Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24
    Like
    0

Hướng dẫn tạo site review cho Amazon và kiếm $500 trong 3 tháng

Hi các bác, e có post các bài viết về kiếm tiền online qua Amazon trên mục Amazon Series ở blog e.

Bữa nay post lên đây cho các bác đọc và thảo luận.

Link gốc:

kinhlup.net/2014/01/tao-product-review-site-va-kiem-500-trong-3-thang.html

==========

Qua các bài viết về Amazon Series, mình hầu hết hướng dẫn các bạn về cách tiếp cận làm Affiliate mà không có đề cập đến cách mình làm như nào với Amazon Affiliate, nên bài viết này sẽ cover toàn bộ topics về quá trình mình tạo 1 site product reviews cho Amazon Affiliate trong vòng 3 tháng.

Revenue cho mỗi site có thể từ $400 đến $500 mỗi tháng. Chắc chắn bạn cũng sẽ làm được như vậy, nên đừng bỏ sót một chi tiết nào nhé vì nó đều rất quan trọng.

Đầu tiên xem qua phần report revenue một chút, đây là phần report cho một site products reivew mình khá là tâm huyết và bỏ khá nhiều công sức vào. Report từ đầu tháng 1/2014 đến ngày 18 nhé.

Tại sao bạn nên nghe theo mình

Mình đã làm Affiliate hơn 2 năm và cho Amazon hơn 1 năm. Thành quả cũng có nhưng chưa đủ để gọi là "Passive Income" ( tạm gọi là kiếm được rất, rất nhiều ). Mình có report phần income chi tiết ở đây : report income. Ngoài ra thì mình đã làm rất nhiều với các Affiliate khác như

- Hostgator
    - ClickBank
    - Themforest

Và Amazon Affiliate là vendor mình bỏ nhiều công sức vào nhất. Hiện mình đã bỏ job hiện tại và đi theo công việc affiliate này, còn bạn thì sao? đây có thể là cơ hội cho bạn bỏ công việc nhàm chán đang có và bắt đầu theo đuổi một công việc mà mình thích.

Đừng nghĩ là bạn cần có kiến thức IT hay Marketing để làm được site reviews, vì nó dành cho bất kỳ ai đam mê và thật sự nghiêm túc. Mình nói thật đấy, thật sự nghiêm túc.
    Site reviews là gi?

Rất đơn giản, trước khi mua một sản phẩm gì, người mua thường muốn tìm hiểu thông tin về sản phẩm đó, người dùng khác đánh giá như nào, và chúng ta làm một site như vậy cho người đọc.

Thông tin quan trọng:

- Chỉ làm review cho từ 5-> 20 products liên quan, không hơn.
    - Chỉ cần 3 tháng là có thể kiếm được thu nhập.
    - Lựa chọn sản phẩm rất là quan trọng, nó quyết định xem mình có thành công hay không

Nếu bạn đã tham gia vào Amazon Affiliate rồi thì hãy đọc tiếp, còn nếu bạn chưa tham gia vào thì hãy xem 2 phần sau:

kinhlup.net/2014/01/huong-dan-co-ban-cho-newbie-ve-mua.html

kinhlup.net/2013/12/tutorial-huong-dan-su-dung-amazon-product-api.html

Giờ thì bắt đầu xây dựng trang review nhé:

====

Bài viết hơi dài nên các bác theo dõi tiếp tại blog minh nhé:

kinhlup.net/2014/01/tao-product-review-site-va-kiem-500-trong-3-thang.html

Có thắc mắc gì thì các bác cứ comment dưới, mình sẽ trả lời.

Thank you.
    Được sửa bởi snake_romantic lúc 17:13 ngày 22-01-2014
    Quote Quote

Like
    46

Hấp dẫn đây !

kiếm tiền giờ thật dễ.

3. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Hấp dẫn đây !

bác đọc kỹ bài viết e chưa mà bảo dễ, e bỏ bao nhiêu công sức mới có được 1 site như vậy đó bác.

Like
    2
    Theo em quan trọng nhất nằm ở keyword thì trong bài của bác ko thấy nói ( ý kiến cá nhân) cảm ơn bác đã chia sẻ
    couponkhuyenmai . com

Like
    31
    mình nói thật nó same same được dịch từ mấy ebook giveaway trên các from khác
    không có gì mới cả

Like
    8
    Quote Được gửi bởi pip.vn View Post
    bác đọc kỹ bài viết e chưa mà bảo dễ, e bỏ bao nhiêu công sức mới có được 1 site như vậy đó bác.
    khổ thân bác ) người ta nói kiếm tiền thật dễ là MỈA MAI bác đấy ạ
    ) bây giờ nói kháy cũng phải có người giải thích cho bác nữa ạ )

Like
    29
    làm sao cho nó lên top đc google mới quan trọng :-D

Like
    4
    tội nghiệp bác chủ thớt vất vả quá ..để mình tìm lại cái link năm ngoái ..có ông chơi GA tháng kiếm 15.000 đô cho bác nghiên cứu .có ảnh HD minh chứng hẳn hoi ...chơi Am Aff vất lắm

Like
    0
    tội nghiệp bác chủ thớt vất vả quá ..để mình tìm lại cái link năm ngoái ..có ông chơi GA tháng kiếm 15.000 đô cho bác nghiên cứu .có ảnh HD minh chứng hẳn hoi ...chơi Am Aff vất lắm
    năm ngoái là thời gian nào bác, e thì thấy Penguin update hồi tháng 6 với Humming Bird ra tháng 10 thay đổi rất nhiều thứ rồi, giờ bác ấy mà còn kiếm dc như vậy thì e thấy phục luôn.

Mà e chỉ lấy ví dụ cho 1 site thôi, bác làm thành công 1 sites thì kéo theo nhiều sites được. Khi đó income cũng tăng.

Theo em quan trọng nhất nằm ở keyword thì trong bài của bác ko thấy nói ( ý kiến cá nhân) cảm ơn bác đã chia sẻ
    e có share link cách làm keyword trên bài viết rồi, nhưng mà bác nói đúng, phần này e nói chưa rõ.

mình nói thật nó same same được dịch từ mấy ebook giveaway trên các from khác
    không có gì mới cả
    Mình cũng học hỏi từ các trang nước ngoài thôi, chia sẽ cho các member mới hoặc chưa biết. bác biết rồi thì thôi a. Mà e tự viết chứ ko có translate đâu.

Like
    0
    khổ thân bác ) người ta nói kiếm tiền thật dễ là MỈA MAI bác đấy ạ
    ) bây giờ nói kháy cũng phải có người giải thích cho bác nữa ạ )
    Không hiểu bác kia mỉa mai e làm gì, có giải quyết được gì đâu, e share cho những người chưa biết, muốn kiếm tiền thật sự chân chính, còn mấy comments như vậy thì e không quan tâm đâu.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết