Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17
    Like
    0

Vấn đề bản quyền domain

Xin chào các bạn. Tôi có mua một domain dùng cũng dc khá lâu rồi. do ko dùng chức năng ẩn danh nên bên domain chính là ab.com nó mail cho bảo yêu cầu mình lock domain của mình vào domain mình dạng c-ab.com không thì nó sẽ gửi đơn lên hội gì gì đó đòi kiện mình và có thể sẽ phải bồi thường nó từ 50k đến 100k USD. má ơi con số còn ko bao giờ nghĩ tới. kiếm đâu ra mà bồi thường nó. mà mình nghĩ ko phải mỗi mình có domain dạng đó nên ko mail gì thêm. Theo các bác liệu mình có bị sao ko? bị kiện thật ko? lo quá. mà mình nghĩ mình có phải đi hack domain của nó đâu, vì nhà cung cấp tên miền vẫn cung cấp dc domain đó còn gì? với lại đầy người dùng domain dạng từ khóa chính như vậy? có ai gặp phải hoàn cảnh như mình ko. nội dung thì ko sao chép của nó rồi.
    PS/ xin phép dc giấu tên domain.
    Quote Quote

Like
    22
    Quote Được gửi bởi hoangtrong View Post
    Xin chào các bạn. Tôi có mua một domain dùng cũng dc khá lâu rồi. do ko dùng chức năng ẩn danh nên bên domain chính là ab.com nó mail cho bảo yêu cầu mình lock domain của mình vào domain mình dạng c-ab.com không thì nó sẽ gửi đơn lên hội gì gì đó đòi kiện mình và có thể sẽ phải bồi thường nó từ 50k đến 100k USD. má ơi con số còn ko bao giờ nghĩ tới. kiếm đâu ra mà bồi thường nó. mà mình nghĩ ko phải mỗi mình có domain dạng đó nên ko mail gì thêm. Theo các bác liệu mình có bị sao ko? bị kiện thật ko? lo quá. mà mình nghĩ mình có phải đi hack domain của nó đâu, vì nhà cung cấp tên miền vẫn cung cấp dc domain đó còn gì? với lại đầy người dùng domain dạng từ khóa chính như vậy? có ai gặp phải hoàn cảnh như mình ko. nội dung thì ko sao chép của nó rồi.
    PS/ xin phép dc giấu tên domain.
    tùy thằng ab là thằng nào nữa bác !
    bác cho biết thì ae mới trả lời đc chứ

Like
    0
    nó là một site game flash. y8 đó bác.

Like
    110
    Không sao đâu bác.......

Bảo nó qua VN mà kiện.

Trước tui còn bị thằng to hơn kiện nữa kìa. Nó gửi công văn chụp dấu đỏ chót, với chữ ký của CEO hẳn hoi. Nó claim cả Godaddy đòi lock domain của mình lại.

Các nhà bán tên miền không phải thực thi yêu cầu của bất kỳ công ty nào về vấn đề bản quyền domain. Chỉ có tòa án yêu cầu mới bị.

Nếu khôn bảo nó mua lại và bán cho nó biết đâu lại kiếm dc 50k$

Like
    0
    Nghe bạn nói cũng thấy nhẹ nhẹ người. hic cái domain này nó mà mua 1k$ là bán liền luôn. chứ dc 50k thì mình đã ko lo bị kiện. vì mình thấy bên cung cấp tên miền họ bán thì mình mua chứ làm gì nó đòi kham hết domain người ta được. cần nhiều ý kiến của các bạn nữa hơn. thanks bác

Like
    135
    Bác không phải lo, độc thằng to mồm lấy tí uy danh dọa nhau. Bảo nó có mua thì qua anh bán cho rẻ cho vài chục k$ chứ đừng có mở mồm ra lấy tí luật mà kiện tụng =)). Có giỏi thì cứ ngồi đấy mà kiện đi xem làm gì được.
    Luật domain theo như mình biết, kể cả bác có dính kiểu như là abc.com (là 1 ngân hàng xịn) bác mua được domain abc.net (đứng tên bác). Bên abc.com muốn kiện bác vi phạm khi dùng abc.net thì nó phải chứng minh được 3 điều, trong đó có 1 điều là nó phải chứng minh được abc.net cũng hoạt động trong lĩnh vực ngân hàng (có nghĩa là hoạt động cùng ngành) và gây sự nhầm lẫn thương hiệu cho người sử dụng và tạo thiệt hại cho abc.com. Chứng minh được điều đó mới đủ điều kiện để kiện lên ICANN đòi lại tên miền abc.net đó. Vậy nên nếu bác đang hoạt động khác lĩnh vực với thằng kia thì không xoắn, còn hoạt động cùng lĩnh vực thì nếu bác thích thì cứ cho nó kiện đi, chả xoắn (mình chả sợ) vì domain thằng nào mua trước thì thằng đó được mà, nếu nó đe dọa bạn bảo bạn sẽ bán cho một bên C hoạt động cùng nghành với bên nó cho nó sợ xem còn dám ý kiến nữa không, dĩ nhiên nếu muốn nhẹ nhàng thì bảo nó đàm phán, đây bán rẻ cho
    Cứng lên bác. Chúc bác thành công

Like
    22
    Về cơ bản là chủ top không phải lo, cứ ăn ngon ngủ kỹ nhé, bọn kia muốn thì phải mua lại tên miền của bác.
    Trong trường hợp này bác sẽ bị kiện và phải bồi thường:
    + Chẳng hạn như trang bán hàng trihung.com của công ty Trí Hưng.
    + Bác đăng ký trihung.info của bác hay công ty bác, và tạo một website giống và có những thông tin khiến khách hàng hiểu lầm trang của bác là website chính thức của công ty Trí Hưng.

Trường hợp này theo luật x điều y là họ có thể x x x bác ) Đại khái là như thế, câu cú có chỗ nào hơi xoắn các bác thông cảm nhé =))

Like
    0
    Mình lo ở chỗ site kia với site mình cùng nội dung về game. nhưng game thì ko trùng nhau. ( Game mình lấy ko phải từ site của nó) tuy đều là game cùng thể loại

Like
    110
    Kệ nó.......

Không sao đâu. Có chăng hơi nhức đầu vụ nó suốt ngày mail đe với cả dọa.

Mail lại bảo nó kiện đi. (móa, tiền thuê luật sư thôi cũng quá tiền mua lại domain của bác rồi).

Like
    135
    Thích thì để nó kiện đi, nó không làm gì được mình đâu bác :v

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết