Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Nhờ các bạn cứu khẩn cấp

Hix, file excel của mình ngày hôm trước save lên server công ty, hôm sau mở lại tự nhiên lại không đọc được, nó báo lỗi "Excel cannot open the file "......xlsx" because the file format or file extension is not valid. Verify that the file has not been corrupted and that the file extension matches the format of the file"
    File này của mình khá quan trọng, rất mong các bạn cứu giúp
    (mình định đưa file lên nhưng ko biết đưa lên kiểu gì)
    Quote Quote

Like
    2,418
    Hy vọng máy của bạn chỉ bị lỗi mất liên kết giữa file *.Xlsx và chương trình Excel, có thể thử bằng cách mở windows explorer lên, vào folder chứa các files excel, nếu icon nó ra hình lạ lạ chứ không phải icon của excel (hình như là chữ L nghiêng màu xanh thì phải, trong máy hiện không có file excel nào nên không nói chính xác được) là đúng bệnh của nó, cách chữa: bạn bấm chuột phải lên file đó, chọn open with... rồi chọn excel là application để mở file đó ra. Nặng hơn có khả năng phải chạy lại bộ cài MS Office (chọn mode "repair ....."

Nếu lỗi không phải như trên, và các file excel khác mở được bình thường thì xin chia buồn với bạn, file đó bị corrupt rồi, khả năng sửa được là rất thấp và phải dùng các tool đặc biệt. Thời excel 5.0 tôi từng bị hư file kiểu này, có 1 tool download về nó sửa được, nhưng là bản trial nên file sửa xong nó đóng cái dấu "trialversion" to tướng trên file của mình, phải copy data từng chút một ra thành file mới. Lâu rồi không nhớ tên application đó là gì nhưng search thì chắc ra.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết