Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23
    Like
    4

Câu hỏi phỏng vấn sinh việc như thế này thì nên trả lời sau mới hiệp lý

Câu hỏi này thì mình hỏi nhiều bạn rồi, nhưng toàn trả lời mõi người mõi ý

Câu hỏi: Ví như công ty đang giao cho bạn 1 công việc quan trọng, trong lúc đó gia đình bạn lại có 1 việc đột xuất. Theo bạn thì bạn sẽ xử lý thế nào?
    Quote Quote

Like
    16
    Cái loại câu hỏi này trả lời thế nào cũng đc, người hỏi nước đôi thì cũng trả lời nước đôi.

Like
    64
    Gia đình là trên hết.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    37

chẳng sao cả

Nếu tớ là người kiếm việc thì tớ thèm vào làm chỗ người chủ topic này vì 2 lý do:
    1. Đến chính tả tiếng Việt còn viết sai thì làm sao đủ khả năng phỏng vấn và làm sếp người khác.
    2. Đây là 1 câu hỏi ấm ớ không rõ ràng, nước đôi khiến người phỏng vấn dễ nói dối. Người ta hành xử như thế nào trong tình huống này thì các bạn đoán được mà.
    Còn nếu để có câu trả lời thì như vầy:
    Tùy tình huống nào xảy ra trước thì tớ xử lý tỉnh huống đó trước. Vd nếu tớ biết trước việc gia đình thì tớ sẽ từ chối công việc và ngược lại. Ok không?

6. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    9
    Câu hỏi này cứ thành thật mà trả lời,vì câu hỏi ko rõ ràng nên phải phân chia.Ví dụ như gia đình đột xuất mà có thể nán lại được thì làm việc Quan Trọng của công ty,còn gia đình đột xuất ví dụ như Vợ Đau Đẻ Mà Ko Ai Giúp,Con Bị Xe Đâm Ngất Xỉu Cần Chở Đi Bệnh Viện thì phải phi luôn về.Tính mạng con người vẫn là trên hết.Còn bác nào chém gió bảo CHO DÙ BẤT CỨ CHUYỆN GÌ VẪN ƯU TIÊN CHUYỆN CÔNG Ty,KỂ CẢ NHÀ ĐANG CHÁY nói thế nếu mình là tuyển dụng mình cũng cho out vì BốC PHÉT,CHÉM GIÓ .đó là cá nhân mình thôi,còn tùy xem thằng tuyển nó là người thế nào

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    5
    Thứ nhất, mình nghĩ những người còn non nớt, sợ người ta không nhận làm việc nên nghĩ lung tung, chứ câu này trả lời đơn giản thôi:
    "Nếu ở nhà có việc quan trọng thì bay về liền, sự thực là tôi đã làm như vậy rồi"
    Hèm.... Thực sự là đã đi làm rồi, mà lúc bình thường làm ngon lành và chăm chỉ thì khi có việc cá nhân quan trọng, dù là sếp cũng ko lôi đầu mình ra được đâu.

Thứ hai, bạn chủ topic không thể là người làm công tác tuyển dụng được vì dốt quá, chỉnh tả sai từa lưa. Bạn thậm chí còn không thể xin việc được đâu.
    Được sửa bởi funsun lúc 22:16 ngày 13-08-2014

Like
    1
    nếu là mình thì mình sẽ chọn việc gia đình. Việc công ty có thể bàn giao cho người khác chứ gia đình chỉ có mình mình thôi chẳng may có chuyện j xảy ra thì hối cũng không kịp.

Like
    1
    Là gia đình, vì công việc nếu làm sai thì có thể sửa, còn gia đình có mệnh hệ gì thì làm gì có cái thứ hai

Like
    7
    câu hỏi về nhân cách đó mà, thành thật là tốt nhất.
    DungDs|com

Like
    71
    Nhà tuyển dụng đôi khi họ hỏi những câu rất chuối. Cái câu hỏi của bạn thì mình chưa có gặp nhưng nếu gặp thì cũng chỉ có cách nói thật thôi.
    Chuyển qua dùng vân tay rồi

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết