Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Virus lạ, diệt xong vẫn để lại di chứng nặng nề

1. Máy mình bị virus (rõ rồi)

2. Diệt bằng BKAV + Symantec 10.1.6.6000 + Spy Sweeper trước và sau khi cài lại máy.

3. Nhưng giờ có nhiều folder bị ẩn mình không thể nào làm cho nó hiện lại như cũ được nữa. Mình đã cài lại máy, cài lại hoàn toàn nhưng các folder này vẫn bị ẩn. Các bạn có thể xem hình minh họa

4. Các file bên trong folder lại không bị ẩn.

5. Đối với các folder mới do mình tạo ra, mình vẫn có thể bỏ chế độ ẩn đi một cách bình thường

6. Ở trong Folder Option, mình phải chọn chế độ xem cả folder & file system thì mới nhìn thấy những folder này.

7. Mình copy folder bị ẩn này sang máy khác: Tình trạng vẫn y nguyên, không thể bỏ được chế độ ẩn.

8. Hiện nay máy mình đang sử dụng Symantec Securrity 10.1.6.6000

Các bạn có cách nào giúp mình không? Mình đã hết cách với trường hợp này rồi. Giờ mình có cài lại máy thì cũng thế mà thôi.

Cảm ơn các bạn.

Quote Quote

Like
    0
    Bạn bị dính một loại virus sửa thuộc tính của folder. Sau khi diệt virus xong, thuộc tính system sẽ không được tự động xóa bỏ. Bạn phải xóa thủ công bằng các tiện ích quản lý file khác.

Like
    0
    không cần phải thế, cái này là do folder đó đã set thuộc tính System, có thể dùng Total Commander để chỉnh lại. Còn không thì làm thủ công như sau:
    vào cmd, gõ
    Code:
    attrib -h -s [đường dẫn đến thư mục cần xử lý] /d /s
    Hoặc nhanh hơn là
    Code:
    attrib -h -s *.* /d /s

bảo hà Guest
    để khỏi mất công cài lại thì dùng thêm chương trình diệt virus khác xem sao ? đừng coi thường có thề nó yếu mặtn nhưng mạnh mặt khác thì sao cứ thử thêm mất gì của bọ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bảo hà View Post
    để khỏi mất công cài lại thì dùng thêm chương trình diệt virus khác xem sao ? đừng coi thường có thề nó yếu mặtn nhưng mạnh mặt khác thì sao cứ thử thêm mất gì của bọ
    Không nên làm thế vì cài nhiều chương trình AV chỉ tổ xung đột lẫn nhau thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tFX View Post
    không cần phải thế, cái này là do folder đó đã set thuộc tính System, có thể dùng Total Commander để chỉnh lại. Còn không thì làm thủ công như sau:
    vào cmd, gõ
    Code:
    attrib -h -s [đường dẫn đến thư mục cần xử lý] /d /s
    Hoặc nhanh hơn là
    Code:
    attrib -h -s *.* /d /s
    Quá nhanh. Hà hà mình đã làm được rồi bạn ạ. Cảm ơn bạn nhé. Hôm qua mình phải ngồi tạo folder mới rồi copy file ra. Không biết đến bao giờ mới làm xong cơ chứ.

Tks bạn nhiều. Bạn ở chỗ nào, có ở HN không? hôm nào mình mời bạn đi cafe?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết