Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    28

Hỏi về độ chịu tải VPS Digitalocean

Như tiêu đề. Mình có ý định làm 1 site dạng kiểu news, tin tức và giới thiệu thông tin, toàn bộ ảnh được để ở host ngoài. Không cần xử lí tính toán quá nhiều thì nếu thuê gói VPS min của DigitalOcean 512M Ram 1Cpu thì liệu cùng 1 lúc chịu tải được tầm bao nhiêu người truy cập vậy các bác nhỉ?
    Và nên cài OS nào là tốt nhất.
    Thấy nhiều bác mua của bên này rồi nên mạo muội vào hỏi xin ý kiến các bác cái.
    Mình cám ơn các bác trước.
    Thân!
    Bạn không thể nhìn thấy chữ kí vì nó quá đẹp.
    Quote Quote

Like
    24
    Câu trả lời là tùy vào việc bác config và tối ưu các service của bác, nếu làm tốt thì có thể xử lý hàng ngàn connection còn nếu không thì không thể lên mức đó, nói chung là kỹ năng của system admin là vô cùng quan trọng, càng hiểu về service để config thì càng tốt. Còn nếu bác install ở mức default thì thôi rồi, hiệu quả không cao. Nếu install apache + mysql + php mà không performance tuning gì thì gói 512 MB khoảng 200 user online là max à.
    Công Nghệ VPS

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    28
    Em thấy Ram 512 thôi mà bác bảo config tốt có thể lên đến hàng ngàn connection liệu có quá không bác .

Còn em đảm bảo web em được tối ưu và bật cache khá tốt rồi. Nhưng em muốn dùng memcahe cho web, vậy có nên tích hợp thêm vào cho apache memcahe và nginx không bác?

Like
    24
    Nhiều con VPS 512 MB nhưng netstat -nat ra trên 2k connection là bình thường mà bác. Cái việc bật cache của bác không gọi là tối ưu, cùng lắm cải thiện được hiệu quả chút ít thôi, giải quyết được cái ngọn chứ không được cái gốc. Hơn nữa dùng memcached phải dành ra một lượng RAM phục vụ cho cache cũng tốn RAM nữa.

Tối ưu mà em nói ở đây là tối ưu linux kernel, bao gồm kernel, các module (recompile, rebuild, ...), tcp/ip stack, đồng thời tối ưu các service, bao gồm apache, nginx, hay mysql: lựa chọn mpms thích hợp sử dụng, rồi quy định thông số cho các connection hợp lý, sử dụng query cache, lựa chọn cách lưu trữ database, sử dụng các tính năng perforamnce tuning cho mysql, mỗi service có nguyên vài quyển ebook về việc performance tuning cơ mà, nhiều vấn đề lắm ,

Nói chung là nhiều thứ lắm, tối ưu không đơn giản là bật cached hay là build reverse proxy rồi bảo tối ưu, chưa nói về firewall, idps này nọ nữa.
    Công Nghệ VPS

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    28
    Như em đã nói nếu như service bên em phát triển lớn và mạnh hơn chắc chắn sẽ tìm đến bên bác ạ
    Lúc đó chưa biết chừng sẽ không thuê VPS nữa mà thuê Dedicate mất.
    Còn hiện tại thì nguồn đầu tư chưa được vững lắm và chưa có khung hình phát triển rõ ràng nên chưa dám mạnh tay.
    Chúc bác thành công

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    110
    Đề nghị bác congnghevps làm 1 bài cho ae sáng mắt nào.

Like
    24

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi sincos View Post
    Đề nghị bác congnghevps làm 1 bài cho ae sáng mắt nào.
    Trong tương lai nhất định sẽ làm đầy cái kho tài liệu tham khảo này : http://congnghevps.net/technology/document
    Công Nghệ VPS

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết