rename file ảnh thành ngay chính cái file đã ẩn. Giờ thì bạn đã có lại cái file mà bạn đã ẩn. Bạn có thể sử dụng file đó theo mục đích sử dụng của mình.

Like
    0
    Ông bít làm theo cách mã hóa file kô ? tạo 1 user của mình (có pas) rồi mã hóa nó.Các user khác kô thể coi nội dung của file mã hóa của ông được.
    bít mã hóa file kô, để tui chỉ lun lick phải chuột vô thư mục chứa file cần mã hóa Properties > Advanced > check vô mục Encrypt... chúc thành công

Like
    0
    hi, ai biết làm mật khẩu cho folder giúp tôi với nhé

Like
    0
    hỏi cái j thì đề nghị các ôg trả lời nhiệt tình như là cách sử dụng phần mềm chẳng hạn và đúng trọng tâm tý.còn không biết cụ thể thì thôi,

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết