Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    2

Gặp rắc rối về việc Windows 8 khởi động lại không cho cài tiếp ???

Mình dùng laptop Sony Vaio FW-448, đang dùng Windows 7, hôm nay muốn thử qua Windows 8 nên bỏ DVD vô cài. Mình đang cài ngon, đã tới cái bước mà máy báo là sẽ khởi động lại trong 10 giây để chuẩn bị vào màn hình setup tài khoản. Tuy nhiên khi nó khởi động lại thì nó lại tiếp tục load cái đĩa DVD Windows 8 để quay lại bước đầu tiên, làm mình không thể hoàn thành việc cài đặt @_@, mình đau đầu với nó luôn (ko phải do đĩa nha, mình đã thử cài bằng đĩa Windows 7 như trước đây đã từng cài thành công thì tình trạng trên vẫn diễn ra, điều đó chứng tỏ hệ thống có vấn đề.

Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình nha. Thanks nhiều luôn!
    Quote Quote

Like
    20
    Đừng cho nó khởi động bằng cái Cd/DVD bằng cách bấm nút cho dỉa chạy ra. Khi máy khởi động với ổ cứng rồi thì dẩy dỉa vào.
    Nếu máy không chịu khởi dộng bẳng ổ cứng mà cứ phải đòi khởi dộng với DVD thì khi cài Win 8 phải cài mới (xoá format lại ổ hay partition).

Like
    2
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Đừng cho nó khởi động bằng cái Cd/DVD bằng cách bấm nút cho dỉa chạy ra. Khi máy khởi động với ổ cứng rồi thì dẩy dỉa vào.
    Nếu máy không chịu khởi dộng bẳng ổ cứng mà cứ phải đòi khởi dộng với DVD thì khi cài Win 8 phải cài mới (xoá format lại ổ hay partition).
    cám ơn bạn nha, mình làm theo cách của bạn chỉ và đã thành công, nhưng lại phát sinh cái này: Mỗi khi mở laptop lên thì màn hình khởi động chạy vài giây, bên dưới có mấy cái dấu chấm xoay hình tròn, đang xoay thì nó ko xoay nữa mà đứng luôn, mình phải ấn một phím bất kỳ nào đó thì nó mới xoay tiếp và nhảy qua màn hình đăng nhập @_@ Vụ này chắc bó giò luôn quá!

À quên, cho mình hỏi thêm: để bỏ "chế độ tự động BOOT khi có thiết bị" như bạn nói thì phải làm sao?

Like
    0
    dường như thế, format cai lại là oki nhất

Like
    0
    Bác chú ý, khi chạy xong reset thì đâu cần tới đĩa nữa, chỉ nhét lúc đầu nó nạp vào thôi, còn bước set up không liên quan đến ổ đĩa

Like
    0
    xóa cài lại đi cho nhanh, ^^

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết