Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 36
    Like
    68

Nên làm gì với số tiền 150 triệu

Chào anh em,
    Hiện nay trong tay em có 150 triệu nhưng chưa biết khởi nghiệp kinh doanh cái gì và từ đâu
    Thời buổi khó khăn quá anh em à
    Anh em nào có thể gợi ý giúp em được không
    Cám ơn anh em
    Quote Quote

Like
    1
    Số tiền như vậy không phải là nhỏ nhưng cũng chẳng phải là lớn. Không biết bạn đam mê gì nên không dám khuyên kinh doanh cái gì cụ thể, chỉ có khuyên chung chung

1. Tránh xa mảng thương mại điện tử, vốn quá ít không làm được gì (nghe hoành tráng chứ chua lắm)
    2. Không lên đầu tư sản xuất, vốn vậy quá ít đối với sản xuất. Trừ trường hợp bạn làm cái gì đó đặc thù không cần vốn, chứ sản xuất cực kỳ tốn vốn.
    3. Đừng làm những gì viển vông, hãy làm những gì thiết thực. Cái viển vông có thể mang lại lợi nhuận lớn nhưng tỉ lệ mất vốn cao
    4. Hãy dự tính gấp 2.5 lần số vốn cần kinh doanh, kiểu như dự án tính ra cần 60 triệu thì số vốn bạn vừa đủ.
    5. Cuối cùng: chỉ lên kinh doanh lĩnh vực nào bạn có đam mê, không có đam mê thì làm cái gì cũng chán. Đời không như màu hồng và đôi khi tiền không phải là cái quan trọng nhất.

3. 4 thành viên Like bài viết này:

Like
    37
    Đừng nghĩ đến số tiền ta đang có để tìm ra dự án thích hợp. Hãy xem thế mạnh của mình là gì, đam mê của bản thân ... và tìm con đường đi thích hợp với mình.
    Nếu tìm được một dự án mà cần 1 tỉ mới làm xong, thì chi nó ra nhiều giai đoạn, và với 150tr thì có thể làm được 1,2 giai đoạn >> từ đó có thể kiêu gọi vốn thêm. hoặc cộng tác với ai đó có vốn để thực hiện dự án.

Còn nếu có tiền mà chả có đam mê làm gì thì gửi vào Ngân Hàng còn hơn, à mà thời giờ Ngân hàng cũng nguy hiểm, thôi đổi thành vàng >> chôn vào góc nhà đi !

Phương án cuối ... đầu tư cho mình
    B To C + B To C + B To C..=> B To B, B To C=>CB|BC

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    27
    Có quá nhiều lựa chọn với 150tr để bắt đầu kinh doanh! Mình chỉ muốn chúc bạn thành công!
    Cuộc sống tươi đẹp.

Like
    5
    Lập kênh bán hàng trên FB, mình thấy bạn bè làm quá chừng, vốn của bạn dành cho việc mua hàng thôi, ko tốn phí đầu tư cửa hàng

Like
    3

Cần nhiều thứ nữa

Chào bạn,

Muốn kinh doanh thì vốn rất quan trọng, nhưng vẫn còn cần nhiều yếu tố lắm... Bạn có rành mặt hàng nào không? Mặt bằng nè, nguồn hàng nè, quan hệ với các bên liên quan, bạn bè cũng muốn kinh doanh, phụ hỗ trợ về vốn, quan hệ, mặt bằng...Điều quan trọng là bạn có kiến thức cơ bản liên quan đến hàng hóa đó không...

Vậy hàng hóa đó là hàng gì? Zậy thì phải hỏi lại là bạn đang làm nghề gì, có liên quan đến hàng gì, bạn có nhận thấy xung quanh mình có ai muốn mua cái gì mà không có chưa?

Bạn không nên kiếm đại một hàng hóa, dịch vụ rồi đem đi bán, khó lắm... Bạn nên xem xét là ai muốn mua cái gì rồi kiếm cái đó bán cho họ thì dễ bán hơn nhiều.

Bạn cứ suy nghĩ, vạch ra các thông tin cần tìm hiểu vào giấy, cứ làm đều đều...Biết đâu nảy ra được ý tưởng gì mới... Làm từ nhỏ đến lớn, chậm mà chắc, đừng gấp gáp.

Chúc bạn sớm thành đạt.

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Nếu bạn muốn kinh doanh thành công thì mình nghĩ bạn nên bỏ suy nghĩ "150 triệu nên làm gì" đi.
    Mà hãy thay bằng suy nghĩ "tôi có khả năng làm được việc gì" và "tôi muốn kiếm được số tiền bao nhiêu", "tôi có thể làm được những việc gì để kiếm được số tiền đó".
    Đó mới là câu hỏi bạn nên suy nghĩ và trả lời. Còn nếu tiếp tục với suy nghĩ hiện tại...chỉ mang bạn đến việc "xài" 150 triệu như thế nào thôi. Tùy vào việc bạn làm mà "xài" nhanh hay chậm!!!
    Chúc bạn "xài" chậm và mau chóng nhận ra điều cần thiết giành cho bạn!!!

11. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Từ thiện tích đức cho đời sau đi bạn

Like
    99
    hãy kiếm tiền 1 cách thông minh từ số tiền này!!
    ví dụ đưa em chạy ads có thể thu lại nhiều
    Vào kiếm tiền az để học kiếm tiền

Like
    85
    sắm cái camera tốt tốt, đi quay phiml; hoặc lập 1 team, quay những cảnh hay hay=> lập 1 kênh youtube, kiếm tiền từ google cũng được vậy!

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết