Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Cấu trúc lưu trữ dữ liệu trên database SharePoint

Xin lỗi các bạn vì tiêu đề hơi chung chung.

Mình đang muốn chuyển đổi dữ liệu từ một site làm trên SharePoint(SP), sử dụng MS SQlServer sang một database(db) mới để làm trên aspnet thường.

Tuy nhiên thì mình chưa rõ cấu trúc lưu trữ dữ liệu, cụ thể là việc phân chia các bảng và đối tượng như thế nào để chuyển đổi. Mình xem trên db SP thì thấy không sử dụng các bảng riêng mà chỉ có các bảng chung, có lẽ mọi đối tượng đều được lưu trữ trên các bảng chung này. Không biết bạn nào có kinh nghiệm làm trên db của SP có thể giúp mình được không.

Mình xin cảm ơn trước !
    Quote Quote

Like
    0
    SharePoint ko dùng trực tiếp DB, hầu như tất cả đều thông qua hình thức List . Cấu trúc (định nghĩa) của 1 List là Content Type tương đương như structure của 1 Table trong DB (colunms). Muốn convert từ SharePoint ra thì dùng Visual Studio hay PowerShell script nhưng khá rắc rối nếu chưa hiểu về SharePoint (dù đã có nhiều kinh nghiệm lập trình) . Nếu muốn học lập trình với SharePoint thì bạn có thể đi kiếm cuốn Inside Microsoft SharePoint 2010 (hay 2013) của Ted Pattison mà đọc, cuốn này rất hay và căn bản . Nếu có thể ko làm với SharePoint là hay nhất vì nó rắc rối và luộm thuộm ko giống cái standard nào cả . Lúc bắt đầu nếu ko có ai chỉ thì khá rắc rối .

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết