Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20
    Like
    0
    Bác ơi, em chỉ thích máy Flash Mem thôi, chứ cái Creative Zen Vision M thấy cồng kềnh lắm; nó thuộc loại ổ cứng. Hơn nữa em chả thích coi phim, chỉ nghe nhạc thôi là đủ rồi. Cái Samsung K3 coi bộ mới quá sao ko có ai xài hỉ, nó có hỗ trợ âm thanh Sờ Rao, còn Ipod thì ko.

Like
    86
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Nhà tôi dùng IPOD (tôi và các con) nên không biết Creative Zen như thế nào. Rất muốn biết so sánh hai thứ như thế nào.
    Chỉ biết là IPOD quá tốt. Cầm nó trên tay bạn có cái cãm giác như cầm một miếng thép chắc nịch. Mấy cái nút chỉ xoa nhẹ là nó di chuyển rất mướt. Chỉ có cái là phải dùng Itunes Softare cho nó là làm mình không thích lắm. Tôi không thích bị bắt buộc phải dùng Softare đặc biệt như thế. Ipod có thể làm dể dàng hơn như các USB MP3 Player thứ rẻ tiền, loại cắm vào USB copy nhạc là chơi.
    Rất mong có ai có Zen hay Samung nói lên cảm tưởng như thế nào khi dùng chúng.
    Cái này đụng chạm hơi tí về nghề nghiệp nên có vài cái comment đứng trên phương diện product developer hen.
    Ai khen design của Creative thì làm Creative mừng quá. 2 năm trở lại đây Creative mất thị phần dã man về tay những hãng như Sandisk và Samsung và lỗi nặng nhất nằm ở design của Creative.

Cái tệ nhất của Creative nằm ở chỗ khoái dùng nhựa, plastic. Nếu nhìn gần sẽ thấy nó khá cheap khác gì với China brandless name đâu trong khi đại ca Apple có sự lựa chọn sáng suốt với việc chơi miếng kim loại ở sau, vừa giải nhiệt tốt cho máy, vừa nhìn rất ngầu.

Xét về mặt audio quality, tôi đang đứng trên phương diện product developer nhé vì thế xin đừng cãi là tôi nghe cái này hay hơn cái kia hay hơn. Bọn tôi chỉ dùng scope và waveform để nói chuyện thì Creative là hãng chú ý đến audio quality nhiều nhất. Chất lượng audio của Creative hơn hẳn các hãng khác như Ipod hay Sandisk. Bán chip cho Creative rất cực vì đòi hỏi audio quality khá cao.

Xét về mặt user friendly, các hãng lớn non-Apple đều phải dùng PlayforSure với MTP làm protocol để giao tiếp vì thế bạn phải sử dụng Windows Media Player hoặc các chương trình xài chuẩn MTP. Vì thế cũng phiền toái không kém nếu những ai ghét lưu trữ nhạc thành database như tôi. Và ở điểm này sự phiền toái của Creative, Sandisk cũng chẳng khác gì em Ipod. Cũng phải sử dụng chương trình riêng ( ở đây là Windows media player), không thể drap and drop như các em China brandless support MSC ( Mass Storage Class) y như cái thumb drive bỏ vô cái nào thì chạy cái đó.

Xét về mặt button thì nếu em Ipod chơi touch kiểu vòng xoay thì em Zen chơi kiểu touch updown và em Samsung chơi kiểu button touch. Cũng y chang như nhau cả thôi và tôi khoái Ipod nhất với lý do nó đi tiên phong trong cái màn touch này.

Nói tóm lại, về phương diện cá nhân tôi nếu chọn design tôi chơi Ipod rồi đến Samsung. Nếu chọn audio quality tôi chọn Creative. Nếu chọn user friendly tôi chọn China brandless. Nếu chọn độ bền tôi chọn Samsung, Sandisk ( lý do Samsung và Sandisk là 2 hãng sản xuất memory flash). Nếu chọn mua rồi để bán đi bán lại: tôi chọn Ipod ( vì bán lại ít lỗ nhất). Về ít hao năng lượng , pin bền nhất tôi chọn Sony. Và nếu mua để mai mốt xài cho Win Vista tôi chọn Microsoft Zune ).

(PS: tất cả những product trên tôi đều xài qua :p )

Like
    0
    Xin phép chen ngang mọi người 1 chút. Mình muốn mua 1 máy nghe nhạc kèm chức năng ghi âm (phục vụ cho việc học ngoại ngữ), máy nào phù hợp với nhu cầu của mình.

Có người giới thiệu iPod, có người giới thiệu Creative Zen M ?!!

Mong các bạn có kinh nghiệm về việc chọn máy ghi âm và nghe nhạc cho lời khuyên.

Thanks !

P/S : budget ~ US $300

Like
    0
    Bài viết của lqkhoi quá hay, xin pà con cho một tràng pháo tay khen thưởng!!!

Like
    0
    Iriver cũng là một sự lựa chọn không tồi.

Like
    86
    Quote Được gửi bởi neversoninlaw View Post
    Xin phép chen ngang mọi người 1 chút. Mình muốn mua 1 máy nghe nhạc kèm chức năng ghi âm (phục vụ cho việc học ngoại ngữ), máy nào phù hợp với nhu cầu của mình.

Có người giới thiệu iPod, có người giới thiệu Creative Zen M ?!!

Mong các bạn có kinh nghiệm về việc chọn máy ghi âm và nghe nhạc cho lời khuyên.

Thanks !

P/S : budget ~ US $300
    Ipod ko cho thâu âm , muốn thâu âm bạn phải mua thêm thiết bị phụ trợ. Tất cả các mp3 player hiện nay recording chỉ tạm thôi chứ không tốt được, lý do cái microphone chỉ là tạm bợ builtin và chất lượng khá tồi.

Like
    86
    Quote Được gửi bởi giooc3chop View Post
    Bài viết của lqkhoi quá hay, xin pà con cho một tràng pháo tay khen thưởng!!!
    cám ơn. Bọn tôi làm chip để bán cho các hãng trên nên trong lab lúc nào cũng có hầu như tất cả các mẫu product có trên thị trường.

Cũng phải biết ưu khuyết để có thể nói chuyện với khách hàng.

Like
    0
    @lqkhoi : thế thì theo nhu cầu của mình, bạn tư vấn giúp mình 1 chủng loại vừa nghe nhạc mp3 vừa ghi âm good đi (2 chức năng chính)

Like
    612
    Nói vậy cho ngắn gọn nè bác TOM: iPod là cho đàn bà, Zen là cho đàn ông

Đàn bà chỉ cần mẫu mã bên ngoài nhìn đẹp là vui rồi, còn đàn ông thì cần chất lượng, hihihi.

Like
    20
    Quote Được gửi bởi Arkain View Post
    Nói vậy cho ngắn gọn nè bác TOM: iPod là cho đàn bà, Zen là cho đàn ông

Đàn bà chỉ cần mẫu mã bên ngoài nhìn đẹp là vui rồi, còn đàn ông thì cần chất lượng, hihihi.
    Thật ra cái iPod của mình là do con nó cho chớ không phải mình mua. Tuy nhiên nếu được lựa chọn theo ý thích thì vẩn là iPod vì đã thích nó rồi.

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết