Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 43
    Like
    0

Thông tin Giới thiệu dichvucongdong.com

Là một người học tin học cũng đã được vài năm, mình nghĩ có đủ trải nghiệm để hình dung những khó khăn khi học công nghệ thông tin (xin được viết tắt là CNTT) nói chung và lập trình nói riêng ở nước ta. Khó khăn lớn nhất mà bản thân mình nghiệm thấy là tài liệu - sách vở để có thể tự nghiên cứu. Vốn ngoại ngữ mình thì lại không nhiều nên cũng phải mất một khoảng thời gian rất lâu mình mới có thể tạm quen với việc tìm kiếm tài nguyên trên mạng internet, trong khi sách CNTT ở Việt Nam thì phần lớn là dịch từ tài liệu nước ngoài, mà việc dịch tài liệu nước ngoài thì khiến việc học tập - nghiên cứu đã khó lại càng thêm khó, lí do là người dịch chưa hẳn đã là dân IT nên không tránh khỏi dịch thì tốt nhưng diễn giải lại quá khó hiểu. Từ những khó khăn đó, gần đây mình nảy ra ý tưởng xây dựng 1 dịch vụ trên mạng cho phép các thành viên chia sẻ những kiến thức về CNTT thông qua các video clip tự tạo. Việc học CNTT bằng video clip tiếng việt kết hợp với mã nguồn có sẵn sẽ giúp cho các bạn dễ nắm bắt kiến thức hơn so với việc tự đọc sách. Mình biết hiện nước ngoài cũng có rất nhiều video clip dạy lập trình, tuy nhiên với hy vọng tạo ra những clip tiếng việt để phục vụ người dùng phổ thông, mình đã xây dựng web site www.dichvucongdong.com để từ đó phát triển dịch vụ chia sẻ clip về CNTT với mục tiêu phổ cập tin học đến mọi người thuộc tất cả lĩnh vực từ cơ bản đến nâng cao như: tin học văn phòng, tin học căn bản, lập trình, thủ thuật,.... Hiện dịch vụ của mình cũng đã có hơn 100 clip đủ thể loại và mình cũng đang sắp xếp để tiếp tục quay clip chia sẻ những kiến thức mà mình góp nhặt được từ trước đến nay.
    Vậy, mình xin phép được giới thiệu site với hy vọng giúp các bạn mới có thể tìm kiếm được những kiến thức mà mình còn thiếu một cách hiệu quả.

Thân !
    Nguyễn Hoàng Linh
    webmaster@dichvucongdong.com
    hoặc khunglongbeo@hotmail.com
    Quote Quote

Like
    0
    Hay đấy anh chàng khủng long béo,good job man !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi denisvu View Post
    Hay đấy anh chàng khủng long béo,good job man !
    Hình như mọi người chưa quen lắm với việc tự quay clip thì phải, hy vọng sắp tới sẽ có nhiều đóng góp hơn từ phía cộng đồng. Cám ơn lời khen của bạn !

Like
    345
    Một site rất hay anh khunglongbeo à!

Đã từng biết KLB qua những bài viết rất hay về VB trên TTVNOL, nay thấy làm cái này nữa!

Mong rằng site sẽ phát triển mạnh!

Like
    0
    Ý tưởng thì rất hay rồi. Cố gắng thực hiện tốt nữa là được. Cố lên!

Like
    0
    @khoabeo108, @traicocxanh, @denisvu: cám ơn các bạn ! Mình sẽ cố gắng để những clip mới ngày càng phong phú hơn. Hiện đã giới thiệu thêm 2 phần của việc xây dựng 1 site tin tức đơn giản trên nền .net 2.0 (asp.net + vb.net + c#) ! Mai và mốt mình sẽ quay xong bộ clip hướng dẫn tạo nó ! Sự cổ vũ của các bạn là động lực rất lớn để mình có tự tin phát triển tiếp đấy ! Xin cảm ơn !

@all: hy vọng sẽ có ngày càng nhiều người cùng chia sẻ kiến thức bằng video clip để tạo điều kiện thuận lợi trong việc phổ cập tin học đến những người dùng mới đặc biệt là người dùng phổ thông ! Mong được sự ủng hộ và đóng góp từ cộng đồng

bảo hà Guest
    Đừng nghe người ta nói hãy xem người ta làm. Kết quả của bạn khunglongbeo còn hay hơn các cuộc họp bàn về CNTH của nhiều cơ quan xí nghiệp đơn vị và trường học....cuối cùng chỉ tìm các giải ngân cho hợp lý. Sắm máy thật xin chỉ để nghe nhạc, xem báo và vào những trang Web lịn tinh

Like
    0

Hoàn toàn đồng ý với bạn bảo hà

Quote Được gửi bởi bảo hà View Post
    Đừng nghe người ta nói hãy xem người ta làm. Kết quả của bạn khunglongbeo còn hay hơn các cuộc họp bàn về CNTH của nhiều cơ quan xí nghiệp đơn vị và trường học....cuối cùng chỉ tìm các giải ngân cho hợp lý. Sắm máy thật xin chỉ để nghe nhạc, xem báo và vào những trang Web lịn tinh
    Theo dõi rất nhiều những bài viết, những site được giới thiệu trên ddth mình nhận thấy các bạn trẻ ngày càng trở nên khắt khe và không dễ tính chút nào trong việc đánh giá một site hay một project nào đó. Đơn cử rõ ràng nhất là những cuộc thảo luận đầy sôi nổi và không kém phần căng thẳng như ở các chủ đề "vượt qua yahoo ???", "Giới thiệu yeunhatky.com" hay "Maxaho.com"... Thì điều làm mình ngạc nhiên nhất ở site dichvucongdong.com này là bởi vì cho đến giờ phút này cũng chưa có một lời chê nào ! Mà quả thực đúng vậy, bạn khunglongbeo đã xây dựng một site rất ý nghĩa, đừng nói là site của bạn có một giao diện khiến mình phải khâm phục mà nó có xấu ỉn (xin lỗi nếu quá lời) đi nữa thì mình vẫn khen bạn một cái vì những gì bạn đóng góp cho cộng đồng người dùng cả chuyên lẫn không chuyên ! Chúc site của bạn ngày càng có tiếng vang, đem lại lợi ích thiết thực cho cộng đồng, không suống suông như lời bạn bảo hà đã nói về các dự án phổ cập tin học của các trung tâm đoàn xã, đơn vị trường học. MỘt lần nữa, bravo bạn khunglongbeo.

Like
    0
    Bố khỉ cái thằng cha này, tự biên tự diễn vừa vừa thôi. Chắc là tức với mấy cái vượt qua yahoo kia lắm nên mới bày ra cái trò này. Trang thấy có cái gì đâu, toàn mấy cái dịch vụ quá mức bình thường, chắc là để đánh bóng cái : Nguyễn Hoàng Linh. Làm cho ngon rồi hãy đi giới thiệu, đòi vượt qua cả Yahoo luôn mà, thấy cũng có mặt trong cái bài vượt qua yaho đó thôi

Like
    0
    Lúc trước vào dvcd thấy nick anh khunglongbeo sáng, có qua Yahoo Msgr chào mà ko thấy trả lời?!

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết