Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Ngạc nhiên Gõ tiếng Việt trong Photoshop

Một vấn đề ko mới mẻ nhưng chưa có lời đáp hoàn chỉnh, tôi đã cài đầy đủ các Fonts VNI, cũng đã Copy->Paste từ Word nhưng vẫn ko hiệu quả, chỗ các chữ "ấ" vẫn chỉ là 1 dấu "?". Mong các cao thủ ra tay tương trợ, đệ xin đa tạ.
    Quote Quote

Like
    7
    Bạn dùng Unikey đi ( mình dùng cái Unikey4.0 và để chọn mã là Vietnamese local CP 1258 ). Bạn phải cài ngôn ngữ tiếng việt cho máy ( cái này ở trong control panel ý ).
    Và khi cần viết tiếng việt trong photoshop thì phải nhớ là chọn phần ngôn ngữ là vietnamese đấy , rồi chọn mã chữ như mình nói phần trên . Đảm bảo với bạn là viết được chữ ă , â ...

Like
    0
    BRO dùng thử Unikey mã VNWindows rồi trong photoshop chon VN-Times thử coi ! " Mình thường như thế và giải quyết như vậy "

Like
    0
    Hix, mình thấy người ta gõ được chữ tiếng Việt bằng các loại Font khác nữa cơ(Arial, Tahoma,...) ko bít sao họ làm đc nhĩ? Cám ơn mí huynh đã reply

Like
    0
    To yashiro: Bạn có thể nói giúp mình là ai viết như vậy được ko? Mình đã thử mọi bảng mã những font chữ unicode không thể viết TV hoàn chỉnh được.
    TRong PTS viết tiếng viết thì mình đã kiểm tra được các kiểu như sau: TCVN3, VNI, VPS. Còn BK mình quên chưa test, một phần do font nhiều rồi nặng máy quá.1

Like
    0
    nếu bạn đã có font VNI rùi thì chọn kiểu font của chương trình là VNI là đc (chứ ko chọn Unicode hoặc TCVN).Còn lại nếu muốn có thể chỉnh phần Religion & Language trong control panelmsau dùng unikey bảng mã Local.... VietNam

Like
    0
    Photoshop là gì mà sao lại không gõ được tiếng Việt?

Like
    0
    Cho TÔi HỎi , TẠi Sao TÔi Clone Stamp HÌnh KhÔng ĐƯỢc TÔi CÓ NhẤn Alt RỒi MÀ NÓ KhÔng HiỀu MẠi LẠi HiỆn LÊn 2 DẤu MŨi TÊn (giỐng NhƯ NhÂn ĐÔi HÌnh VẬy ) Cho BiẾt CÁch SỬa NÓ DÙm MÌnh Nha.gẤp LÀm , CÓ PhẢi NÓ ThiẾu LỖi GÌ KhÔng,chỈ MÌnh Nha. Thank You

Like
    20
    Khi cài windows XP/Vista tôi không có cài phần laguage cho tiếng Việt. Và cài Unikey với mả Unicode và cách gỏ VNI.
    Mặc dù rất it khi dùng PhotoShop (không phải là là pro)
    Tôi vẩn dùng font Unicode cho tiếng Việt dể dàng với bất cứ loại font Unicode nào, Kể cả VNI font cũng OK luôn.
    Tôi không có chỉnh đổi gì trong phần Language cả, chỉ có duy nhất tiếng Anh Default khi cài mà thôi.

Like
    0
    ké chút , tui vẽ CAD . Cài , cop các loại font chữ vào Font trong Windows rồi mà chỉ gõ đc tiếng việt bằng font Time New Roman còn khi chọn các font khác thì bị lỗi . ? Ko bít h cài bộ cài nào để đc đầy đủ các font thông dụng ???

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết