Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    8

Giải pháp SEO dành cho người mới phát triển website

Lang thang trên ddht.com cũng đã khá lâu rồi, hiện tại đến thời điểm này mình không khẳng định những bài viết mình đóng góp cho ddth.com đều là chất lượng tuy nhiên mình rất thích chia xẻ và được chia xẻ những điều mình biết.
    Trong bài biết SEO từ khóa chỉ một đêm lên top google của thành viên bangnvkd cũng là một người bạn thân với mình trong suốt quá trinh làm việc trực tuyến. Mình rất khâm phục tài năng về SEO của bạn ấy. Đến nay sau hơn 1 năm kể từ thời điểm đăng bài viết đó, một vài từ khóa vẫn trụ được hạng thật quả là siêu rồi.
    Bài viết này nhắm đến những thành viên mới gia nhập thế giới của web và SEO với mong muốn mang lại được chút bổ ích cho mọi người.
    Nếu bạn mới phát triển một website thì chắc chắn thứ hạng của site bạn còn rất non trẻ. Chắc chắn là thế rồi, việc bạn muốn SEO ngay cho site của bạn và muốn có kết quả ngay thì thực sự là một điều khó khăn đến ngay cả những seoer cứng cũng khó thực hiện được. Giải pháp tốt nhất mình giới thiệu ở đây là bạn cần phải đi theo con đường vòng một chút. Đó chính là việc bạn bangnvkd đã làm trước đó.
    Bằng việc bạn chọn một site chất lượng tốt để đăng tin về sản phẩm, dịch vụ của bạn chắc chắn sẽ có ngay kết quả như mong muốn. Với từ khóa Mercedes C300 mình đang đẩy seo cho trang mercedesbenz.edu.vn chẵng hạn. Đó là một site mới và mình chọn giải pháp sẽ đăng vài tin lên một số site như rongbay, enbac, vatgia... và nên nhớ, bạn chỉ đạt được kết quả tốt nếu nội dung của bạn hoàn toàn chất lượng ngay cả đối với tin đăng của bạn.
    Phương pháp:
    1. Đăng 1 bài chất lượng lên site của bạn giới thiệu về sản phẩm, dịch vụ
    2. Bắt đầu dùng site khác đăng bài quảng cáo và trỏ tối đa 3 link về bài viết trên site của bạn. Lưu ý là bài đăng rao vặt cũng phải là bài bạn tự viết đến 80% nhé. google không thích bị vượt mặt.
    3. Chờ đợi kết quả
    Với phương pháp nhỏ này, mình đã thành công với từ khóa Mercedes C300 cho site mercedesbenzvn.com và site mercedesbenz.edu.vn chỉ trong một thời gian rất ngắn(7 ngày) thứ hạng hiện tại khá tốt và có triển vọng đạt top 3 chỉ trong vài ngày tới. Bạn có thể check kết quả này trên google nhé!
    Chúc các bạn thành công với phương pháp của mình và hy vọng bài viết có ích đối với những bạn mới bước vào và đang tìm hiểu về SEO
    Quote Quote

Like
    9
    Bài viết có ích, cũng đang làm điều này

Like
    171
    Vấn đề chủ yếu của topic này là backlink, mà ít có người nhắc đến Onpage nhỉ ?

Like
    12
    Quote Được gửi bởi nhokdragon94 View Post
    Vấn đề chủ yếu của topic này là backlink, mà ít có người nhắc đến Onpage nhỉ ?
    Chỉ mới thấy nói về back link. Back link mà không onpage ngon thì mới được điều kiện đủ mà thiếu điều kiện cần.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi crocodine View Post
    Chỉ mới thấy nói về back link. Back link mà không onpage ngon thì mới được điều kiện đủ mà thiếu điều kiện cần.
    1. Viết bài chất lượng trên site. Có nghĩa là chủ topic muốn nói rằng bạn cần phải onpage cho tốt rồi.

Like
    12
    Quote Được gửi bởi phamkhaclong2003 View Post
    1. Viết bài chất lượng trên site. Có nghĩa là chủ topic muốn nói rằng bạn cần phải onpage cho tốt rồi.
    Viết bài chất lượng trên site là có content tốt. Onpage gồm một số thứ nữa.

Like
    2
    cảm ơn giải pháp đã giúp mình phát triển site đúng hướng!

Like
    8
    Đúng như dự đoán khá chính xác về thời gian lên top và trụ hạng của từ khóa Mercedes C300 mà mình đang triển khai bằng phương pháp này. Hôm nay, sau 3 ngày thực hiện mình đã nhận được kết quả khá khả quan về vị trí của từ khóa trong tương lai.
    Một số bạn có bảo mình về vấn đề onpage, tuy nhiên mình cũng không thể nói hết được vấn đề này bởi nếu có đề cập đến chắc phải viết riêng thêm 1 topic nữa mới vừa, hơn nữa nếu đề cập chắc cũng sẽ loãng ý của mình muốn gửi đến các bạn mới trong quá trình nghiên cứu về giải pháp SEO. Trong bài sắp tới chắc chắn mình sẽ đề cập đến vấn đề này.
    Chúc các bạn có được kết quả tốt nhất.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết