Trang 5 / 5 FirstFirst ... 2345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 49 / 49
    Like
    6
    2 Trong 3 cái bác nói hình như không nằm ở TMĐT

Like
    0
    cũng mong dc như z ?

Like
    0
    Hành trình gian nan lắm. mà ở Việt Nam mình cần một công ty có tầm cỡ chiến lược và nguồn vốn lớn thì mới có thể thực hiện được

Like
    106
    Tình hình bác chủ thớt phát triển đến đâu rồi? share tí kết quả cho anh em hứng khởi!

Like
    2

Thank

Quote Được gửi bởi sudungmaytinh View Post
    Tình hình bác chủ thớt phát triển đến đâu rồi? share tí kết quả cho anh em hứng khởi!
    Chưa đâu vào đâu cả... kinh tế ngày càng khó khăn... cạnh tranh ngày càng quyết liệt... đành chờ 1 ngày tươi sáng....

Like
    2

Đúng vậy

Quote Được gửi bởi vnadall View Post
    2 Trong 3 cái bác nói hình như không nằm ở TMĐT
    chỉ 1 là zin TMĐT còn 2 cái kia để bổ trợ nhau kiểu như kiềng ba chân đó

Like
    53
    Từ ý tưởng này
    Quote Được gửi bởi giare365 View Post
    Tôi đưa ra mô hình Tam giác vàng để phát triển bền vững, nâng cao năng lực cạnh tranh & tăng hiệu quả kinh doanh:
    1./ Đỉnh thứ nhất của tam giác là hệ thống các trang mạng XH gồm: site tin tức, site nhạc, phim, ảnh, các diễn đàn trao đổi kiến thức...
    2./ Đỉnh thứ hai là hệ thống các website mua bán theo mô hình B2B
    3./ Đỉnh thứ ba chính là hệ thống các site Game...
    Bước đầu hệ thống các trang mạng XH làm nhiệm vụ quảng bá cho các web mua bán & site Game.. Site Game là nguồn thu để duy trì mọi hoạt động & phát triển hệ thống.
    Website mua bán tự quảng bá & tìm nguồn thu..., thuận lợi của mô hình B2B chính là ban đầu tạo shop, gian hàng miễn phí, giới thiệu doanh nhiệp để quảng bá & tạo môi trường mua bán... mô hình như của VG & Giare365.net nó tổng hợp có cả phần rao vặt & phần hỏi đáp giống như tích hợp thêm web rao vặt cộng một diễn đàn trao đổi kiến thức (Chợ điện tử & 123Mua không có) nội bản thân nó cũng thu hút thêm được nhiều đối tượng quan tâm.
    Với mô hình Tam giác site như trên tôi tin rằng hệ thống sẽ phát triển mạnh & năng lực cạnh tranh lớn... nó là tương lai phát triển của TMĐT, tiên đoán rằng TMĐT VN sẽ là sự chia ba thị phần của ba mô hình kiểu này...
    Trân trọng cảm ơn & mong nhận được nhiều góp ‎ trao đổi.
    Đến câu nói này

Hiện nay các web TMĐT lớn traffic cũng tụt giảm nhiều... họ cũng bộc lộ nhiều khiếm khuyết, một số đã vượt qua thời "Hoàng kim" để xuống dốc, một số có lẽ chú trọng nhiều đến doanh thu... Chỉ cần chúng ta có chung 1 ý chí & có chiến lược phát triển đúng đắn hướng tới người dùng, thân thiện với người dùng chúng ta sẽ thành công.
    và thực tế thì sau 1 năm :
    Bán http://giare365.net/ + docmain daithanhcong.com giá thương lượng....
    VẬY
    Nếu được phiền bác giare365 có thể chia sẻ thêm cho AE biết nguyên nhân của việc thay đổi ý tưởng, việc ý chí và chiến lược đúng đắn mà bác đã nêu trước đó có gì sai , hoặc có khó khăn gì ?
    để những người đi sau có thể tham khảo và rút ra bài học từ đó tìm ra con đường đi MỚI cho TMĐT VN?
    Có kế hoạch có thành công.

Like
    8

Hấp dẫn đây ! Một số góp ý nhỏ cho site

Mình thật khâm phục bác. ý tưởng của bác thật sự làm em khâm phục. Nếu Site bác mà quản trị tốt thì cạnh tranh với một số trang lớn thì không có vấn đề gì. Tuy nhiên, khi vào website của bác thì em có một số nhận xét sau:

1. Giao diện website bình thưởng, không gây thu hút lắm cho người xem, em nhìn hơi rối mắt.
    2. Đã là một site lớn như này thì cần tối ưu tất cả các module website, thân thiện với google hơn để người dùng dễ tìm kiếm.
    3. Công việc quản trị nội dung của bác chắc không tốt lắm nên phát triển không tốt.
    4. Website em thấy không đứng top, chứng tỏ bác không đầu tư mấy về site này sau khi xây dựng website như SEO, quảng cáo google Adwords,...
    5. Chi phí xây dựng và phát triển site này rất lớn, nên độ hiệu quả, thu được nguồn vốn thì bác phải kiên trì. Mất từ 1 đến 2 năm thu hồi vốn là ước mơ.

Em có đóng góp 1 số ý kiến để bác phát triển cho website như sau:
    1. Tối ưu tuyệt đối website để người dùng dễ tìm kiếm, thân thiện với google.
    2. Đầu tư cho đội ngũ phát triển nội dung website
    3. Ý tưởng để phát triển mở rộng website, như tổng hợp các trang rongbay .com với vatgia .com lại xem sao :d
    4. Đầu tư cho SEO vs quảng cáo để site lên top

Bác đã có ý tưởng lớn như vậy, đồng thời xây dựng được một site như này thì đừng ngại bỏ ra chi phí phát triển hơn nữa.

Chúc bác thành công.
    Nếu có rảnh thì em vs bác gặp nhau cùng bàn luận và phát triển website ( gọi là chém gió :d).
    YM _ Sky: duong_tatthanh
    Thiết kế - In ấn - Quảng cáo - 0979008304

Like
    0
    Good luck to you

Trang 5 / 5 FirstFirst ... 2345

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết