Trang 6 / 9 FirstFirst ... 3456789 LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 83
    Like
    0
    Em cũng đang dùng ctrình renotedestop của win để điều khiển cái máy ở nhà,làm theo chỉ dẫn của nó.sao khi làm xong thì máy không vào được net luôn, phãi cài lại IP.

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi xipachao View Post
    NAT : là một kỹ thuật re-writing địa chỉ IP nguồn hoặc đích của các gói tin khi chúng được vận chuyển

Port forwarding: là quá trình chuyển một port cụ thể từ một node mạng này sang một node mạng khác, khi đã enabled NAT

Rất chuẩn.
    Bổ xung thêm PAT (Port forwarding) làm việc ở layer4
    Còn NAT làm việc ở layer3.

nomoney_notalk Guest
    Quote Được gửi bởi kiemcun View Post
    Ai có thể viết bài tut chỉ cách tạo 1 VPN giữa 2 máy thôi dùng ADSL và có thể Remote Access k nhỉ đang cần để ở nhà remote cái máy ở tiệm.
    cái dzụ này thì tui nghĩ bác kiemcun chơi remote bằng pmem Remote adminitrator v2.2 đi, cái đó là good lắm,pmem này chủ yếu xài trong LAN,nhưng khi xài trên VPN thì cũng vậy, bác cứ tạo VPN giữa máy nhà với máy tiệm, rồi cài pmem Remote Admin đó trên 2 máy, rồi mò khỏag 5p là biết sử dụng liền,cũng ơn giản àm hiệu nghiệm ực kỳ,giốg như là bác đang ngồi trên chính máy đó luôn,có thể View only (xem màn hình máy bị remote mà bên đó k biết,hay Fullcontrol (chiếm quyền điều khiển hoàn toàn luôn)bên bị remote chỉ biết ngồi nhìn chuột với phím tự chạy mà tưởng máy bị ma nhâp,hehe
    bác cứ search trên google hay máy tìm kiếm nào cũng đc :"Remote adminitrator v2.2" rồi cứ vọc 5-10p là ghiền liền
    nếu khong down đc thì mail cho tui quoctuan@vienthonga.com
    thanks!!!

còn có thể telnet, files tranfer,shutdown retast từ xa ...vv.vvv nhiều lắm
    Được sửa bởi nomoney_notalk lúc 14:51 ngày 26-05-2008 Reason: bổ sung

Like
    0
    anh Chiến ơi!cho em hỏi tại sao khi 1 máy tính kết nối vào mang riêng ảo thì không thấy mang nội bộ.vậy phải làm sao để vừa thấy mạng nội bộ vừa kế nối vào VPN được.Cảm ơn anh nhiều lắm!

Like
    0
    Tui xài rùi, nhưng không hiệu quả. Tốt nhất là chuyển IP sang một nước khác thay vì tạo mạng ảo sang đó. Nên dùng Proxy Switcher Standard, hiệu quả khi download từ RS và MU. Kết hợp AOL 9. Dù sao cũng cám ơn bạn đã chỉ dẫn nhiệt tình.

Like
    0
    BNN có hai mạng LAN đều có kết nối ADSL, có một mạng có IP tĩnh, trong mỗi mạng đều có máy cài SQL server 2000.
    Vậy có thể tạo VPN để mỗi máy đều nhìn thấy SQL server ở mạng LAN kia hay không?
    Xin cảm ơn!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tomcat2 View Post
    Ai đó có thể hướng dẫn chi tiết dùm em cách set VPN... bao gồm cả cách config IP cho nó nữa
    Xin trân trọng cảm ơn trước
    co ai bit cai vpn tren cung 1 may bang mwave huong dan e voi?

Like
    2
    Đang chuẩn bị phải tạo kết nối VPN Site to Site giữa ISA2004 và Vigor 2910 các Bro nào có kinh nghiệm xin giúp phát với (ISA to ISA thi ok rồi)

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi thangbkdt View Post
    Muốn NAT phải biết dùng Router loại nào. Draytek, Zyxel và CNet dùng những thuật ngữ khác nhau.

Đặc điểm chung như sau:

Truy cập vào Homepage của Router, truy cập vào NAT hoặc Virtual Server--->Có 3 mục cần điền:

IP Address: Địa chỉ của máy cần tiến hành NAT, thường thì điền 2 dòng này giống nhau.

All Port: gõ vào Port muốn chạy. VPN chạy 1723

Lưu ý: muốn làm được cái này chạy phải có IP tĩnh hoặc dùng DDNS nha ông!

Chúc ông thành công.
    NAT thì cái nào mà chẳng giống cái nào, reg 1 cái sub, dns free mà test
    Bán con gà content đã pay vài lần 10 củ (2008)

Like
    0
    Bài này hay hơn nếu có trích dẫn cụ thể.

Trang 6 / 9 FirstFirst ... 3456789 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết