Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

hoi ve Recovery Partition cua HP Pavilion

chào các bác
    em có con HP Pavilion dv 2000
    em lỡ format ổ C để cài ưin khác, nên bây giờ em không recover lại được win nguyên bản. HÌnh như format làm mất đi chương trình giúp cho việc recover hay sao ấy ( khi bấm F11)
    Mà khi mua máy, em co chia tách thành nhiều ổ đĩa, như vậy có phải làm hỏng cả Recovery Partition rồi không ạ
    Bác nào giúp em với
    Em xin cám ơn và hậu tạ
    Quote Quote

Like
    0
    Anh bạn HP này hơi khó chụi trong việc Recovery, không đc chia Ổ cứng làm nhiều ổ khác nhau, phải để nguyên dung lượng ban đầu, bạn thử kiểm tra lại xem ổ recovery còn không, dung lượng có bị mất không (khoảng 6GB), nếu còn bạn trả lại Ổ C như cũ rồi dùng F11 là Ok,
    Good luck

Like
    0
    cám ơn bác, để em thử xem
    Mà tại sao, em đã burn ra đĩa rồi, cái Redcovery Partition ắy, thé mà k hi chạy thì nó báo là: đại khái em dịch ra tieng Viet la : Máy này o hỗ trợ Recovery từ disc

Like
    0
    bạn burn nhu the nào, có dùng tính năng Creat Reco. disc k0?

Like
    0
    Máy HP đời mới hiện nay thường để đĩa recovery tronng ổ cứng. Thường thì 1 ổ cứng sau khi đã recorver để sử dụng đã được chia sẵn thành 2 phân vùng: C để chứa hệ điều hành và D để chứa phần recovery (khoảng 5->10GB). Nếu là loại Pavilion như DV2000, DV6000... thì thường có thêm chức năng offline, tức là mở DVD ko cần vào win, trwowngf hợp này có thêm 1 phân vùng nữa khoảng 1GB ẩn.
    Nếu bạn muốn chia lại ổ thì dùng PQ Magic là OK. Tuy nhiên để chắc ăn thì bạn nên ghi ổ Recover ra đĩa bằng cách vào Start->Program->System Recovery->PC Recovery Disc Creater, hoặc trong khi boot máy nhấn F11 và làm theo hướng dẫn. Chú ý nên mua đĩa DVD loại thật tốt và bạn chỉ ghi được 1 lần duy nhất.
    Khi muốn recover lại từ máy thì nhấn f11 khi boot, còn nếu từ đĩa thì phải boot thẳng từ đĩa, nhưng sẽ mất nhiều tgian hơn boot từ máy; và phải chia lại ổ cứng như ban đầu.
    Trong trường hợp bạn đã chót format lại ổ cứng mà đã ghi ra đĩa rồi thì chỉ cần gộp ổ cứng thành 1 phân vùng duy nhất, sau đó dùng đĩa đó để boot máy (theo đúng thứ tự các đĩa như lúc ghi, thường đĩa DVD mất khoảng 3 đĩa, kết quả bạn sẽ lấy lại win bản quyền và ổ cứng lại trở về nguyên dạng ban đầu (bao gồm 3 phân vùng: C, D, offline)
    Trường hợp bạn đã format ổ cứng mà chưa ghi phần recover ra đĩa, hoặc đĩa recover bị hỏng thì liên lạc với nơi bán hàng, cung cấp số P/n của máy cho họ, họ sẽ lấy lại đĩa recover cho bạn (Như tôi đã từng lấy lại ở Litek thì chỉ mất 30.000 tiền đĩa.
    Chúc bạn vui vẻ và thành công!

Like
    0
    hình như cái này đĩa này mình có thể ghi bao nhiêu đĩa cũng được đâu phải chỉ một lần duy nhất, có điều mỗi máy chỉ ghi được đĩa để sủ dụng cho máy đó chứ ko thể dùng cho máy khác, nguyên nhân chắc win bản quyên lấy thông tin từ bios lẫn số sn của máy, thế nên máy nào thì dùng duy nhất đĩa đấy thôi

Like
    0
    cám ơn các bác cho ý kiến
    Em đã burn đĩa bach up như các bác chỉ mà
    em cũng đọc đúng hướng dẫn theo tài liệu kèm theo máy, không thể nhầmlẫn đựoc
    nhưng khi em đưa đĩa vào thì nó chạy 1 lúc rồi báo thế này:

This PC is not supported by the System Recovery Discs
    You will not be able to continue to recover this system with these discs

Em cũng chănng hiểu sao nữa.

Like
    0
    mình mới mua máy nên vẫn còn nguyên Recover ở ổ D, nhưng giờ muốn format lại ổ C để cài lại Vista thử xem thế nào. Nhưng mình vẫn muốn giữ lại nguyên bản Recover của máy để lúc nào thích sẽ quay trở lại dùng XP. vậy giờ mình phải làm những bước thế nào nhỉ
    và liệu mình cài lên Vista thì chức năng Quick Play của máy còn hoạt động không, nếu không thì phải làm thế nào để sử dụng lại được chức năng này nhỉ, thnaks mọi ngừoi trước nhé

Like
    0
    ai biết cách cài QuickPlay trong Vista cho DV2000 chỉ em với ạh

Like
    0
    Cho mình hỏi về cái recovery cho HP pavilion dv 5000. Máy bị lỗi win, mình chưa dám recovery vì không biết có bị mất dữ liệu hay không? Máy còn phân vùng recovery đầy đủ.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết