Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Hạnh phúc Hỏi cách chuyển định dạng file video sang .dat

Chào các bạn!
    Mình có đầu đĩa DVD chỉ đọc được file video định dạng .DAT, các dạng khác như: MPEG, FLV, AVI, MP4, … đều không đọc được. Khi mua đĩa VCD ở tiệm thì hát được ( vì nó là file .DAT ), còn tải trên mạng về thì không hát được.
    Mình cũng đã dùng phần mềm Format factory để chuyển định dạng nhưng không có .DAT nên cũng không hiệu quả.
    Nhờ các bạn chỉ dùm cách chuyển các file tải trên mạng về ( FLV, MPEG…) sang .DAT hoặc có cách nào để chép vào USB hay CD cho hát được không?
    Cám ơn rất nhiều!
    Quote Quote

Like
    4
    Bạn dùng Nero ghi ra đĩa CD. Chọn kiểu là Video-CD thì nó tự động convert sang file .Dat

Like
    0
    bạn dùng total video converter convert ra VCD.
    ghi file sau khi convert ở chế độ ghi VCD thì file sẽ chuyển thành .DAT thôi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuananhh View Post
    bạn dùng total video converter convert ra VCD.
    ghi file sau khi convert ở chế độ ghi VCD thì file sẽ chuyển thành .DAT thôi
    Mình đã dùng Total video converter nhưng cũng chỉ thấy các định dạng convert ra là: AVI, MP4. 3GP, MPEG, VOB, MOV, WMV, FLV, AUDIO, và MORE ( gồm có: TS, ASF, MKV, SWF). Không thấy .DAT bạn ơi, bạn chỉ thêm và cụ thể dùm mình nhé, mình còn non vụ nầy lắm.
    Cám ơn rất nhiều nhé!

Like
    201
    Quote Được gửi bởi tuanla6 View Post
    Bạn dùng Nero ghi ra đĩa CD. Chọn kiểu là Video-CD thì nó tự động convert sang file .Dat
    Thg cha này trả lời đúng từ đầu thì chả thấy ai quote
    :likeaboss:

Like
    20
    Quote Được gửi bởi tung99 View Post
    Chào các bạn!
    Mình có đầu đĩa DVD chỉ đọc được file video định dạng .DAT, các dạng khác như: MPEG, FLV, AVI, MP4, … đều không đọc được. Khi mua đĩa VCD ở tiệm thì hát được ( vì nó là file .DAT ), còn tải trên mạng về thì không hát được.
    Mình cũng đã dùng phần mềm Format factory để chuyển định dạng nhưng không có .DAT nên cũng không hiệu quả.
    Nhờ các bạn chỉ dùm cách chuyển các file tải trên mạng về ( FLV, MPEG…) sang .DAT hoặc có cách nào để chép vào USB hay CD cho hát được không?
    Cám ơn rất nhiều!
    Video format cho VCD là DAT cũng như format cho DVD là VOB.
    DAT củng là format MPEG.
    Máy DVD của bạn dọc dỉa VCD, vì vậy chỉ dùng Nero burn file video ( MPEG, FLV, AVI, MP4) ra VCD thì máy bạn đọc được, Xin bạn quên cái chữ DAT đi cho nó lành. Vì nếu chỉ copy 1 file DAT đơn độc vào dỉa CD hay USB thì cái DVD của bạn củng chả đọc được vì ngoài cái file name format của một video file còn phải là nằm dúng trong folder tên gì với các file dịnh dạng khác mới cấu tạo thành một dỉa video toàn thiện.

Còn nếu chĩ muốn 1 file DAT không thì bạn hãy rename file Mpeg lại với extention là DAT là xong.
    Nhưng nếu cái DVD của bạn không chơi được cái file DAT đó thì đừng vội kết luận là già Tom chỉ sai mà hảy tham khảo cho đầy đủ về format của 1 VCD như thế nào.
    Được sửa bởi The Old Man lúc 21:28 ngày 08-07-2013

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết