Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 31
    Like
    0
    Tiền ko phải là tất cả, nhưng muốn có tất cả thì phải có tiền

Like
    0
    Tiền không mua được tình yêu nhưng tiền có thể giúp tình yêu vững mạnh.

Mà con người cần nhất là tình yêu trong cuộc sống.

Like
    0
    Thử nghĩ xem tại sao có thằng làm đc 1000$ tháng mà có thằng chưa đc 1 chai đó là lý do người ta ngưỡng mộ nó.ĐỪng than thở rằng mình ngèo hay vì ngèo mà ko đc người khác ngưỡng mộ.Hãy cố gắng để người khác phải ngưỡng mộ mình.Đó cũng chính là lý do thúc đẩy sự phát triển xã hội và là động lực giúp con người vươn lên.
    Nếu ko vượt qua và vươn lên được thì NGHÈO CŨNG ĐÁNG LẮM và BỊ NGƯỜI KHÁC COI THƯỜNG CŨNG ĐÚNG THÔI bởi vì bạn KO ĐÁNG ĐỂ NGƯỜI TA KÍNH TRỌNG
    Tiền không phải là tất cả nhưng đối với mình,sống mà chỉ cam chịu là 1 người ngèo khó,đau khổ thì KHÔNG SỐNG LÀM GÌ

Like
    0
    Tiền không phải là thước đo giá trị con người, đó là điều chắc chắn, nhưng nó lại ảnh hưởng đến cái nhìn của người khác đối với mình :|. Việc làm nhiều hay không nhiều tiền có liên quan gì nhỉ, nhiều thằng ăn hối lộ, phạm pháp hay làm những nghề không tốt đều làm nhiều tiền đó thôi, chẳng lẽ lại đi ngưỡng mộ =)); trong khi đó có những người có tài thực sự do nhiểu lý do lại không kiếm đc việc làm nhiều tiền, như vậy lại khinh thường họ :-/

Like
    0
    hey man, i think u wrong)
    Imagine: Bạn và 1 người bạn của bạn cùng đến 1 nhà, nhà đó có 1 đứa trẻ khoảng 2 tuổi thôi. Bạn thì ăn mặc thường thôi, còn thằng bạn của bạn thì diện ngất trời, sau đó thì 2 đứa cùng đòi bế 1 em bé. Đứa bé sẽ nhảy phóc lên người thằng bạn của bạn Đến trẻ con nó còn thế huống gì người lớn . Bạn phải thấy rằng chính sự phân biệt giàu nghèo ngày càng tăng, mà sẽ làm động lực cho bạn muốn giàu chứ, ai cũng có cách làm giàu của riêng mình, người giỏi thì mở công ty riêng, làm giàu bằng chính chất xám của mình. CÒn những thằng ngu sẽ chọn con đường công chức, sau đó thì đục khoét tiền của dân, dĩ nhiên, làm giàu kiểu này sẽ không bền vì ngày càng có nhiều quan tham nhũng đã bị dân đưa ra ánh sáng.P/S Nếu bạn có tài thật sự thì bạn không sợ nghèo đâu

Like
    0

Cần chú ý !

có lẽ sieu ngoc hỏi hơi bị thiếu.
    Vấn đề có lẽ còn phải thêm chữ "quyền" vô nữa, vì có quyền ắc có tiền, có quyền sẽ được người khác coi trọng.
    như Mai Thanh Hải đó có học hành gì đâu nhờ uy của bố cũng có bằng Đại Học mặc dù chả học hành gì, cũng vào bộ làm đó thôi, và hàng trăm doanh nghiệp giám đốc phải luồn cúi đút lót đó thôi. Và phải kính trọng nó thôi mặc dù chẳng học hành gì, cũng chả có bằng cấp gì. nhưng giám đốc các doanh nghiệp vẫn phải đút lót nó.
    nếu sự việc không bại lộ thì giờ hàng trăm doanh nghiệp vẫn khổ vì cha con nó

có tài chưa chắc được người khác coi trọng, đúng dó và cũng chưa chắc có nhiều tiền nhưng chắc chắn có "quyền" ắc có tiền thôi (tùy bạn có trong sạch hay không thôi, nếu bạn trong sạch thì tiền sẽ ít), có quyền sẽ được người đời kính trọng cái này thì chắc chắn bạn là tham quan người ta vẫn phải luồn cúi bạn, bạn là thanh quan người ta sẽ biết ơn và coi trọng bạn bạn đi đâu người ta gặp người ta sẽ cúi chào bạn.
    tỷ lệ thất nghiệp ở VN cũng nhiều lắm SV ra trường giờ kiếm việc cũng khó....vấn đề muôn thuở của SV ra trường là vậy.

Like
    0
    Tiền bạc do chính tay mình làm ra là một trong các thước đo giá trị con người.
    Được sửa bởi tềthiên lúc 15:52 ngày 30-04-2007

Like
    529
    "Tiền bạc do chính tay mình làm ra " chứ nhẩy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    "Tiền bạc do chính tay mình làm ra " chứ nhẩy
    Xin lỗi bác Dê Lỳ !!! Em gõ sót. Em sẽ sửa lại ngay .

Like
    612
    Quote Được gửi bởi tềthiên View Post
    Tiền bạc do chính tay mình làm ra là một trong các thước đo giá trị con người.
    Không sai!

Cũng chính vì lý do này mà Bill Gates có nhiều người ngưỡng mộ hơn là Bùi Tiến Dũng

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết