Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24
    Like
    59
    Bên voz có topic ~700 trang về vấn đề này. Anh qua đó tham khảo thử , mọi người bàn thấy khá toàn diện rồi đó

[2014]Mở quán internet: Tư vấn cấu hình-Chi phí-Kinh nghiệm quản lý-Chiến lược kinh doanh

Like
    68
    Em cũng đang có 200M mà chưa biết làm gì nữa

Like
    26
    Quote Được gửi bởi nescafe View Post
    ở quê thì nên mua loại máy cũ. loại khoảng 4-5tr 1 máy. tầm 30 máy là đẹp. nếu đông khách thì khoảng 6 tháng lấy lại vốn.
    Nói ở quê thôi chứ khu em khách nó Vip lắm máy cùi e rằng khó cạnh tranh được khách bác à

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi joker View Post
    klq cho lắm, nhưng bác cho em hỏi bác quê vĩnh phúc ạ
    em quê Hải Dương bác à

Like
    26
    Quote Được gửi bởi joctvn View Post
    Cái này phải xem đã nhé. VD như mặt bằng bạn có phải đi thuê không?vì nếu đi thuê thì số tiền kia chẳng còn lại là bao nhiêu cả + với địa điểm đã có nhà của rộng rãi gì chưa nếu tất cả các yếu tố đó bạn đã có thì tốt hi.

Còn đối với 200tr chỉ để mua máy móc bàn ghế......... thì mình khuyên bạn nên đầu tư thêm 100r nữa mở tầm 30-40 máy thì tốt vì ở đấy gần trường cấp 3 ,2 nên số lượng khách chơi cũng đông, 200tr chỉ mở đc 20 máy thôi vì còn phải xin giấy phép kinh doanh lằng nhằng nữa bạn ạ.

Nếu xác định địa điểm đẹp có khách thì cứ mạnh dạn đầu tư thôi. Nếu khách ngon kín máy từ sáng đến tối thì 6 tháng hòa vốn còn trung bình thì 1 năm sau không tính các mặt bất lợi như tiền phải chi cho các phòng văn hóa, công an của huyện sơ sơ là như vậy hi
    em cũng muốn đầu tư hơn lắm nhưng kinh phí k có dư giả quá như vậy đc! lên trước mắt xác định 200tr thôi ạ

Địa điểm thuê 3tr/ tháng - khảo sát qua thì Mạng 2/thang, điện khoảng 2tr/ tháng
    đó là chi phí mất hàng tháng đã là 7tr sơ sơ rồi..
    việc giấy phép kinh doanh thì làm cái này cugnx đơn giản thủ tục cũng ko có gì khó lắm ạ

Like
    26
    Quote Được gửi bởi vnnplus View Post
    Em cũng đang có 200M mà chưa biết làm gì nữa
    cũng hóng xem bác sẽ làm gì để học tập
    chứ tính em là thanh niêm ko muốn ngồi tiệm trông NET cả ngày. không khoái lắm @@

Like
    68
    Quote Được gửi bởi Bean.it90 View Post
    cũng hóng xem bác sẽ làm gì để học tập
    chứ tính em là thanh niêm ko muốn ngồi tiệm trông NET cả ngày. không khoái lắm @@
    Khả năng em cố gắng trên Hà Nội để đầu tư shop thời trang bác à

Like
    23
    Quote Được gửi bởi Bean.it90 View Post
    em cũng muốn đầu tư hơn lắm nhưng kinh phí k có dư giả quá như vậy đc! lên trước mắt xác định 200tr thôi ạ

Địa điểm thuê 3tr/ tháng - khảo sát qua thì Mạng 2/thang, điện khoảng 2tr/ tháng
    đó là chi phí mất hàng tháng đã là 7tr sơ sơ rồi..
    việc giấy phép kinh doanh thì làm cái này cugnx đơn giản thủ tục cũng ko có gì khó lắm ạ
    Tính thế này nhé.

Với 200tr bạn mở tối đa đc 20 máy chứ không thể nhiều hơn đc. trong đó bao gồm bàn ghế, quạt, điện....... nói chug là đủ tất cả thì với 200tr đôi khi ko đủ 20 máy.Cấu hình hiện tại thì không thể mua máy cùi bắp đc vì nếu chơi LOL hoặc Fifa thì cấu hình thấp không chạy đc, mà 2 game này lại đang là game hot.

Vì quán nét mở ra không phải lúc nào cũng đông 24/24 như ở cạnh các trường đại học lớn được nên chỉ nên tính thời gian online Full máy khoảng 7 tiếng hoặc Không được. ==> 7(7h online/1 máy) X 4(4k/h) X 20 (máy) = 560k Đây là số tiền hằng ngày bạn thu đc. Bán thêm nước, thẻ Game lãi 50-100k. Thành 660k.

Tiền nhà : 100k/ Ngày. Điện 60k/ ngày. Mạng 60k/ Ngày. == 220k.
    ==> tiền lãi : 660k-220k= 440k. ==> bạn phải mất hơn 1 năm mới hoàn lại số vốn 200tr bỏ ra.

1 Năm bạn có khoảng 30 ngày chắc chắn sẽ Full máy online 16/24h ==> Sẽ tình thêm lãi trừ đi thì khoảng 1 năm bạn sẽ hoàn lại vốn.

Càng mở nhiều máy thì khả năng hoàn vốn nhanh của bạn càng lớn, vì quán càng to thì càng nhiều khách chơi. Quán nào càng to thì khách vào càng đông. Đấy là thực tế ở quê hi.

Nếu quyết định bạn cứ làm đi càng để lâu càng thấy nhiều khó khăn. Khi bắt tay vào làm rồi thì thấy có tiền ra tiền vào, tái đầu tư rồi thời gian hoàn vốn của bạn sẽ nhanh hơn những số tính trên bàn giấy đó.

Xem tình hình nếu thời gian Onl Full máy trung bình hằng ngày >7 thì càng tốt mở càng sớm càng tốt
    Bán Buôn, Bán Lẻ Mỹ Phẩm Hàn Quốc

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    THời buổi này làm cái j cũng khó khăn cả nhỉ

Like
    68
    Thời buổi chiến tranh loạn lạc nên làm ăn khó khăn lắm bác à

Like
    23
    khi đi thuê mặt bằng bạn còn phải tính đến chuyện chủ thấy làm được lấy lại mặt bằng, thường thì thuê mở cafe, quán nét hay bị cái này, khi chủ thấy làm ăn được họ bịa lý do sẵn sàng đền hợp đồng lấy lại mặt bằng để tự kinh doanh, khi đó mình lại bơ vơ rồi chạy kiếm chổ khác, tìm lại khách...

12. Thành viên Like bài viết này:

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết